PDA

View Full Version : Hóng các cao nhân bệnh laptop Dell Precision M6500

xda_2006
26-10-2015, 21:17
1. Máy chạy được 1 tí màn hình tắt phụp, nửa dưới máy vẫn chạy, quạt vẫn quay, bấm phím thì đèn bàn phím vẫn sáng bình thường >>> nghi do VGA????
2. khi dùng Pin thì được một vài phút đầu là nó tắt phụp máy, tắt ngúm luôn, khi dùng nguồn sạc cắm thì ko vấn đề j, có phải do Pin ko các bác hay lại do cả main??
3. Chạy được 1 lúc là máy tê liệt toàn bộ hệ thống, màn hình yên vị ở trạng thái đơ, như 1 bức ảnh. kẻ cả chuột cắm ngoài usb cũng ko tác động được gì. những lúc thế này chỉ có mỗi giữ nút nguồn tắt ép rồi khỏi động lại. có lúc nó lên, có lúc bấm nút nguồn đèn nút nguồn chỉ sáng 1-2 giây rồi tắt, ko lên gì. có lúc dở hơi nó lại lên (chắc do lúc nguội nó mới lên). test GPUz báo nhiệt <60 độ. cài Speedfan xem nhiệt hầu hết dưới 60 độ, cả VGA và CPU.

Các lỗi này là sao các bác? có bác nào phán cho em từng cái ko? nguy cơ cao nhất là do lỗi gì? đã cài từ win7 8 8.1 đều bị

084club
27-10-2015, 22:52
em nghi do chip vga rồi bác, trước con asus của em cũng bị gần giống bác và nguyên nhân là do máy quá nóng làm lung lay chân vga, đi hấp lại được gần 1 năm lại tiếp, em điên tiết thay mẹ main mới là ngon lành lol

youviet
18-11-2015, 17:32
Thay máy khác cho nhanh, giờ máy cũng rẻ mà, mua main ngang với tiền mua máy khác rồi

greenvn
18-11-2015, 19:35
file recovery disco duro