PDA

View Full Version : Youtube VN - Cái mặt như 1 trang 3X

iGoogle(Pé Fập)
28-09-2015, 20:01
Bạn hãy thử xóa hết cookie cũ của trình duyệt đi và vào lại trang chủ của YOUTUBE.
Bạn sẽ thấy 1 bộ mặt chẳng thua kém 1 trang 3X là mấy.
Khi internet bậy là cực kỳ phổ biến và YOUTUBE là trang mạng xem video hàng đầu VN.
Sẽ chẳng thể hình dùng những HỆ QUẢ mà nó dẫn đến đặc biệt là cho THẾ HỆ TRẺ MỚI LỚN với những hình ảnh đề xuất như vậy .

Các ACE trong diễn đàn hãy góp ý đề xuất YoutubeVN hạn chế đề xuất những hình ảnh như vậy lên HOME YT.

ddtuan
28-09-2015, 20:03
Tụi nó không đặt hình ảnh "kích thích" thì kiếm gì ăn bác :D

LiteVN
28-09-2015, 21:16
Ctrl Shift N hoặc Ctrl Shift P là được mà bác, cần gì phải xóa cookie :D
công nhận mấy cái đề xuất này làm trẻ em VN tiếp xúc nhiều thứ rác rưởi sớm quá

duccoibmt
28-09-2015, 21:16
có youtube for kids rồi mà bác. :D

vietnamesetoys
28-09-2015, 21:48
thường ngta vô ngay yt chấm com chứ có đứa nhỏ nào biết for KID, mình cũng chẳng biết, chủ topic tốt nhất nên tìm ra chính xác email của YT VN để anh em vô viết thư góp ý cho google, mình nản trang chủ kiểu này lắm rồi, chrome mình lưu lược sử nên ko thấy, chứ vô firefox (no history) thấy toan cấp 3, bị nghi oan hoài, vì ko thể để ngta mượn laptop vô chrome được (save mail riêng)

mailien2649
28-09-2015, 21:51
cứ thế này rồi cũng sớm bị đóng cửa ở vn, đói cả làng :D

nhienpa
28-09-2015, 23:01
Toàn lo chuyện bao đồng không. Theo chuẩn US thì YouTube là 1 site 13+, nếu thấy nội dung không phù hợp thì cứ flag video hay report misleading thumbnail đi xem YouTube nó xử lí hay xếp video vào age restricted không là biết liền. Còn YouTube mà không xử lí thì chứng tỏ chẳng có gì phải đáng ngại.

Cái quan niệm này y như kiểu sợ giáo dục giới tính cho trẻ con ở VN, tưởng là tốt thực chất tai hại vô cùng.