PDA

View Full Version : Giúp mình video bị khiêu nại bản quyền, trong khi đó rất nhiều người làm video đó

Khacvietnote
23-09-2015, 17:48
Do khiếu nại về bản quyền, bạn sẽ không kiếm tiền từ video YouTube sau được nữa. Video vẫn có thể phát trên YouTube nhưng chủ bản quyền có thể chọn hiển thị quảng cáo trên đó.

Tiêu đề video: [Tin Việt Tv] Những Thằng Nguy Hiểm Nhất Hành Tinh (P62) ✔
Bao gồm: Audiovisual content
Được xác nhận quyền sở hữu bởi: Yeah1 Network

Xem thông tin chi tiết về xác nhận quyền sở hữu

Video của bạn được chủ bản quyền hoặc người nào đó đại diện cho chủ bản quyền đánh giá thủ công.

Tại sao điều này có thể xảy ra

Video của bạn có thể chứa nội dung có bản quyền.
Khiếu nại về bản quyền đối với một video có thể ngăn bạn kiếm tiền từ video đó.
- Nhóm YouTube
----------
Mình thấy rất nhiều người làm lại video của tin việt, mình cũng mày mò cắt từng âm thanh của tin việt nó nồng tiếng, mình xem video đoạn nào hợp thì dán vào để có âm thanh nghe cho hay hơn, vì mình k tự nói đươc.
Minh thấy rất nhiều kênh ăn theo nhưng họ còn reup nhuyên bẳn, còn mình thì lấy video chỉ mượn âm thanh thôi, vậy mà cung có người đòi bản quyền.
Mọi người cho hỏi đây la ai nguoi lam youtube và minh có lên khiêu nại tranh chấp bản quyền k, video 2 tuần lên 13k view rùi

quan_rach1989
23-09-2015, 17:57
Network YEAH1TV quản lý nội dung của thằng Tin Việt này. Bạn upload lên nên bị xóa. Những người khác upload nội dung này mà chưa chết có lẽ do chưa bị sờ gáy hoặc dùng thủ thuật để lách nhưng trc sau cũng bị xóa thôi.

Kevin Levrone
23-09-2015, 17:58
thằng tin việt này cũng đi lấy video của ngkhác để up lên làm của nó thôi

Alphabet Inc
23-09-2015, 18:05
Mình cũng đi tìm kiếm video tụi nc ngoài về tổng hợp và lồng nhạc vào up lên. Lâu lâu có mấy bài cover hay hay của các bạn mình cũng up lên, vậy mà bị tụi "VNG Corporation (Music)" nó theo ám hoài báo hại chẳng đc bao nhiêu mà công bỏ ra cũng ko ít e thù nó lắm các bác ạ. tháng tầm 7-80$ uống cf thôi mà cũng ko yên. Vậy mà mik thấy những đúa khác vẫn "Monetized by Quiz Group" ầm ầm đấy, đúng là ức thật !Khiếu nại thì sợ. đúng là khó sống quá rồi !

Khacvietnote
23-09-2015, 18:05
Đậu má, lại chơi kiểu này nữa ành, cứ khiếu nại không được xóa

Khacvietnote
23-09-2015, 18:07
Nó đi đòi bản quyền như vậy nó đòi nhiều người nó cứ ngồi nó hương, minh thì ghep 2 ngày moi song cái video mả cha nó, không đc ông cung xóa video

kp_pc
23-09-2015, 18:08
Reup thì chấp nhận thôi bạn à

Sent from my iPhone using Tapatalk

joknight
23-09-2015, 18:10
Cái tiêu đề clip bạn đưa ra mình search thử thì bảo đảm những thằng đó ko có bản quyền hình ảnh cũng đi lụm nhặt trên youtube thôi, còn âm thanh thì là của nó vì nó tự lồng tiếng mà. Audiovisual content chắc bị dính những khúc intro của nó, cái đó nó tự làm đó. Nó cũng lợi dụng Yeah1 để nhận bản quyền bừa, vì ko phải 100% nội dung là của nó chỉ khoảng 60%.

vohinha1
23-09-2015, 18:28
tại sao việc nhỏ này lại phải hỏi nhỉ ?? kháng cáo đến cùng , pops còn không ngán huống chi mấy cái thằng không tên tuổi này.

vubka
23-09-2015, 20:52
Dần dần tất cả các clip của Tin Việt sẽ bị claim đó các bác ah, những người khác chưa bị thôi...

joknight
23-09-2015, 21:37
Dần dần tất cả các clip của Tin Việt sẽ bị claim đó các bác ah, những người khác chưa bị thôi...

sao phải chịu claim trong khi thằng Tin Việt cũng đâu giữ bản quyền 100%, chơi tới cùng đi thớt. Lên facebook của Yeah1 bàn luận đi các bác :D

