PDA

View Full Version : Khuyên thật các bạn đang có ý định sử dụng dịch vụ của ngân hàng Agribank nên tránh xa

Asker Việt Nam
02-12-2015, 17:20
Khuyên thật các bạn đang có ý định sử dụng dịch vụ của ngân hàng Agribank nên tránh xa nhé, cái l gì cũng đắt vcl riêng cái khoản phí từ bên nước ngoài gửi về ở các ngân hàng khác thu 2$ là căng lắm mà con chó này thu tận 10$ đã thế rút tiền trong tài khoản cùng ngân hàng chỉ khác chi nhánh mà cũng mất 20k. Đkm mình đã hạn chế ko dùng đến cái tài khoản của cái ngân hàng chó đẻ này rồi thế mà mới rút tiền chưa đc đến 5 lần đã mất 200k tiền phí. Đúng cái thể loại vì dân nên coi tiền của dân là của mình có khác, đây ko phải là bài dìm hàng cái ngân hàng l này đâu nh đây là sự thật còn ai ko tin thì cứ dùng rồi vào đây cho mình xin cái cảm nhận nhé lại thêm cái vụ rút tiền ko cho rút theo số tiền có trong tk mà bắt rút nhiều lần để thu phí

GuGà
02-12-2015, 17:29
Hôm rồi ở Topic trước mình đã cảnh báo trước cho bạn rồi, không nghe còn đâm đầu vào chi để rồi lên đây than thở :D : http://www.ddth.com/showthread.php/1321778-Official-Balance-PIP-amp-PI-Th%C3%A1ng-11-2015/page41

hoinuoiga
02-12-2015, 17:36
Thế sao bác cứ dùng, đi ra mịa ngân hàng khác xa xa đi

voige87
02-12-2015, 18:10
Haiz ăn thua gì mình bị nhiều lần bị kẹp kíp tiền rách :((. Hỏi mấy bồ bạn bảo rằng Ag đổi được tiền rách, do vậy ngân hàng ko chịu chuyển về NHNN mà lại cứ luân chuyển cho khách hàng. Ai đen thì chịu, vậy luân chuyển được 1 tỉ tiền rách, lỗi trong 1 tháng thì... lợi nhuận sao các bác bít rùi đấy

Asker Việt Nam
02-12-2015, 18:28
Hôm rồi ở Topic trước mình đã cảnh báo trước cho bạn rồi, không nghe còn đâm đầu vào chi để rồi lên đây than thở :D :

ttaij m tưởng acb cũng như các ngân hàng khác thẻ với tk khác nhau nên add tạm cái thằng chó này vào dùng tạm ai ngờ hối hận ko kịp mai rút xong đốt luôn

Haiz ăn thua gì mình bị nhiều lần bị kẹp kíp tiền rách :((. Hỏi mấy bồ bạn bảo rằng Ag đổi được tiền rách, do vậy ngân hàng ko chịu chuyển về NHNN mà lại cứ luân chuyển cho khách hàng. Ai đen thì chịu, vậy luân chuyển được 1 tỉ tiền rách, lỗi trong 1 tháng thì... lợi nhuận sao các bác bít rùi đấy

còn cả vụ này nữa hả :-ss mai đi rút phải check kĩ mới đc

Đồi Gió Hú
02-12-2015, 19:03
vậy là mừng rồi các pác còn muốn gì nữa

cmhood.com
02-12-2015, 19:06
Cái gì mà của nhà nước đều là vậy đó bạn ơi
Nhân viên làm trong các cơ quan nhà nước đều mất dạy với dân hết, mặc dù họ đang ăn trên chính tiền thuế dân đóng
Cái gì cảm thấy ko đc cứ chửi thằng vào cái bản mặt của tụi nó chả cần nể nang gì hết

Asker Việt Nam
02-12-2015, 19:16
vậy là mừng rồi các pác còn muốn gì nữa

mừng gì nó ăn dày quá cú ko chịu đc ấy chứ bác
tiền mình mất công kiếm mà nó cướp trắng trợn

popup
02-12-2015, 19:47
Xưa giờ em ở xì phố nên không bao giờ xài Agribank và chưa bước vào cổng của nó nữa bước
Tuy nhiên bạn bè buôn bán ở các tỉnh lại thích dùng bởi nó là ngân hàng nông thôn ở cái làng cái buôn , cái ấp nào cũng có
Còn xài vietcombank như tụi mình kiếm cái nhà bank nó khó cực kỳ khi ở tỉnh :(

GuGà
02-12-2015, 19:51
Còn xài vietcombank như tụi mình kiếm cái nhà bank nó khó cực kỳ khi ở tỉnh :(

VCB mặc dù cổ phần nhưng nhà nước cũng nắm phần lớn trong đó. Tốt nhất là sài mấy bank tư nhân như ACB, TCB, Đông Á...

