PDA

View Full Version : Làm sao để Google xác định nội dung ai post trước khi report DMCA?

tkplhk
02-01-2016, 19:17
Mình có cái blog, bài viết mỗi khi chỉnh sửa hay cập nhật thì thời gian post cũng sẽ thay đổi theo thời điểm cập nhật mới nhất.
Mình thấy thông tin thời gian Google index cũng thay đổi theo thời gian cập nhật mới này.
Mình muốn hỏi:
- Trang web nào đó mà copy của mình, nhưng vì mình cập nhật bài viết & thời gian (như nói ở trên) nên thành ra Google vẫn hiển thị mình post sau họ. Như vậy lỡ họ report DMCA thì sao? Có cách nào hiệu quả bảo vệ mình không ạ?

thuthuat-vnzet
02-01-2016, 19:54
Mình nghĩ là google nó vẫn hiểu nhé, vì google nó lưu lại cache mà

tkplhk
02-01-2016, 19:59
Mình nghĩ là google nó vẫn hiểu nhé, vì google nó lưu lại cache mà
Nếu nó có lưu cache thì cũng chỉ lưu lại cái cache mới nhất thôi đúng ko?

popup
02-01-2016, 20:08
Mỗi bài viết được đăng lên nếu là website tốt Bot của google thường vào rất nhanh và index lên google lúc đó nó đã lưu cache ròi

tkplhk
02-01-2016, 20:12
Mỗi bài viết được đăng lên nếu là website tốt Bot của google thường vào rất nhanh và index lên google lúc đó nó đã lưu cache ròi
Như mình hỏi ở trên, nó lưu cache thì nó có lưu hết tất cả những lần sửa đổi không? vd trường hợp: Bài viết được cập nhật hằng ngày?

kiemtienusd
02-01-2016, 21:18
Ko biết GG lưu cache bao lâu các bác?

thuthuat-vnzet
02-01-2016, 21:43
Cái này thì mình không biết, nhưng nó còn dựa vào các tín hiệu mạng xã hội nữa mà. Nếu như bạn đăng bài và chia sẻ lên mạng xã hội thì nó vẫn ok!