PDA

View Full Version : Chỉ add Widget Adsense là hợp quy trình để Google duyệt Adsense chưa?

shivabt
28-12-2015, 17:09
Mình có cái blog, nói chung đã đăng ký thành công Adsense và thêm widget Adsense và tùy chỉnh main post có quảng cáo Adsense, check trên blog rõ ràng là có khoảng trắng và đã để đó hơn 1 tuần.

Cuối tuần trước Google có gửi email là:

Đã đến lúc triển khai mã quảng cáo của bạn

Chúng tôi nhận thấy rằng bạn đã tạo thành công đơn vị quảng cáo đầu tiên nhưng bạn chưa đặt mã quảng cáo trên. Bước này là cần thiết để kích hoạt hoàn toàn tài khoản của bạn. Vui lòng đăng nhập vào AdSense để lấy mã quảng cáo cho đơn vị quảng cáo mà bạn đã tạo và sau đó đặt mã trên trang web của bạn.

Nếu bạn tin rằng bạn đã triển khai chính xác mã quảng cáo nhưng máy chủ của chúng tôi vẫn không thấy mã đó, hãy đảm bảo rằng mã ở trên trang đang nhận được lưu lượng truy cập từ khách truy cập vào trang web của bạn.

Để được trợ giúp thêm, vui lòng xem Hướng dẫn triển khai mã của chúng tôi.

Đặt mã quảng cáo

Trân trọng!

Trong khi mình đã add widget và tùy chỉnh main posts đàng hoàng. Và tới nay chưa nhận thêm email gì cả... Không biết là có đúng quy trình chưa, các bác có kinh nghiệm tư vấn hộ với.

Google Analytics
28-12-2015, 18:26
View source web xem có mã adsense chưa, nếu có rồi thì cứ chờ thôi bạn!

lamvukha
28-12-2015, 20:58
Dự kiến là sẽ bị tạch khi kiểm duyệt lần 2

shivabt
30-12-2015, 00:53
Tạch hay ko cũng được để em biết còn fix hoặc làm cái mới. Chứ cứ nó im hoài thế này thì biết làm sao..