Khacvietnote
24-09-2015, 18:14
Ai giúp mình viết 1 đoạn tiếng anh để kháng nghị với, hôm qua mình kháng nghị bằng tiếng việt bị nó bác bỏ

vietnamesetoys
24-09-2015, 21:56
nói đến thằng tin vịt, thì mình rất là ức chế nó cùng các kênh ăn theo nó, rồi kênh phim ngắn, rồi thằng 101 bên hải ngoại chuyên nói tục, mỗi lần mở youtube lên, là youtube nó đề xuất toàn kênh đó, thấy rất là nhục nhã cho kênh Youtube ở Việt Nam, không lẽ người Việt chúng ta toàn xem thứ đó, tại sao ko phải là kênh nhạc Mỹ Tâm, những kênh chính thống được đề xuất.

có bạn nào ở đây đã từng viết thư ý kiến cho Youtube VN không, giúp mình soạn 1 lá thư để mình nói về vấn đề Đề xuất kênh nhảm nhí như thế này.

còn đây là thực tế:

Trường hợp 1: bé học sinh mượn laptop mình vô mạng để tập hát trung thu, nó mở youtube kêu thầy xem toàn thứ bậy bạ, mình giật mình chạy lại xem, mịa nó, toàn hình của thằng tin vịt, có con ngồi chàng hảng như đang đi piss, bên dưới kênh phim ngắn người hở hang, trình duyệt mình ko lưu lược sử nên chắc chắn là do Youtube tự đề xuất, tối nay nó về kể với bố mẹ nó là hỏng cả danh dự.

Trường hợp 2: chính mình thấy mấy ông học sinh lớp 3 mở kênh tin vịt để xem, dĩ nhiên nếu không do youtube đề xuất ở trang chủ, chúng nó có biết và tò mò vào xem những kênh như thế này ko

mình thấy ko ổn tí nào

Đồi Gió Hú
24-09-2015, 22:05
nói đến thằng tin vịt, thì mình rất là ức chế nó cùng các kênh ăn theo nó, rồi kênh phim ngắn, rồi thằng 101 bên hải ngoại chuyên nói tục, mỗi lần mở youtube lên, là youtube nó đề xuất toàn kênh đó, thấy rất là nhục nhã cho kênh Youtube ở Việt Nam, không lẽ người Việt chúng ta toàn xem thứ đó, tại sao ko phải là kênh nhạc Mỹ Tâm, những kênh chính thống được đề xuất.

có bạn nào ở đây đã từng viết thư ý kiến cho Youtube VN không, giúp mình soạn 1 lá thư để mình nói về vấn đề Đề xuất kênh nhảm nhí như thế này.

còn đây là thực tế:

Trường hợp 1: bé học sinh mượn laptop mình vô mạng để tập hát trung thu, nó mở youtube kêu thầy xem toàn thứ bậy bạ, mình giật mình chạy lại xem, mịa nó, toàn hình của thằng tin vịt, có con ngồi chàng hảng như đang đi piss, bên dưới kênh phim ngắn người hở hang, trình duyệt mình ko lưu lược sử nên chắc chắn là do Youtube tự đề xuất, tối nay nó về kể với bố mẹ nó là hỏng cả danh dự.

Trường hợp 2: chính mình thấy mấy ông học sinh lớp 3 mở kênh tin vịt để xem, dĩ nhiên nếu không do youtube đề xuất ở trang chủ, chúng nó có biết và tò mò vào xem những kênh như thế này ko

mình thấy ko ổn tí nào

ông xem cái gì thì youtube nó đề xuất cái tương tự, nó đề xuất mấy cái bậy bạ thì chắc chắn là ông đã từng xem những cái bậy bạ tương tự như vậy trên youtube rồi. ông ko tin thì clear hết cookie đi rồi search clip thím Mỹ Tâm mà nghe thì lần sau vào Mỹ Tâm Mỹ Tho gì đó nó tràn ngập cả màn hình nha

shopdearmon
24-09-2015, 22:17
ông xem cái gì thì youtube nó đề xuất cái tương tự, nó đề xuất mấy cái bậy bạ thì chắc chắn là ông đã từng xem những cái bậy bạ tương tự như vậy trên youtube rồi. ông ko tin thì clear hết cookie đi rồi search clip thím Mỹ Tâm mà nghe thì lần sau vào Mỹ Tâm Mỹ Tho gì đó nó tràn ngập cả màn hình nha

Theo Em Thì bác Trên Nói đúng đấy bác nhé...

Clear cookies rồi YTB vn đề xuất Kênh Tin Vịt nhé... Em nhiều lần thấy Mấy cái Kênh TinVit nó tràn lan... YTB mặc dù chả cần Xem nó vẫn đề xuất nhé.. cũng có thể vì kênh nó đông Comment và đông view tốc độ nhanh lên YTB nghĩ nó Hót Và Related nó ra...

P/s - Mình Không hiều 1 Kênh Lấy tài liệu Của Người khác cóp Nhặt và Lồng tiếng Lại Kiếm được Hơn 200ksub - kể cũng lạ.. Chắc ko ai biết clip của nó bị
Xào nấu Nên không ai kiện bản quyền chắc..