Nhớ cách đây 4 năm mình có rút WU ở An Bình Bank là thấy là chất lượng nhất. Tiền $ trả toàn như mới in, pay đến tận từng đồng (3 tờ 200 đồng = 600đ).

Asker Việt Nam
02-12-2015, 19:52
sao mấy lần có người chuyển tiền qua tiệm vàng m đọc số thẻ đều ko chuyển đc nhỉ

adsense-vn
02-12-2015, 19:57
Mình thấy rút tiền thì bạn cứ ra ATM mà rút mất phí 3,3k thôi, Còn cứ vào ngân hàng thì sẽ bị trừ nặng lắm. Còn rút tiền GA thì Agribank nó lấy cho mình thấp, ở ngân hàng khách thì 1$=22k còn Agribank thì được 21k thôi, nên cứ vietcomback mà làm

piaggiodaison
02-12-2015, 20:05
Ở quê thì chi nhánh agribank về tới tận thôn. Mạng lưới rộng khắp. Mà bà con gửi tiết kiệm vào agribank nhiều lắm.

Asker Việt Nam
02-12-2015, 20:05
Mình thấy rút tiền thì bạn cứ ra ATM mà rút mất phí 3,3k thôi, Còn cứ vào ngân hàng thì sẽ bị trừ nặng lắm. Còn rút tiền GA thì Agribank nó lấy cho mình thấp, ở ngân hàng khách thì 1$=22k còn Agribank thì được 21k thôi, nên cứ vietcomback mà làm

mình rút chưa tới 5 lần mà con chó agrribank này nó đã trừ mất của m 200k đấy thế m mới đang chửi nó mà bác

Airboy
02-12-2015, 20:12
Dùng thằng ACB là sướng nhất. Chưa bao giờ gặp lỗi lầm gì, ra điểm giao dịch thì toàn mấy em mấy chị xinh xinh ngon ngon là. Gọi chăm sóc khách hàng thì toàn mấy bé xì gòn giọng ngọt ngọt dễ thương là.

greenvn
02-12-2015, 21:28
ghi nhận sự đóng góp của chủ thớt :D

wikitipz.com
02-12-2015, 21:39
Mấy ngân hàng QD ko cần nghe ko cần hỏi cũng biết phải tránh xa. Bác thớt còn lao đầu vào làm gì rồi lại kêu than?!

Min Wuang
03-12-2015, 09:32
Bên Agribank còn có kiểu tiền GA chuyển qua WU, sang đó đổi, nó khăng khăng là tiền này về VN là nó tự đổi qua VNĐ rồi :v Tính ăn chênh lệch tỉ giá, đến khi ko rút nữa qua bank khác nó lại đổi $ cho :v

boundnik
03-12-2015, 09:53
Mình có quen 1 em bên agribank em ấy cũng bảo đừng làm ở chỗ em nhiều thứ phí cao, thủ tục rườm rà lắm. A lên ACB làm ngon hơn =))

kaka1951989
03-12-2015, 11:56
bảo sao mọi người thích VCB, TECH, ACB hết đó bạn à. Bên mình khách toàn sử dụng chuyển khoản VCB là nhiều nhất.

shopdearmon
03-12-2015, 12:45
Khuyên thật các bạn đang có ý định sử dụng dịch vụ của ngân hàng Agribank nên tránh xa nhé, cái l gì cũng đắt vcl riêng cái khoản phí từ bên nước ngoài gửi về ở các ngân hàng khác thu 2$ là căng lắm mà con chó này thu tận 10$ đã thế rút tiền trong tài khoản cùng ngân hàng chỉ khác chi nhánh mà cũng mất 20k. Đkm mình đã hạn chế ko dùng đến cái tài khoản của cái ngân hàng chó đẻ này rồi thế mà mới rút tiền chưa đc đến 5 lần đã mất 200k tiền phí. Đúng cái thể loại vì dân nên coi tiền của dân là của mình có khác, đây ko phải là bài dìm hàng cái ngân hàng l này đâu nh đây là sự thật còn ai ko tin thì cứ dùng rồi vào đây cho mình xin cái cảm nhận nhé lại thêm cái vụ rút tiền ko cho rút theo số tiền có trong tk mà bắt rút nhiều lần để thu phí

Bác thớt bị trừ 10$ tiền phí là tiền bác nhận Wire Tranfers Vào Tài Khoản USD Từ GA đúng không??
Đúng thì bác hú em tiếng nhé.. Em định mở cái Usd tở Agribank để add gà vào Khỏi mất công đi rút..!

8bongda.com
03-12-2015, 13:11
Bác thớt bị trừ 10$ tiền phí là tiền bác nhận Wire Tranfers Vào Tài Khoản USD Từ GA đúng không??
Đúng thì bác hú em tiếng nhé.. Em định mở cái Usd tở Agribank để add gà vào Khỏi mất công đi rút..!

