PDA

View Full Version : bị GÀ cảnh cáo em có nên bỏ domain

QuachAnMay
28-09-2015, 21:41
tình hình là em chuyên kéo visit từ facebook về và bị GÀ cảnh cáo vài lần mỗi lần bị cảnh cáo em liền bỏ domain hihi, lần này bị cái này có nên bỏ ko ạ

hoinuoiga
28-09-2015, 21:46
bác mà muốn kéo thì phải đưa link chuyển hướng từ domain này sang domain khác, kéo trực tiêp thì bốc **** nhé!

dung_la_chet
28-09-2015, 21:54
Xóa bài viết bị cảnh báo là đc mà.
p/s: Che URL vi phạm mà ko che domain ở trên :D

zodiacsigns
28-09-2015, 22:01
Vừa review cái trang của bác , load lâu v~ mà bố cục nham nhở , nói thật trang bác lần đầu tiên em đc nghe tên :D

™£Ø¥€™
28-09-2015, 22:01
Che tên miền lại nào. Traffic kéo từ facebook nên thay domain khác

QuachAnMay
28-09-2015, 23:05
bác mà muốn kéo thì phải đưa link chuyển hướng từ domain này sang domain khác, kéo trực tiêp thì bốc **** nhé!
vâng em driect link mà :D

Che tên miền lại nào. Traffic kéo từ facebook nên thay domain khác
vâng dị em mua cái mới tks bác :D

Vừa review cái trang của bác , load lâu v~ mà bố cục nham nhở , nói thật trang bác lần đầu tiên em đc nghe tên :D
hihi em làm ăn nhỏ mà nên dị

traihu
28-09-2015, 23:37
Hỏi ngu.

Link từ FB là dạng link nofollow. Tại sao kéo traffic từ FB lại không được ?

nhienpa
29-09-2015, 01:13
Hỏi ngu.

Link từ FB là dạng link nofollow. Tại sao kéo traffic từ FB lại không được ?

Không phải là không được.

Nôm na ngắn gọn thì traffic từ social networks nếu chất lượng cao thì google vẫn oke vô tư. Ví dụ như một page facebook có khoảng 10,000 likes, đều là organic (likes từ site hoặc qua paid fb ads target đàng hoàng) thì khi page đó share một bài viết dẫn link tới site, các traffic từ fb đều là chất lượng cao, vì những visitor đó đều là người dùng có nhu cầu thực sự, và nếu họ có click ads thì click đó conversion rate cao, hoặc không thì cũng đúng yêu cầu của advertiser. Cả google và advertisers đều thích điều này.

Tuy nhiên mọi việc không đơn giản như vậy. Google không thể phân biệt được traffic tới từ fb là organic hay là manipulated. Google chỉ thấy rằng visitor đó bùm một phát bay từ facebook dot com qua. Rất có thể visitor đó tới site qua một cái fb ads bố láo, hoặc từ một cái link share ở một popular fanpage có demographic thập cẩm, mà rất có thể phần lớn trong số đó là bot chứ không phải người. Advertiser không thích điều này, vì họ vẫn phải bỏ tiền ra trả google khi số traffic này click hay xem ads, mà họ không bán được hàng, nên phàn nàn với google. Google nhức đầu mà cũng không tìm ra cách nào để kiểm tra, nên thường hay đưa những site có traffic chủ yếu từ social networks vào tầm ngắm, hoặc cho những click từ nguồn này là fraudulent activity.

Cứ nằm lòng từ "organic" mà thực hiện thì không bao giờ sợ, ngay cả SEO cũng vậy thôi.

traihu
29-09-2015, 06:27
Không phải là không được.

Nôm na ngắn gọn thì traffic từ social networks nếu chất lượng cao thì google vẫn oke vô tư. Ví dụ như một page facebook có khoảng 10,000 likes, đều là organic (likes từ site hoặc qua paid fb ads target đàng hoàng) thì khi page đó share một bài viết dẫn link tới site, các traffic từ fb đều là chất lượng cao, vì những visitor đó đều là người dùng có nhu cầu thực sự, và nếu họ có click ads thì click đó conversion rate cao, hoặc không thì cũng đúng yêu cầu của advertiser. Cả google và advertisers đều thích điều này.

