PDA

View Full Version : Xin AE tư vấn đề rút tiền paypal về ATM

vanongtrong
07-01-2016, 00:36
Anh em cho mình hỏi ví dụ giờ em để giành paypal 1 năm rút 1 lần, số $ lên tới tầm 10k $
Lúc đó em rút 1 lượt 1 về, với số tiền đối với em là khá lớn như vậy thì có bị điều tra nguồn tiền gì không vậy ?
Doanh thù em toàn từ Popads thôi, chỉ sợ lu bu, em làm web phim vi phạm bản quyền đủ thứ nên cũng sợ, anh em ai rành tư vấn giúp em với nhé.
Em thấy một số người cầm sll paypal rồi đi bán dần dần ra, họ cần tiền bán gấp, hay họ ko muốn dính rắc rối.

connhagiau89
07-01-2016, 01:28
Mình cũng chung thắc mắc. Chưa rút tiền từ Paypal lần nào. Đang tích tính rút 1 thể nhưng cũng băn khoăn vụ này. Hóng cao thủ.

popup
07-01-2016, 01:40
Em rút vài lần về cũng bình thường không thấy ai nói gì cả mỗi tuần rút 500$
Bay giờ thì em không rút nữa mà đi bán lẻ cho có lời vs tiền về túi nhanh :v

wilsoninlove
07-01-2016, 02:36
Nhiều bác thu mua rồi làm freelance đủ kiểu vẫn rút ầm ầm mà :3 bank nó cũng lưu giữ giao dịch lại thôi, còn khi nào nhà nước truy thu thì các bác cứ chờ vậy :3 chả ai biết. Không thì bác bán lại cho các bác mua paypal á :)

xnewman
07-01-2016, 11:20
nhà nước ko quan tâm .. bank thì chỉ cần thu phí ... ko ai rảnh .. cái đáng lo nhất lại là paypal ...nhiều vụ bị ban và mất hết tiền dù mình rất trong sạch khiến kiện cáo lôi thôi và nguy cơ mất trắng

vnnplus
07-01-2016, 11:37
Giao dịch lớn và đều đặn thì bank sẽ note và khả năng cao là báo bên thuế để truy thu thuế thu nhập cá nhân các bác nhé

chipkoibg
07-01-2016, 12:40
Mỗi lần rút 1 ít. Nhiều thì 10k cũng đâu đến mức để người ta bận tâm!

linh.nc25
07-01-2016, 14:18
mỗi tháng mình rút từ 10-12k về mà có thằng cm nào hỏi thăm gì đâu, hơn 2 năm như thế rồi, các bác chỉ khéo lo, họ chỉ điều tra khi thấy có nhiều giao dịch mờ ám đến nhiều tài khoản nằm trong diện tình nghi, hoặc báo cáo tiền bẩn từ interpol gửi về hoặc chính paypal gửi cho các tổ chức chống rửa tiền ở vn

Xin thưa với các bác đang mua bán paypal rằng, chính việc mua đi bán lại pp là đang tiếp tay cho các tội phạm rửa tiền bẩn, vì đây thường là cách mà các tội phạm hay dùng. Tiền bạn sạch, kiếm từ ads mà phải làm cách này thì chính bạn cũng có thể bị liệt vào danh sách điều tra của PC50 hoặc interpol.

Một ngày bạn mua phải $$$ bẩn từ một acc nào đó, $$$ thì bị giam, acc thì bị limited và yêu cầu giải trình, vậy có phải chuối không? Cách đây chục năm mình cũng là một exchanger, giao dịch paypal toàn phải dùng đến teamviewer để check nguồn mà vẫn phải hold, nhanh thì 3 ngày, chậm thì hold 7 ngày mới thanh toán tiền cho seller, vậy mà dính phải kẻ gian sau 15 ngày $$$ vẫn bị charge back. Còn thủ thuật để làm điều này thì có nhiều, mình không tiện nói ở đây. Mình ko hiểu giờ nhiều bạn bán pp mà cứ đòi "tiền đi trước paypal lả lướt theo sau" mà vẫn có người pay ngay thì đúng là dại mặt, hay chăng là quá cả tin, hay chăng nữa là scammer lão làng giờ đã nghỉ hưu.

