PDA

View Full Version : Nhờ các bác chuyên chăn GA content tư vấn

thanhln
29-09-2015, 22:12
Hiện tại mình có 1 thắc mắc là trường hợp site của mình có nhiều chuyên mục, trong đó có 1 chuyên mục là nội dung copy từ site khác, các phần khác là mình tự làm. giờ mình chỉ đặt quảng cáo lên phần nội dung mình tự làm thôi thì GA có bị sao không các bác!

vientuong
29-09-2015, 22:24
Sao bạn không tách nó thành 2 website.
1 website bạn tự viết
1 website bạn đi copy

thanhln
29-09-2015, 22:29
cám ơn bạn tư vấn. mình hỏi để biết xem nó thế nào, nếu ảnh hưởng thì mình bỏ nó đi còn nếu ko sao thì định để thêm tý cho nó phong phú

thuthuat-vnzet
29-09-2015, 22:42
Mình nghĩ là ko sao nếu như bạn đã có Ga rồi. nhiều trang nó copy ầm ầm vẫn chơi tốt đấy thôi

duccoibmt
29-09-2015, 22:49
Bị report DMCA thì chắc die như thường :D

2016
30-09-2015, 06:49
tách cho an toàn bạn ợ

Vườn Ao Chuồng
30-09-2015, 07:17
Chuyên mục bạn copy chiếm tỉ lệ số baì nhiều ko? Nếu ít thì ko sao đâu!
Trước, mình có 1 site tin tức, cũng chuyên đi copy 100% của các báo lớn, kéo traffic FB về. Sau, anh Tiến bên Google alo cho mình, hỏi là site đó mình copy bao nhiêu %? Mình chém là copy 60%, 40% là do mình tự viết. Thế là anh ấy tư vấn có 2 hướng giải quyết để tránh bị phạt:
- Xóa hoặc sửa lại những bài đã copy (xóa thì còn đc, chứ sửa thì chắc chắn ko khả thi rồi).
- Chỉ đặt ads ở những bài mình tự viết.

Như thế, chứng tỏ bạn vẫn có thể khai thác quảng cáo trên site của bạn, tất nhiên là ở những cate mà bạn tự viết! Chúc vui!

lad
30-09-2015, 07:52
làm ăn lâu dài nghiêm túc thì mình nghĩ cũng nên đầu tư công sức một chút. Những bài copy thì giờ chịu khó bỏ thời gian ra rewrite là thành content của mình thôi mà. Không biết site bạn ngôn ngữ nào chứ nếu tiếng Việt thì mỗi ngày bỏ ra vài tiếng viết lại sẽ được tầm khoảng 5-7 bài thì chỉ vài ngày là lượng bài unique tăng lên ngay. Nói chung muốn làm giàu thì cũng không nên đi tắt quá kẻo đến lúc GG nó trảm thì lại ngậm ngùi... trên này nhiều người bị rồi

thanhln
30-09-2015, 11:13
Chuyên mục bạn copy chiếm tỉ lệ số baì nhiều ko? Nếu ít thì ko sao đâu!
Trước, mình có 1 site tin tức, cũng chuyên đi copy 100% của các báo lớn, kéo traffic FB về. Sau, anh Tiến bên Google alo cho mình, hỏi là site đó mình copy bao nhiêu %? Mình chém là copy 60%, 40% là do mình tự viết. Thế là anh ấy tư vấn có 2 hướng giải quyết để tránh bị phạt:
- Xóa hoặc sửa lại những bài đã copy (xóa thì còn đc, chứ sửa thì chắc chắn ko khả thi rồi).
- Chỉ đặt ads ở những bài mình tự viết.

Như thế, chứng tỏ bạn vẫn có thể khai thác quảng cáo trên site của bạn, tất nhiên là ở những cate mà bạn tự viết! Chúc vui!

Cám ơn bạn nhiều. phần nội dung copy của mình chắc khoảng tầm hơn 10% thôi. thực ra site mình ko phải thuần tin tức. mình định copy ít tin tức về cho site nó phong phú tý thôi, và mình cũng ko có ý định đặt GA ở phần tin tức copy này. Mình mới mày mò về thằng GA nên hỏi ít kinh nghiệm của mọi người đi trước. Cám ơn các bác đã tư vấn

thanhln
30-09-2015, 11:17
làm ăn lâu dài nghiêm túc thì mình nghĩ cũng nên đầu tư công sức một chút. Những bài copy thì giờ chịu khó bỏ thời gian ra rewrite là thành content của mình thôi mà. Không biết site bạn ngôn ngữ nào chứ nếu tiếng Việt thì mỗi ngày bỏ ra vài tiếng viết lại sẽ được tầm khoảng 5-7 bài thì chỉ vài ngày là lượng bài unique tăng lên ngay. Nói chung muốn làm giàu thì cũng không nên đi tắt quá kẻo đến lúc GG nó trảm thì lại ngậm ngùi... trên này nhiều người bị rồi

hì cám ơn bác. Mình là gà mờ đang tìm hiểu GA, site mình content tiếng việt traffic thì mới khoảng 2,3k. dân code mày mò giải trí cho vui là chính thôi.