PDA

View Full Version : Hỏi mấy bác làm youtube có phần mềm nào kiểu này không ?

zodiacsigns
22-09-2015, 07:53
Em muốn chế một số bài hát , mục đích chỉ cho mình nghe thôi , nhưng mà em hát thì ko thể nghe nổi vì bản thân cái giọng nghe đã chán rồi =)) Mong các bác nào tư vấn phần mềm nào mà nó chỉ cần nhập văn bản lời bài hát do mình viết vào rồi chỉnh âm sắc theo ý mình với giọng mẫu có sẵn trong phần mềm , rồi trích xuất ra bài hát . Em muốn tạo ra những bài hát có nhạc và lời theo ý mình một cách hoàn hảo nhất
Những phần mềm thu-chỉnh âm kĩ thuật số như mấy phòng thu là không đủ, vì em hát còn khó nghe hơn cả Lệ Rơi , phần mềm kiểu thế cũng bó tay với giọng hát của em thôi :D

massage sai gon
22-09-2015, 07:59
Em muốn chế một số bài hát , mục đích chỉ cho mình nghe thôi , nhưng mà em hát thì ko thể nghe nổi vì bản thân cái giọng nghe đã chán rồi =)) Mong các bác nào tư vấn phần mềm nào mà nó chỉ cần nhập văn bản lời bài hát do mình viết vào rồi chỉnh âm sắc theo ý mình với giọng mẫu có sẵn trong phần mềm , rồi trích xuất ra bài hát . Em muốn tạo ra những bài hát có nhạc và lời theo ý mình một cách hoàn hảo nhất
Những phần mềm thu-chỉnh âm kĩ thuật số như mấy phòng thu là không đủ, vì em hát còn khó nghe hơn cả Lệ Rơi , phần mềm kiểu thế cũng bó tay với giọng hát của em thôi :D

có để nguyên, VN thích hàng lạ mà.

Vườn Ao Chuồng
22-09-2015, 08:02

Hát khó nghe hơn Lệ Rơi thì ngon quá rồi, bác đừng chỉnh làm gì! Cố gắng mặt biểu cảm tí, giữ nguyên giọng hát, đảm bảo chanel của bác sẽ có sub như mưa :D

milanplaza
22-09-2015, 08:54
Dùng Talking Tom hoặc Goldway, Audacity, Adobe Audition...:-) Em biết qua mấy thứ đó. Thấy mấy bác up nhạc lên youtube kiểu này em report hết tội làm rác internet :-)

chienthanvn2001
22-09-2015, 08:59
thôi , gà đang chết nghe thêm bác hát nữa thì nẫu ruột lắm

zodiacsigns
22-09-2015, 14:48
em làm để vất vào điện thoại mình nghe thôi chứ không úp lên youtube =))