Còn những bạn đang muốn bán pp, thay vì bán cho người khác với giá rẻ hơn và chịu nhiều rủi ro(nhỡ có giao dịch với một vài tài khoản bank mà các bác cá độ hay dùng để send tiền, và nhỡ bị pc50 gọi lên uống trà vì có dính líu) thì có thể dùng cách sau:

1, Withdraw paypal đơn thuần chỉ là giao dịch wire transfer, bạn có thể mở nhiều tk ở nhiều bank, mỗi bank đều có số tk và swift code riêng biệt, bạn có thể chia nhỏ số tiền rút về bank, tiền cũng sẽ về, chỉ cần điền đúng thông tin. Và bank ở vn thì đầy ra đấy, tha hồ mở tk, khỏi lo lắng nhiều. Thông tin nữa là mới đây paypal đã ủy nhiệm chi cho Citi bank HN nên việc nhận tiền lại càng dễ dàng.

2, Paypal được biết đến như là một công cụ thanh toán, ngày nay TMDT nở rộ, việc nhận thanh toán qua paypal là chuyện bình thường, miễn sao tiền nhận là tiền sạch, không bị report từ các tổ chức chống rửa tiền thì cứ tha hồ mà rút về 1 bank, còn việc truy thu thuế còn phải dựa vào nhiều yếu tố: thu bao nhiêu, thu với lý do gì...việc này còn rất khó khăn đối với các bên thuế. Đến Nguyễn Hà Đông khi bị thu còn có lý do là bóp chim con Flappy bird thì mới thu đc. Nên hiện tại mình vẫn đang dùng cách 2 này, no problem.

3, Tiền bẩn thì các bán bán ngay cho người khác nhé :D

Đôi lời chia sẻ
Hết.

chipkoibg
07-01-2016, 14:25
Cách 2 của bạn là gì?

linh.nc25
07-01-2016, 14:29
Cách 2 của bạn là gì?

bôi đen đó bạn, rút vô tư đi

rick1987
07-01-2016, 15:00
bôi đen đó bạn, rút vô tư đi
e cùng đang phân vân như chủ top, nghe bác nói cũng thấy mát dạ :D thôi làm thêm 2,3 cái thẻ để mà rút :D

Google Analytics
07-01-2016, 16:40
Tất cả giao dịch đều qua Ngân hàng Nhà nước, vậy nên chia nhỏ về nhiều ngân hàng làm gì cho phức tạp :D

linh.nc25
07-01-2016, 17:19
Tất cả giao dịch đều qua Ngân hàng Nhà nước, vậy nên chia nhỏ về nhiều ngân hàng làm gì cho phức tạp :D

đúng vậy, tiền sạch thì cứ vô tư rút về thôi

Ngày Mai
07-01-2016, 17:37
10k của bác đc 200tr . Chưa vần gì để bị ngó ngàng cả. Cứ Yên tâm mà rút

kiemtienusd
07-01-2016, 22:10
Chỉ sợ khi rút về bank nguồn tiền ko sạch, ko giải trình được thôi :D

Ngân hàng Nhà nước vừa ban hành Thông tư sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư 35 ngày 31/12/2013 quy định chặt chẽ hơn về việc phòng, chống rửa tiền ở Việt Nam.

Thông tư quy định rõ, các tổ chức tài chính được phép thực hiện dịch vụ thanh toán trong nước, quốc tế phải báo cáo Cục Phòng, chống rửa tiền (Ngân hàng Nhà nước) từng giao dịch chuyển tiền điện tử trong nước có giá trị từ 500 triệu đồng trở lên hoặc ngoại tệ có giá trị tương đương.

Đặc biệt, khi chuyển tiền điện tử quốc tế ra vào Việt Nam có trị giá từ 1.000 USD trở lên hoặc bằng ngoại tệ khác cũng bắt buộc phải báo cáo với Cục Phòng, chống rửa tiền.