Khacvietnote
25-09-2015, 09:15
Vẫn đề của mình ai giúp với, giúp mình 1 đoạn tiếng anh để mình khiếu nại

manhhung4128
25-09-2015, 09:37
P/s - Mình Không hiều 1 Kênh Lấy tài liệu Của Người khác cóp Nhặt và Lồng tiếng Lại Kiếm được Hơn 200ksub - kể cũng lạ.. Chắc ko ai biết clip của nó bị
Xào nấu Nên không ai kiện bản quyền chắc..
Căn bản user họ thấy funny, hài lòng thì sao phải thắc mắc bản quyền hả bác, vì người ta coi YTB chứ có phải ai cũng kiếm tiền với nó. Bản thân mình xem mấy kênh mà cảm thấy thích, vui vẻ thì bản quyền hay ko kệ mẹ nó :D, hài lòng là dc. Còn kiếm video coi mà ra mấy cái lách phản cảm, bể hình, tiếng chạy trước bla bla mình report hết, vì nó gây khó chịu chứ ko phải gì cả.

joknight
25-09-2015, 17:51
Vẫn đề của mình ai giúp với, giúp mình 1 đoạn tiếng anh để mình khiếu nại

quan trọng là bạn lấy clip của nó có phần intro hay các phần chuyển cảnh hay ko, nếu có thì khó chơi lại vì các phần đó là của nó tự làm

vohinha1
25-09-2015, 18:42
tôi thấy chủ thớt tâm lý yếu quá , đúng là newbie nó hủy bỏ 1 lần đã sợ , trường hợp xấu nó hủy bỏ tiếp thì bạn bị cảnh cáo bản quyền , bạn tiếp tuc kháng cáo lại cái cảnh cáo bản quyền đấy nó phải nhả 100% vì nếu không thằng year1 phải cung cấp bằng chứng bản quyền cho youtube, còn về nội dung bạn viết gì cũng được , trong 2 lần kháng cáo đầu thì nội dung bạn kháng cáo sẽ được chuyển cho thằng year1 chứ không phải youtube , bạn có thể chửi nó nếu muốn , ok ???

Khacvietnote
26-09-2015, 09:52
quan trọng là bạn lấy clip của nó có phần intro hay các phần chuyển cảnh hay ko, nếu có thì khó chơi lại vì các phần đó là của nó tự làm

Mình căt lọc rất kỹ, chuyển cảnh là do mình thêm vào hết, mình chỉ lấy riêng từng đoạn hài, chứ không kiểu reup lại toan bộ video cua nó, tất cả các chuyển cảnh có tin viet mình đều loại bỏ hết

Khacvietnote
26-09-2015, 10:02
tôi thấy chủ thớt tâm lý yếu quá , đúng là newbie nó hủy bỏ 1 lần đã sợ , trường hợp xấu nó hủy bỏ tiếp thì bạn bị cảnh cáo bản quyền , bạn tiếp tuc kháng cáo lại cái cảnh cáo bản quyền đấy nó phải nhả 100% vì nếu không thằng year1 phải cung cấp bằng chứng bản quyền cho youtube, còn về nội dung bạn viết gì cũng được , trong 2 lần kháng cáo đầu thì nội dung bạn kháng cáo sẽ được chuyển cho thằng year1 chứ không phải youtube , bạn có thể chửi nó nếu muốn , ok ???

Mình đã gửi lần 1 bây h nó lại hỏi tiếp bắt nhập tên phố, thành phố, tiêu bang mình điền hết la hà nội và mô tả thì mình viết bằng tiếng việt có được không bạn

Khacvietnote
26-09-2015, 10:07
Mọi người cho mình hỏi mình nhận được mail ntn đã được chưa, vẫn thấy video trùng bên thứ 3

Xin chào soái hạm 7,

Tin tốt! Tranh chấp của bạn đã không được xem xét trong vòng 30 ngày, vì vậy khiếu nại về bản quyền đối với video trên YouTube của bạn hiện đã được hủy bỏ.

Tiêu đề video: "[Tin Việt Tv] Những Thằng Nguy Hiểm Nhất Hành Tinh (P62) ✔"

- Nhóm YouTube

joknight
26-09-2015, 11:51
theo nội dung thì bên kia ko phản hồi nên kháng cáo thành công rồi, nhưng vẫn còn thấy trùng bên thứ 3 thì ngộ nhỉ, đáng lẻ phải mất chứ

Khacvietnote
26-09-2015, 12:07
theo nội dung thì bên kia ko phản hồi nên kháng cáo thành công rồi, nhưng vẫn còn thấy trùng bên thứ 3 thì ngộ nhỉ, đáng lẻ phải mất chứ

Mình mới để ý là có 4 cái cần kháng cáo, minh vừa kháng cáo 3 cái nữa rùi đợi xem tối có mail báo không