PDA

View Full Version : [Youtube] Cần đối phó với bọn Content ID nhận vơ

1clickloginsite
10-10-2015, 20:16
Mình làm video mất bao công sức thì bị bọn nhận vơ khá đông nó nhận nhạc của nó (thường đuôi là _CS), mỗi video chỉ nhận có 5-10 giây nó cũng cho là của nó. Nhờ các b chỉ cách đối phó với chung nó với, tranh chấp thì đợi 30 ngày lâu quá :(

SVPro
10-10-2015, 20:31
cố gắng tranh chấp vào, vài lần không chứng minh được nó sẽ bị google trảm :D
//nó có bản quyền thật thì xác định ngược lại nhé lol

1clickloginsite
10-10-2015, 20:44
Mình chắc chắn bọn này nhận vơ vì gõ tên nó lên gg thì đầy thằng cũng bị nó nhận vơ, vậy mà giờ nó vẫn ko bị trảm

BoyQ5
11-10-2015, 01:03
Mình làm video mất bao công sức thì bị bọn nhận vơ khá đông nó nhận nhạc của nó (thường đuôi là _CS), mỗi video chỉ nhận có 5-10 giây nó cũng cho là của nó. Nhờ các b chỉ cách đối phó với chung nó với, tranh chấp thì đợi 30 ngày lâu quá :(

Hôm nay mình cũng khiếu nại với thằng kia bên Hàn Quốc, nó chỉ là công ty phân phối trên kênh TV của nó thôi, mà đòi sở hữu bản quyền toàn bộ video, đi report trên Youtube, sau đó mình cứng rắn trình bày, nếu có quyền report video này thì chỉ có thằng chủ thôi, cưng là thằng mua lại để chiếu trên kênh của cưng , ngoài vùng khác đâu có quyền, thế là nó cũng đuối và bảo " chúng tôi sẽ không áp đặt bản quyền lên video này "
:D

anhem2222
11-10-2015, 05:14
TRước mình có làm 1 video funny đặt tên giống tin việt và bị yeah 1 nhận bản quyền . Theo lý thiết thì tiêu đề nó ko có bản quyền nên muốn đặt giống chả sao cả . Thế là 30 ngày ko hồi âm và gỡ @@

homanh96
22-10-2015, 23:12
Thế nên các bác đừng chơi các gì của VN cả :D

- - - Updated - - -

Hôm nay mình cũng khiếu nại với thằng kia bên Hàn Quốc, nó chỉ là công ty phân phối trên kênh TV của nó thôi, mà đòi sở hữu bản quyền toàn bộ video, đi report trên Youtube, sau đó mình cứng rắn trình bày, nếu có quyền report video này thì chỉ có thằng chủ thôi, cưng là thằng mua lại để chiếu trên kênh của cưng , ngoài vùng khác đâu có quyền, thế là nó cũng đuối và bảo " chúng tôi sẽ không áp đặt bản quyền lên video này "
:D

Xong nó thả k bác

massage sai gon
22-10-2015, 23:39
Bước thứ nhất để đạt tới sự thông thái là im lặng. thứ hai là biết lắng nghe người khác nói.

http://www.ddth.com/member.php/1072683-Manhhung364
spam cái củ chuối à bưởi?

dung_la_chet
23-10-2015, 00:55
http://www.ddth.com/member.php/1072683-Manhhung364
spam cái củ chuối à bưởi?

Đã vote cho nó 1 vé ra đảo :D

rocksalem
23-10-2015, 09:04
Đã vote cho nó 1 vé ra đảo :D

Con auto nó comment khôn vãi ái ra , ha ha, nó nói mà ai ko để ý ko biết