Tuy nhiên, trong các trường hợp sau các giao dịch chuyển tiền điện tử sẽ không phải báo cáo: Trường hợp giao dịch sử dụng thẻ ghi nợ, thẻ tín dụng hoặc thẻ trả trước để thanh toán tiền, hàng hóa, dịch vụ; Giao dịch chuyển tiền mà người khởi tạo và thụ hưởng đều là các tổ chức tài chính.

Đáng lưu ý, các giao dịch chuyển tiền điện tử trong nước, tổ chức tài chính phát lệnh chuyển tiền phải báo cáo và có trách nhiệm thu thập đầy đủ thông tin về cá nhân, tổ chức phát lệnh chuyển tiền.

Đối với những cá nhân bị nghi ngờ có rủi ro cao thực hiện rửa tiền, ngoài việc tăng cường công tác giám sát phê duyệt, tổ chức cung cấp dịch vụ thanh toán cần thu thập mức thu nhập trung bình trong 3 tháng gần nhất.

Riêng với tổ chức bị nghi ngờ phải thu thập được tổng doanh thu trong 2 năm gần nhất và danh sách các thành viên trong ban lãnh đạo, người đại diện theo đúng quy định pháp luật.

Cuối cùng, tổ chức tài chính có trách nhiệm phải báo cáo với Cục Phòng, chống rửa tiền bằng tệp dữ liệu điện tử.

Thông tư có hiệu lực từ 26/12/2014.

rick1987
22-02-2016, 19:17
đúng vậy, tiền sạch thì cứ vô tư rút về thôi

Tiền thế nào là sạch, thế nào là bẩn bác nhỉ =_=
Tiền e toàn từ mấy site popcash, popads này nọ thôi.

thienvanvip
22-02-2016, 21:00
Dưới $10k/tháng thì không phải lo nhé bạn!
Chỉ khi nào bạn rút từ $20k đến $50k/tháng thì chắc chắn thằng ngân hàng nhà nước sẽ nhòm ngó và yêu cầu ngân hàng mà bạn rút về xác minh nguồn tiền của bạn.
Nếu bạn có đủ giấy tờ để xác mình thì mọi thứ sẽ Okei. Ngược lại, nếu bạn không có đủ các giấy tờ hoặc hợp đồng để xác minh tiền của bạn là sạch và hợp pháp==> Bạn sẽ bị qui vào một trong hai tội là rửa tiền hoặc hoạt động ngầm.

caychungac3
22-02-2016, 21:05
Không sao đâu bác. Vì không ai rảnh đâu :D

rick1987
22-02-2016, 22:51
Dưới $10k/tháng thì không phải lo nhé bạn!
Chỉ khi nào bạn rút từ $20k đến $50k/tháng thì chắc chắn thằng ngân hàng nhà nước sẽ nhòm ngó và yêu cầu ngân hàng mà bạn rút về xác minh nguồn tiền của bạn.
Nếu bạn có đủ giấy tờ để xác mình thì mọi thứ sẽ Okei. Ngược lại, nếu bạn không có đủ các giấy tờ hoặc hợp đồng để xác minh tiền của bạn là sạch và hợp pháp==> Bạn sẽ bị qui vào một trong hai tội là rửa tiền hoặc hoạt động ngầm.

Bạn có người quen ở bank hả, sao rành vậy :D

thienvanvip
23-02-2016, 21:58
Bạn có người quen ở bank hả, sao rành vậy :D

Vấn đề này mình từng bị rồi nhưng mình có hợp đồng và giấy tờ để xác minh nên mọi thứ điều okei sau một tháng bị hold tiền tại ngân hàng. Ngoài ra, mình có nhiều bạn bè làm trong các bank và sở công thương nên biết chính xác là như vậy.
Nếu có ai không tin thì thử test rồi sẽ biết có chính xác như mình nói k nhé!
Tuy nhiên, nhớ là chuẩn bị các giấy tờ hoặc hợp đồng để xác minh nguồn tiền trước khi test để tránh trình trường hợp tự nhiên mất tiền mà lại vô ngồi điếm lịch vô cớ nhé. :)

thienvanvip
23-02-2016, 22:00
Không sao đâu bác. Vì không ai rảnh đâu :D

Các anh ngân hàng nhà nước là rất rảnh và bạn sẽ là con mồi nếu bạn đang bị số đen. Hihi .. :)