PDA

View Full Version : Tâm sự một người lao đầu vào MMO gần 1 năm

vothuong
20-11-2015, 01:44
Em thấy mấy bác cứ lo kiếm xiền ở box kia không vô đây tâm sự giao lưu gì cả. Đêm phia ngồi buồn quá em vô box này viết cho nó có bài 2015. Chuyện buồn chợt đến vu vơ...

Hôm nay tình cờ chui vô lại cái facebook con người yêu cũ (một thời thắm thiết thề sống thề chết), kết quả là em nó chuẩn bị lấy chồng các bác ạ. Cơ mà sao em thấy, con nào bồ cũ em sau chia tay nó cũng đẹp lên mới lạ. Mà bây giờ không biết nó làm gì mà giàu lên ghê các bác. Còn em vẫn khó khăn trắng tay(nhục không thể tả). Dẫu biết là duyên nợ không thành nhưng mà sao em vẫn buồn lắm các bác ạ. Con người yêu hiện tại của em.... haizzz suốt ngày cải nhau, em cảm giác nó không yêu em mà hình như em cũng không còn yêu nó. Đắng lòng quá. 28 tuổi rồi đó mấy bác. Không nghề nghiệp công việc chẳng gì ổn định. Nguyên một năm nay em bắt đầu làm MMO, tại thấy thằng bạn nó kiếm cả tỷ khi làm MMO, nhìn nó thì chắc chắn không có tài gì hơn em. Cơ mà giờ em mới nhận ra tài của nó các bác ạ. Em già đầu rồi mới khôn lên 1 tý. Nghĩ lại bao năm tuổi trẻ ảo tưởng sức mạnh giờ mới thấy mình ngu quá. Làm MMO gần 1 năm, em mới thấy nó éo có dễ en. Nhớ hồi xưa em làm tháng 2-3 chục củ giờ làm cái này kiếm từng đồng thấy nhục nhục sao ấy. Nhưng thời đã hết, chấp nhận cười khẩy mà sống thôi. Em thấy người ta yêu nhau có một người, số em sao lận đận thế không biết, cả công danh lẫn tình duyên. Nhiều đêm em ngồi vắt trán suy nghĩ 28 tuổi rồi sau này mình sẽ cưới ai, cuộc đời sau này mình làm gì..... Một nỗi buồn vô biên...

daosipc
20-11-2015, 02:01
Nhớ hồi xưa em làm tháng 2-3 chục củ giờ làm cái này kiếm từng đồng thấy nhục nhục sao ấy.

Nói thiệt bác đừng buồn, lương tới đó thì chả ai ngu mà làm MMO, vốn không có gì đảm bảo. Tôi biết MMO từ thời 2k7 và cũng dự đoán được nó sẽ kiếm được nhiều tiền. Nhưng tôi lúc đó lựa chọn không theo, vì lệ thuộc nhiều và những yếu tố bấp bênh.

Có thể bạn từng làm bên lĩnh vực đầu cơ hay môi giới, thấy khó nhai nên mới chuyển qua MMO, nếu thực sự có năng lực thì thì làm gì cũng lên, kể cả MMO. Hoặc là bạn quá cuồng chuyện làm giàu kiếm tiền tỉ thì vỡ mộng là phải rồi, bởi vì không đi lên từ thực lực. Đời tôi chưa thấy người nào mang nhiều ảo tưởng mà giàu hết.

Vài câu nói thật lòng.

sttsre12
20-11-2015, 13:43
thật sự là buồn :3

vothuong
20-11-2015, 20:34
Nói thiệt bác đừng buồn, lương tới đó thì chả ai ngu mà làm MMO, vốn không có gì đảm bảo. Tôi biết MMO từ thời 2k7 và cũng dự đoán được nó sẽ kiếm được nhiều tiền. Nhưng tôi lúc đó lựa chọn không theo, vì lệ thuộc nhiều và những yếu tố bấp bênh.

Có thể bạn từng làm bên lĩnh vực đầu cơ hay môi giới, thấy khó nhai nên mới chuyển qua MMO, nếu thực sự có năng lực thì thì làm gì cũng lên, kể cả MMO. Hoặc là bạn quá cuồng chuyện làm giàu kiếm tiền tỉ thì vỡ mộng là phải rồi, bởi vì không đi lên từ thực lực. Đời tôi chưa thấy người nào mang nhiều ảo tưởng mà giàu hết.

Vài câu nói thật lòng.

Bạn nói phải quá, chắc cũng già đầu rồi... Mình vỡ mộng rồi. Muốn vực dậy bước tiếp nhưng năng lượng không còn như xưa. Nên để mọi thứ trôi theo dòng nước vậy :)

greenvn
24-11-2015, 00:05
em góp 1 chân, nghe kể mà em não lòng