PDA

View Full Version : [LINK] Website về BOTS - ứng dụng từ TRÍ TUỆ NHÂN TẠO

tieuquaydelhi
18-03-2003, 19:06
Chào các bạn,

Chắc các bạn đã từng nghe về TRÍ TUỆ NHÂN TẠO. Hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn một trang web đã áp dụng thành công và khi mình lần đầu vào trang này , mình rất ngạc nhiên và thích thú.

http://www.artificial-life.com

Nhân tiện mình xin giới thiệu khái quát trang web trên. Đây là một công ty chuyên buôn bán công nghệ TRÍ TUỆ NHÂN TẠO hay được gọi là BOTS. Về giao diện thì trang này không có gì đặc biệt nhưng trang này có kèm một con robot tên là LUCI . Đây đích thực là một con robot có thể trò chuyện với visitor với mục đích giới thiệu sản phẩm của công ty ALife . Ngoài ra, bạn có thể ra lệnh cho LUCI hiển thị bất kỳ gì bạn yêu cầu ví dụ mình thường yêu cầu LUCI list your customers ngay lúc đó, trang web sẽ tự động load trang web với danh sách khách hàng của công ty ALife. Ngoài trang ALife, hiện nay có rất nhiều trang sử dụng BOTS như trang web về Ngân hàng, về Y Tế, về Du Lịch ... hãy mường tượng lúc nào bạn cũng có một thư ký riêng bên cạnh thì tuyêth thật. hihihi.

Chúc các bạn phát hiện được nhiều điều thú vị hơn. Mong sự góp ý của các bạn về bài viết này.

VO VAN ANH KHOA
14-04-2003, 14:24
mình vào xem nhưnghơi khó hiểu . bạn chỉ dẩn chứ .

tieuquaydelhi
19-04-2003, 19:27
Trang web này đơn thuần chỉ là trang giới thiệu về công ty chuyên buôn bán sản phẩm trí tuệ nhân tạo.
Điều mình muốn giới thiệu các bạn là khi vào trang web này, bạn sẽ được một guide hướng dẫn đó là một con robot bạn có thể nói chuyện với con robot đó về mọi thứ mà bạn thích.
Khi vào trang này bạn để ý hình một cô gái hoạt hình phía bên phải, dưới hình là một hộp thoại để bạn có thể giao tiếp với con robot này.
Ví dụ, bạn muốn tìm thông tin của trang web mà nó đang quản lý, bạn chỉ việc đánh vào, I need information of this page, tức thì con robot sẽ tự động chuyển sang trang web chứa thông tin của trang đó để bạn xem
Đây là một hình thức truy cập trang web mới. Chúc bạn sẽ khám phá thêm nhiều điều hay.

khachquy
21-04-2003, 19:28
cung thuong thoi dung chuc nang java script thi lam duoc viec do chu gi dau ? minh d thu voi kha nhieu cau hoi nhung ket qua la rat chu quan