PDA

View Full Version : hỏi điều kiện người nhận PIN ga

nhaho
26-12-2015, 23:30
mình muốn hỏi là mã PIN google sẽ gửi về thẳng số nhà của mình, hay gửi về bưu điện xong nhân viên bd gọi điện mang cmnd lên lấy ...
nếu gửi thẳng về nhà mình thì có thể nhờ người nhà nhận giùm đc ko, điều kiện để nhận đc lá thư đó là gì? (phải có mặt, có cmnd, ký xác nhận ....)

thông thường nhận thư chuyển phát nhanh, chỉ cần người trong nhà ký xác nhận là xong ^^

Ngày Mai
27-12-2015, 00:06
Pin google thì nó sẽ nằm trong dạng thư thường nên nhân viên CPN sẽ không quản lí thư PIN của bạn. Bạn có thể gửi về 1 trong 2 loại trên đều đc. Miễn là đúng tên địa chỉ, nếu gửi về bưu điện bạn cần tự đến hỏi chứ nv bưu điện sẽ không biết của ai mà trả đâu. nên cần ghi sdt ở trc địa chi nha ban. Còn gửi về nhà bạn thì ai nhận đều đc hết.

vietnamesetoys
27-12-2015, 00:50
đúng vậy, nhiều khi mấy ông bưu điện quẳng luôn vì nó chỉ là 1 tờ giấy in chữ google rồi gấp đôi lại (mịa nó, đúng là đơn giản như website google), nhìn y chang tờ rơi quảng cáo vậy, đây là sai lầm của google hoặc ổng tiết kiệm chi phí, chúc bạn mau nhận được nó

nhaho
27-12-2015, 08:21
vậy mừng quá, vì mình nhập sai tên người nhận. nhận thư tại nhà mình, địa chỉ chính xác ...
sau khi nhập mã pin xác nhận trên tk, thì phần tên và địa chỉ nhận pin này còn tác dụng gì nữa ko các bạn?

vietnamesetoys
27-12-2015, 09:37
chưa nhận được PIN mà đã hỏi sang vấn đề khác rồi, nhận rồi thì cầm đi khoe là tôi đã nhận thư của google, còn mình khi nhập PIN xong việc đầu tiên là đổi thông tin tài khoản về y chang giấy CMND để khi rút tiền khỏi bị ngân hàng thắc mắc về việc khác địa chỉ trong tờ mã WU

mondaika
27-12-2015, 09:43
Tầm này năm ngoái mình cũng rất tự tin nhận được PIN GA vì đã làm theo đúng hướng dẫn, địa chỉ, mã bưu chính rõ ràng, mình ở thành phố và đã nhiều lần nhận được bưu phẩm từ nước ngoài, nhưng rồi 1 tháng , 2 tháng rồi cuối cùng vẫn phải xác minh bằng CMND, chẳng hiểu....

nhaho
27-12-2015, 10:18
cám ơn các bạn, bg đã hiểu vì sao ga có PIN đắt vậy :D