PDA

View Full Version : Dùng GA nuôi kênh reup.

zhugeliangvn
25-12-2015, 20:21
Thực ra kênh của em bán reup thôi ạ. Một số video bán reup, một số video tự làm. Thọ được 1 năm rưỡi rồi. Giờ hơn được 10k sub. Tháng vừa rồi bị thằng Quiz đá ra nên em cho vào GA.

Em muốn hỏi ở đây các bác nào dùng GA để nuôi kênh kiểu giống em không? GA có thọ không và thọ tầm bao lâu.
Thêm 1 câu nữa là em đang phát triển 1 kênh content hoàn toàn cũng liên kết với GA này thì giả sử GA này bị die hay bị làm sao có kênh content này có bị ảnh hưởng?

Asker Việt Nam
25-12-2015, 20:39
Chơi youtube ở vn bây giờ đc mấy ng là tuự làm clip chứ,bác hỏi câu này quá thừa rồi

zhugeliangvn
25-12-2015, 20:52
Chơi youtube ở vn bây giờ đc mấy ng là tuự làm clip chứ,bác hỏi câu này quá thừa rồi

Thừa gì bác ơi. Kênh của không phải là reup hoàn toàn mà cũng có chỉnh sửa cắt gọt, và cũng có cả clip content. Và kênh cũng thọ hơn 1 năm rồi.

Ý em muốn hỏi ở đây là có ai dùng GA để nuôi kênh reup - bán reup ko. Tuổi thọ của GA đc bao nhiêu. Và nếu GA chết thì các kênh đang liên kết bị ảnh hưởng thế nào ạ.

adsense-vn
25-12-2015, 21:28
Bạn chơi ga youtube thì tuổi thọ không được lâu đâu, rồi sẽ die thôi đặc biệt là kênh của người việt

zhugeliangvn
25-12-2015, 21:39
Bạn chơi ga youtube thì tuổi thọ không được lâu đâu, rồi sẽ die thôi đặc biệt là kênh của người việt

Em chỉ cần thọ đc 3 tháng là tốt lắm rồi. Đủ thời gian để phải triển kênh content và đăng ký một GA khác ạ.

nvbteam
25-12-2015, 22:14
Bạn cứ làm
Đừng nghe hoàn toàn trên này. Bán reup đồng nghĩa "Có biên tập lại". Nếu youtube ko xem là vi phạm bản quyền thì bạn hoàn toàn yên tâm chơi GA.

zhugeliangvn
25-12-2015, 23:11
Bạn cứ làm
Đừng nghe hoàn toàn trên này. Bán reup đồng nghĩa "Có biên tập lại". Nếu youtube ko xem là vi phạm bản quyền thì bạn hoàn toàn yên tâm chơi GA.

Yên tâm thì ko yên tâm được bác ạ. Kể cả content thì vẫn lo bị ăn cộng đồng. Em chỉ lo GA có thọ được vài tháng để kiếm tiền ăn cháo ko thôi.

caychungac3
25-12-2015, 23:20
Ga thì cũng như quiz thôi. Có điều có bật đc kiếm tiền trên video không

nvbteam
26-12-2015, 08:33
Yên tâm thì ko yên tâm được bác ạ. Kể cả content thì vẫn lo bị ăn cộng đồng. Em chỉ lo GA có thọ được vài tháng để kiếm tiền ăn cháo ko thôi.

Nói bản quyền chứ cộng đồng thì có content hay ko bác vẫn phải sống chung với lũ. Ai đó thích gắn cờ thì sao bác ngăn đc.

Mr.Akax
26-12-2015, 10:18
Thực ra kênh của em bán reup thôi ạ. Một số video bán reup, một số video tự làm. Thọ được 1 năm rưỡi rồi. Giờ hơn được 10k sub. Tháng vừa rồi bị thằng Quiz đá ra nên em cho vào GA.

Em muốn hỏi ở đây các bác nào dùng GA để nuôi kênh kiểu giống em không? GA có thọ không và thọ tầm bao lâu.
Thêm 1 câu nữa là em đang phát triển 1 kênh content hoàn toàn cũng liên kết với GA này thì giả sử GA này bị die hay bị làm sao có kênh content này có bị ảnh hưởng?

Em cũng đang nuôi kênh reup bằng GA, kênh của em mới đc có 5k sub đc 2 năm rồi :)) cứ 3 tháng đc 100$ , để ko chả làm gì

zhugeliangvn
26-12-2015, 11:03
Reup hoàn toàn hay có chỉnh sửa bạn. GA bạn thọ được bao lâu rồi. Mà 5k sub mà sao đc ít vậy, tính ra 1 tháng dc có 33$ à.

nguyentruong17
26-12-2015, 11:25
Nó report cái là die ngay bác ạ. Buồn lắm :D

mondaika
26-12-2015, 14:56
Theo luật mới của GA thì trong số các kênh liên kết có 1 kênh die do bản quyền hoặc cộng đồng thì toàn bộ các kênh còn lại sẽ bị tắt kiếm tiền dù đang xanh lét. Thậm chí kênh die từ vài năm trước, đây là lý do 1 vài kênh bị tắt kiếm tiền ko rõ nguyên nhân. Bác vào youtube monetization forum của google sẽ rõ.

buivanthu
26-12-2015, 15:05
Theo luật mới của GA thì trong số các kênh liên kết có 1 kênh die do bản quyền hoặc cộng đồng thì toàn bộ các kênh còn lại sẽ bị tắt kiếm tiền dù đang xanh lét. Thậm chí kênh die từ vài năm trước, đây là lý do 1 vài kênh bị tắt kiếm tiền ko rõ nguyên nhân. Bác vào youtube monetization forum của google sẽ rõ.

cái này áp dụng lâu chưa bác?

mondaika
26-12-2015, 15:11
cái này áp dụng lâu chưa bác?

Trên forum có thằng bị từ tháng 6 năm nay bác ạ. Kênh nó bị tắt kiếm tiền hoá ra từng có 1 kênh liên kết với GA và die vào năm 2013. Bọn youtube trả lời là cách duy nhất bật lại được kiếm tiền là phải làm cho kênh kia sống lại. Hi vọng thông tin này có ích cho các bác.

zhugeliangvn
26-12-2015, 15:20
Có khi là tùy người bác ạ, Đợt bão vừa rồi e bị chết 1 kênh content, đan liên kết với GA nhé. Nhưng kênh chính (cùng mail với mail GA) thì vẫn sống khỏe và vẫn nhận tiền đều.

mondaika
26-12-2015, 15:35
Có khi là tùy người bác ạ, Đợt bão vừa rồi e bị chết 1 kênh content, đan liên kết với GA nhé. Nhưng kênh chính (cùng mail với mail GA) thì vẫn sống khỏe và vẫn nhận tiền đều.

Cái này em không rõ, thấy expert trên forum youtube trả lời vậy thì em nói ra cho các bác biết để đề phòng. Đừng nói gì chắc chắn với GA, có thể bác chưa đến đợt quét của nó.