PDA

View Full Version : Nhiều kênh không vi phạm, tự nhiên die

wplover
13-12-2015, 22:39
Mấy hôm nay có bạn nào gặp trường hợp thế này không. Mấy kênh của mình, liên kết dưới cùng một Gmail, không vi phạm gì và không dính gậy, tự nhiên bị Google xóa. Lý do là spam và dùng hệ thống tự động gì đó.

Mình không hiểu về mấy cái chương trình gì tự động, và cũng chưa bao giờ dùng. Vừa mới kháng cáo, chưa thấy Youtube phản hồi thế nào. Có bạn nào bị vậy không ?

money@@
13-12-2015, 23:04
bị quét thôi mà

quan_rach1989
13-12-2015, 23:06
Dùng chung gmail nguy hiểm lắm @.@

paduc
13-12-2015, 23:07
Chắc là email mới lập

fatcat911
14-12-2015, 01:27
Youtube nó không thích những người có quá nhiều kênh bật kiếm tiền vì sao vì đa phần là reupload. Bạn nên làm 1 máy tính 3 - 5 kênh là cùng. Dùng hơn thì tải máy ảo về máy mà chạy tiếp.

buivanthu
14-12-2015, 08:22
Mấy hôm nay có bạn nào gặp trường hợp thế này không. Mấy kênh của mình, liên kết dưới cùng một Gmail, không vi phạm gì và không dính gậy, tự nhiên bị Google xóa. Lý do là spam và dùng hệ thống tự động gì đó.

Mình không hiểu về mấy cái chương trình gì tự động, và cũng chưa bao giờ dùng. Vừa mới kháng cáo, chưa thấy Youtube phản hồi thế nào. Có bạn nào bị vậy không ?

1. Bác có login nhiều acc google trên 1 trình duyệt không?
2. Bác có tạo nhiều acc google gần giống nhau?
3. Bác có tạo nhiều kênh không > 10 kênh
4. Bác có dùng email để đăng kí google cloud không?
5. Bác reup?

Nếu bác có 1/5 nguyên nhân kia thì đó bac có thể dính chưởng

lovenhoc.tk
14-12-2015, 08:32
các bác nói thế nào ấy chứ
mình có làm 2 acc cùng 1 máy tính cùng 1 trình duyệt
1 acc mình tạo 20 cái kênh mà có thấy gì đâu ta???
video m toàn reup hết
kênh 20 kênh kia vừa nhận money rồi nhé

Fuhlen
14-12-2015, 08:48
Chơi với Google thì đừng than vãn cho dù là conten nhé, hỏi nó sao tao không xì pam, không rì úp, mà kênh tự nhiên die hàng loạt, nó trả lời lại " TAO THÍCH ", rồi làm gì nó

buivanthu
14-12-2015, 08:52
Chơi với Google thì đừng than vãn cho dù là conten nhé, hỏi nó sao tao không xì pam, không rì úp, mà kênh tự nhiên die hàng loạt, nó trả lời lại " TAO THÍCH ", rồi làm gì nó

Cái gì cũng có nguyên nhân bác ạ. Không nhỏ thì lớn, nhưng chắc chắn là phạm TOS của nó (99,99%) không ở youtube thì dính ở google account, hoặc product khác. còn trường hợp thích của bác thì cũng có, nhưng em nghĩ là hiếm, thường là do hôm đó bác éo dc đẹp trai lắm

wplover
15-12-2015, 09:09
Google nó bị điên rồi.

piaggiodaison
15-12-2015, 09:20
Youtube giờ nó không có phạt cảnh cáo nữa rồi. Nó die là đi luôn và gửi email thông báo. Bạn kháng cáo xem thế nào.

wplover
15-12-2015, 09:32
Google nó quy kết cho mình dùng chương trình tự động gì gì đó. Mình còn chưa nghe đến mấy cái đó chứ đừng nói đến biết cách dùng.

This account was found in Violation of TOU #4 Section H:
http://www.youtube.com/t/terms

"You agree not to use or launch any automated system, including without limitation, "robots," "spiders," or "offline readers," that accesses the Service in a manner that sends more request messages to the YouTube servers in a given period of time than a human can reasonably produce in the same period by using a conventional on-line web browser. Notwithstanding the foregoing, YouTube grants the operators of public search engines permission to use spiders to copy materials from the site for the sole purpose of and solely to the extent necessary for creating publicly available searchable indices of the materials, but not caches or archives of such materials. YouTube reserves the right to revoke these exceptions either generally or in specific cases. You agree not to collect or harvest any personally identifiable information, including account names, from the Service, nor to use the communication systems provided by the Service (e.g., comments, email) for any commercial solicitation purposes. You agree not to solicit, for commercial purposes, any users of the Service with respect to their Content."

Mình đã kháng cáo nhưng không được. Nó bị điên rồi.

lannhavuong
15-12-2015, 09:43
Ai biết google nó muốn làm gì

wplover
15-12-2015, 09:49
Có chương trình nào kiếm tiền bằng video nào khác ngoài Youtube không các bạn ?

vnnplus
15-12-2015, 10:01
Bác nói toàn reup mà lại nói là không vi phạm lỗi gì. Đúng là bó tay với pro

wplover
15-12-2015, 10:23
Video là mình tự làm nhé.

vientuong
15-12-2015, 11:10
Có chương trình nào kiếm tiền bằng video nào khác ngoài Youtube không các bạn ?

Bạn thử dailymonitor xem.
Nhưng chắc ít người làm cái này.

mondaika
15-12-2015, 11:41
Tự động ở đây có thể hiểu là do sỡ hữu quá nhiều kênh và up nhiều video cùng lúc. Nếu kênh content ngày khoảng chục video thì chẳng bao giờ có vấn đề gì. Trong youtube help có contact us là kháng được hết.

popup
15-12-2015, 11:47
Tham gia Net thì chẳng bị gì cả an tâm nhưng tiền ít
Còn chơi GA hoster cứ bị quét cái kiểu gì cũng dính chưởng, đặt video ở website cũng tèo :(

wplover
15-12-2015, 15:02
Tham gia Net thì chẳng bị gì cả an tâm nhưng tiền ít
Còn chơi GA hoster cứ bị quét cái kiểu gì cũng dính chưởng, đặt video ở website cũng tèo :(

Tham gia Net nào thì uy tín vậy bạn ?

wlforever
15-12-2015, 17:05
1 tuần tròn nữa là đến ngày PIP, bác nào tháng trước mở bát hên tháng này mở tiếp đi