PDA

View Full Version : Nhận thanh toán GA qua tk Vietcombank

trylife10
12-12-2015, 12:10
Mình mới chơi GA có vài vấn đề xin nhờ các bác giúp đỡ

- Đêm qua GA mình mới tổng kết đủ min Pay, mình đã thiết lập phương thức thanh toán qua tài khoản ngân hàng Vietcombank, nhưng là tài khoản VND, nay mình lục lại các topic trên này thì thấy hầu hết các bác sử dụng tài khoản USD hoặc thẻ visa. Các bác cho mình hỏi là giờ có phải đổi lại không vì mình chưa có tài khoản USD của Vietcombank, chỗ ở mới của mình cách rất xa ngân hàng nên ngại đi lại quá.
- Nhiều tài khoản GA mình chọn cùng 1 phương thức WU và cùng 1 tên người nhận thanh toán thì có rút được tiền và có ảnh hưởng tới việc die GA không ạ. Nếu được thì có phải đi các ngân hàng khác nhau để rút không hay rút cùng 1 ngân hàng được.

Xin cảm ơn các bác nhiều ạ!

flylover
12-12-2015, 13:51
Tài khoản USD hay VND thì đều nhận đc cả, có điều nếu VND thì ngân hàng nó đổi ra bằng tỷ giá hiện hành, cũng chẳng thiệt bao nhiêu. Muốn trữ đô thì cứ lên chi nhánh VCB mà lập rồi change.

thien_hieu
12-12-2015, 14:02
tài khoản nội địa vnd. usd. visa như nhau hết chả khác gì bạn nhé.

trylife10
12-12-2015, 14:10
Cám ơn bác nhiều!

- - - Updated - - -

tài khoản nội địa vnd. usd. visa như nhau hết chả khác gì bạn nhé.

Cám ơn bác nhiều!

- - - Updated - - -

Tài khoản USD hay VND thì đều nhận đc cả, có điều nếu VND thì ngân hàng nó đổi ra bằng tỷ giá hiện hành, cũng chẳng thiệt bao nhiêu. Muốn trữ đô thì cứ lên chi nhánh VCB mà lập rồi change.

Cám ơn bác nhiều! Mình thì k trữ $ chỉ cho qua vnd tiêu cho nhanh lẹ

quick and snow
12-12-2015, 15:55
Cám ơn bác nhiều! Mình thì k trữ $ chỉ cho qua vnd tiêu cho nhanh lẹ

Min pay nên nghĩ thế thôi :D Thử kiếm 5k, 10k$ xem :D chênh nhiều phết đấy