Tuy nhiên mọi việc không đơn giản như vậy. Google không thể phân biệt được traffic tới từ fb là organic hay là manipulated. Google chỉ thấy rằng visitor đó bùm một phát bay từ facebook dot com qua. Rất có thể visitor đó tới site qua một cái fb ads bố láo, hoặc từ một cái link share ở một popular fanpage có demographic thập cẩm, mà rất có thể phần lớn trong số đó là bot chứ không phải người. Advertiser không thích điều này, vì họ vẫn phải bỏ tiền ra trả google khi số traffic này click hay xem ads, mà họ không bán được hàng, nên phàn nàn với google. Google nhức đầu mà cũng không tìm ra cách nào để kiểm tra, nên thường hay đưa những site có traffic chủ yếu từ social networks vào tầm ngắm, hoặc cho những click từ nguồn này là fraudulent activity.

Cứ nằm lòng từ "organic" mà thực hiện thì không bao giờ sợ, ngay cả SEO cũng vậy thôi.

Đồng ý với bạn ý kiến đầu nhưng vế sau thì mình không đồng tình lắm.

Nếu chạy ads FB bẩn thì FB là thằng chịu thiệt, chứ traffic ở đây vẫn chất lượng như chạy ads FB bình thường.
Nếu lượng traffic về từ nguồn thập cẩm, google vẫn có thể đánh giá được qua tỷ lệ bounce rate, exit, thời gian lưu ở site. Nhờ các tiêu chí này google có thể đánh giá traffic ko chỉ riêng FB mà còn có các mạng xã hội khác.

Thực ra mình chỉ muốn nhấn mạnh cho các bạn là link từ các mạng xã hội thật sự là tuyệt vời. Là một trong những tiêu chí quan trọng nhất trong SEO

Pass
29-09-2015, 08:55
Ủa vậy thế tôi chạy ads từ fb về site và ở site tôi đặt ga thì ban tôi à? tại sao?

Vườn Ao Chuồng
29-09-2015, 09:43
Kéo traffic từ FB về Adsense 99% là ok, tại sao?
- Đây là traffic thật, người thật.
- Kéo traffic về site là 1 chuyện. Còn có click ads hay ko là do người dùng. Đó là tương tác thật, của người thật.

Nếu các bác để các vị trí ads trên site nghiêm chỉnh, ko cheat CTR thì kể cả traffic từ ads bẩn, spam bẩn của FB vẫn chả sao. Tất nhiên, đây chỉ là 99% là ok, vẫn còn 1% có thể die nhé :D

myduyen4004
29-09-2015, 10:33
bỏ site làm làm site mới sẽ seo nhanh hơn.

Ngoc Huong Love
29-09-2015, 11:47
HEHE khôn ngoan chẳng lọ thật thà nha.

Em có một GA em nói thật em cũng ngồi vắt óc tính đủ kiểu. Chạy ads facebook về Fanpage hoặc chạy thẳng vào site luôn. Rải link lên các mạng Youtube, mxh các loại, spam linh tinh, thậm chí cả trên web nóng hở hang... và cho dẫn link về site có đặt GA thông qua 301 6-7 bậc (các bậc đều đặt no index để GG nó không lần ra mình) mà cuối cùng thì:

Các chuyên gia của chúng tôi đã điều tra site của bạn rất kỹ và kết quả là... chúng tôi:

wilsoninlove
29-09-2015, 14:39
hỏi ké: sviuh.com của mình (site tiếng Việt) request GA mấy bị từ chối :3 song, có đặt GA cho 1 bác khoảng 1 tháng rồi cắt, do bác ấy chơi chiêu trò chèn code kéo traffic vô code ad >"< . Bẵng đi 1 time, tự nhiên check domain thì thấy domain đó bị google adsense banned :| ??? ko hiểu?