PDA

View Full Version : Nguyên nhân GA bị vô hiệu?

homanh96
18-10-2015, 14:50
Em thấy bài này đc share trên facebook, đọc qua cảm thấy ... không đúng :v. Theo các bác đây có phải là nguyên nhân không?

Google Adsense Vô Hiệu Hóa Do Nhấp Chuột Không Hợp Lệ

Gần đây Google Adsense, Có tình trạng vô hiệu hóa do nhấp chuột không hợp lệ. Theo kinh nghiệm trường kỳ của mình vấn đề này Google không có nhầm lẫn mà là hoàn toàn hợp lý. Điều này khẵng định rặng trình thống kê của Google Adsense rất chuẩn. Và các thuật toán thông minh để nhận biết.

Google Adsense, vô hiệu hóa do nhấp chuột không hợp lệ vì sao ?

Tới đây chắc bạn đang thắc mắc, vì bạn không hề tự Click quảng cáo. Tại sao vẩn bị vô hiệu hóa vì nhấp chuột ?

Nhiều bạn đang đồn thổi vì mua lượt xem, bị click tặc chơi xấu. Nên tài khoản của bạn bị khóa vì nhấp chuột không hợp lệ. Rồi tài khoản Google Adsense của bạn bị chấm dứt.

Nhưng theo mình điều đó là không phải, Nếu có thì là một bộ phận nhỏ và thiếu may mắn.

Vấn đề này sẽ giải thích như sau. Bạn không hề nhấp quảng cáo video của bạn. Nhưng bạn hay xem video của bạn. Dù là xem một chút. Bình thường bạn vào xem video bao nhiêu view, xem có hiện quảng cáo hay không, chỉnh sửa chú thích, thêm thẻ.

Khi bạn thay đổi các điều ở trên, video của bạn sẽ tự động phát và quảng cáo vẩn hiển thị. Đó là cái lỗi định mệnh ta hay gặp phải. Các video bên network sẽ không bị ảnh hưởng bới điều này. Nhưng Google Adsense có bộ thống kê rất thông minh. Sẽ liệt bạn vào nhấp chuột không hợp lệ.

Theo một bài số bài test bộ thống kê của Google Adsense một nhóm giấu tên đã test mua view trên một video và bật kiếm tiền. Video đó vẩn được Google Adsense tính số hiển thị quảng cáo. Vì vậy việc mua view không phải là vấn đề dẫn tới tài khoản Google Adsense của bạn bị chấm dứt.

Một số cách hạn chế, Google Adsense vô hiệu hóa do nhấp chuột không hợp lệ.

Khi chỉnh sửa video, thêm thẻ, thêm chú thích khi video tự động phát hay bấm dừng trước lúc hiển thị quảng cáo. Trước 10s đầu của video.

Ngoài ra có thể cài một số chương trình hổ trợ chặn quảng cáo hiển thị.

Nếu vào xem video nhiều nên sử dụng một máy tính khác để seach video rồi vào xem. Không nên dán link trược tiếp lên trình duyệt.

http://onlinethongminh.com/google-adsense-vo-hieu-hoa-do-nhap-chuot-khong-hop-le/

Gà mới nhú
18-10-2015, 14:59
Đéo đúng đâu. Mình chắc chắn

massage sai gon
18-10-2015, 15:03
Hoang đường !
biết dc nguyên nhân thì giàu rồi, ai rãnh đâu share.

nhienpa
18-10-2015, 16:00
Thay đổi info annotation các kiểu thì thay đổi trong video manager, xem ở đây thì cũng có hiện quảng cáo đếch đâu mà không hợp lệ. Đổi mẹ tên blog thành onlinexamlong . com đi cho nhanh.

Bótay.com
18-10-2015, 16:12
Chăn gà dể bị dịch cúm gia cầm, bác sỹ tiêm phòng cẩn thận, tháng 2 lần quét dọn chuồng trại, phun thuốc chống dịch, thức ăn phải tươi ngon, ko ôi thiu, mới và độc đáo, ko copy, .... và còn tiếp... :D

Nuôi Gà
18-10-2015, 16:16
Thằng nào viết bài này ngu mà tỏ ra nguy hiểm. Youtube làm quái gì tính tiền trên lượt view đâu mà...

cubin
31-10-2015, 16:10
Mấy bác đọc mà không hiểu ý tác giả rồi, mình thấy bác ấy viết chuẩn mà, chính mình cũng gặp trường hợp này rồi :)

heobeo198
31-10-2015, 16:48
vớ vẩn, không chính xác

phanhuynh95
31-10-2015, 17:58
Cho mình hỏi đã có ai khiếu nại GA bị vô hiệu hóa thành công chưa? Có thì cho em xin cách với, được có hậu tạ

vientuong
31-10-2015, 20:16
Mình có GA bị khóa do click không hợp lệ. Mình viết giải thích là có ai đó chơi xấu. Nhưng bác Google không bỏ qua vẫn đang khóa tài khoản.
Bác Google khó tính lắm. !!!