Muốn mở Tài khoản USD bạn có thể đến Techcombank nhé, TCB cho phép cá nhân mở TK ngoại tệ.
Dịch vụ của TCB thì em đánh giá "RẤT TỐT" (em - một khách hàng lâu năm của TCB cho biết :lick:)

:yes:

shopdearmon
03-12-2015, 13:14
Muốn mở Tài khoản USD bạn có thể đến Techcombank nhé, TCB cho phép cá nhân mở TK ngoại tệ.
Dịch vụ của TCB thì em đánh giá "RẤT TỐT" (em - một khách hàng lâu năm của TCB cho biết :lick:)

:yes:

Chỗ em lên tới TechCombank 70kM.. Xung Quanh lại toàn Agribank... Và em Chưa Dùng Dịch vụ Wire tranfers lần nào... Nên không Biết Phí bao nhiêu..
Còn RIêng WU thì Agribank Chỗ em rất tốt... ( 1 Khánh hàng Lâu Năm của AGribank Cho biết)

vnnplus
03-12-2015, 14:52
Anh em cứ chơi thằng ACB khá ổn đấy ạ

nhuttruong0110
03-12-2015, 16:31
đang dùng của đông á. nhận tiền nươc ngoài củng ít có trong nước thì nhiều và thấy thằng này ok. giao dịch nhanh gọn

mrin
03-12-2015, 17:35
1 votes hm ra rut so tiet kiem bi chup 20k, lam lang nhang mai moi cho rut

duccoibmt
03-12-2015, 21:39
4 năm trước đang đi học ông bà già gửi tiền vào thẻ chờ tới 2 ngày tiền mới có, khi ra rút thì bị nó nuốt thẻ mịa do lỗi hệ thống. Thế là ăn mì gói thêm mấy ngày. Mấy lần rước bực vào người ra ngân hàng rút trực tiếp xong xuôi rồi bẻ thẻ atm trước mặt nhân viên agribank luôn.
Từ đó tới nay chưa bước vào agribank lần nào nữa. :mad:

Asker Việt Nam
27-12-2015, 09:51

BÁc từ bỏ ý định ở cái ngân hàng chó chết này nhanh còn kịp nhé ré

tkplhk
27-12-2015, 10:09
Agribank lề mề, giấy tờ rắc rối lắm.
Hôm bữa đi nhận tiền mà nói thật phải đợi cả nữa tiếng đồng hồ mới xong (tính từ lúc mình đã ngồi vào ghế để viết rồi đấy nhé).

caychungac3
27-12-2015, 12:04
Cái gì thuộc về nhà nước là nên tránh xa bác ạ. Trước giờ thế rồi

Bótay.com
27-12-2015, 14:03
4 năm trước đang đi học ông bà già gửi tiền vào thẻ chờ tới 2 ngày tiền mới có, khi ra rút thì bị nó nuốt thẻ mịa do lỗi hệ thống. Thế là ăn mì gói thêm mấy ngày. Mấy lần rước bực vào người ra ngân hàng rút trực tiếp xong xuôi rồi bẻ thẻ atm trước mặt nhân viên agribank luôn.
Từ đó tới nay chưa bước vào agribank lần nào nữa. :mad:

Đúng là tai họa thiệt, lề lối nhà nước bao cấp mà :D

anhcoo
27-12-2015, 14:28
Tùy người mà bị thôi chứ

lovenhoc.tk
27-12-2015, 15:32
Tùy người mà bị thôi chứ

một thành viên chưa biết tới agribank là gì phát biểu chăng

abcxyz77
27-12-2015, 19:22
Nó là một ngân hàng 100% nhà nước mà còn cắm đầu vào, ví như nhìn thấy bãi phân trâu còn cố úp mặt vào. Người ta kiếm nhà nước khi mà có ăn chia này nọ kia chấm mút chỗ này chỗ kia thôi. Còn khi sài dịch vụ thì phải tránh xa như tránh phân. Mà nói thật là tất cả ngân hàng việt nam không phải là ngân hàng nhà nước, thì cũng là cổ phần nhà nước, không thì là từ gốc to nhảy ra làm ngân hàng nên cũng tệ tệ không hà. Chờ vài năm nữa TPP có hiệu lực nó đối xử tài chính công bằng lúc đó những ngân hàng nước ngoài: Citi bank, HSBC, ANZ, UBS, JPMorgan, Well fargo... nó nhảy vào việt nam làm mọi thứ từ tín dụng cho vay cá nhân tới thanh toán các kiểu lúc đó khách hàng thành thượng đế thật

laigdotcom
27-12-2015, 20:50
Agribank ngân hàng nhà nước nên chấp nhận đi bạn.

brian3dcn
28-12-2015, 01:03
ACB chuyển khoản AG >>>> 15k
AG chuyển khoản AG cùng tp Hà nội # chi nhánh >> 17k