PDA

View Full Version : Cần tư vấn về tương lai ngành TEST

huyenvu91
09-12-2015, 11:37
Em chào cả nhà!
Em học ngành CNTT và mới ra trường được 1 thời gian. Hiện tại em thấy mọi người học nhất là các bạn gái đang lựa chọn ngành Test rất nhiều. Vì mọi người nói ngành đó nhàn, phù hợp với con gái IT. Em thì thích coder nhưng mà con gái làm code thì hơi vất vả. Vì vậy em đang có hướng chuyển sang nghề Test. Nhưng không biết hiện nay nghề này thế nào?
Anh(chị) nào đã đang và biết về nghề này có thể tư vấn giúp em được không ạ?
Em xin chân thành cảm ơn ạ!

SAPConsultant
09-12-2015, 21:09
chủ yếu bạn thích ntn mới quan trọng :D

loanbinhhd
10-12-2015, 11:48
Nếu bạn có dự định học Tester để xin việc, bạn nên chọn địa điểm học tại công ty Stanford-dạy kinh nghiệm lập trình ở tầng 2, số nhà 20, ngõ 678 đường Láng (bạn có thể tham khảo thêm tại web: stanford.com.vn).Trước mình cũáng có dự định như bạn, đi làm code C# được 2 năm nhưng thấy vất vả, công ty mình có phòng test nên mình đi học 1 khóa tester. Học xong kiến thức rất tốt về làm được việc luôn. Lớp mình học chỉ có 8 bạn, toàn là nữ thôi, có 1 vài em là sinh viên học để xin việc. Mình học xong đạt kết quả tốt (điểm tổng kết cuối khóa 8 điểm) vậy là được công ty cấp chứng chỉ hoàn thành khóa học. Thời gian học tầm 2,5-3 tháng học, được thực hành trực tiếp trên phần mềm công ty. Bạn thử đến công ty tìm hiểu xem sao nhé.