PDA

View Full Version : Đơn kháng cáo - đã kháng cáo thành công - xác xuất 10%

ngocviendesign
21-09-2015, 20:44
Xin chào nhóm Youtube !
Những ngày vừa qua tôi vô cùng vui mừng được biết, các bạn đang có những thay đổi thuật toán nhằm hướng đến sự phát triển tích cực của môi trường youtube, nhằm đa dạng hóa nội dung và giảm thiểu những gian lận của Partner. Tôi hiểu và cũng thông cảm nếu trong quá trình thuật toán thay đổi có những nhầm lẫn dẫn đến việc khóa tài khoản. Và tôi cho rằng tải khoản của tôi đã vô tình bị vô hiệu hóa nhầm nên mong được nhóm youtube xem xét và hỗ trợ sớm mở lại. Tôi khẳng định việc tuân thủ những chính sách và quyết định của youtube. Tôi xin cảm ơn!

https://support.google.com/adsense/contact/policy_disabled_appeal?vid=1-635782628549400140-1326869257

Chúng ta sẽ điền họ tên và các thông tin cần thiết

Chú ý : Phần ID nhà xuất bản bạn nào có lưu lại thì dễ dàng rồi còn một số trường hợp thì mất mã

Cách lấy mã ID nhà xuất bản :

Các bạn đăng nhập Admod là một ứng dụng quảng cáo trên di dộng : https://www.google.com/admob/

Sau đó các bạn đăng nhập với tài khoản của Google Adsense bị vô hiệu hóa sẽ lấy được mã của nhà xuất bản có dạng : Pub-********* nhé

Còn URL liên kết thì bạn vào lấy một kênh đã chết mà liên kết với tài khoản đã vô hiệu hóa hoặc kênh đăng ký Adsense trước kia cũng được, Sau khi hoàn tất mẫu và gửi thôi.

Chúc các bạn thành công và mau chóng khôi phục lại acc của mình nhé

- Chúc gà anh em mau bình phục. Tham gia DDTH 2009 - MMO thế hệ đầu, chưa bao giờ mình thấy sự thảm sát kinh hoàng như hôm nay. Chia buồn cùng anh em.

lovenhoc.tk
21-09-2015, 20:47
có một chữ ảo trong đây

ngocviendesign
21-09-2015, 20:49
có một chữ ảo trong đây

Nếu bạn không thích thì có thể không đọc.

scounter
21-09-2015, 20:51
Gửi bằng link nào vậy bạn? Hay email nào? Cứ thử cái xem sao, biết đâu đẹp zai :D

lovenhoc.tk
21-09-2015, 20:52
Nếu bạn không thích thì có thể không đọc.

cái vấn đề ở đây là ai kháng cáo thành công nếu là bác thì bác cho anh em xem bằng chứng đi chứ bác viết như thế kia lát nữa là nhà bác đầy sỏi đá đấy

kiemtienios
21-09-2015, 20:52
Của bác bị ban vì lí do gì thế?

ngocviendesign
21-09-2015, 20:58
Của bác bị ban vì lí do gì thế?

Nó chả nói LÝ DO

tungduonglx
21-09-2015, 21:01
Xin chào nhóm Youtube !
Những ngày vừa qua tôi vô cùng vui mừng được biết, các bạn đang có những thay đổi thuật toán nhằm hướng đến sự phát triển tích cực của môi trường youtube, nhằm đa dạng hóa nội dung và giảm thiểu những gian lận của Partner. Tôi hiểu và cũng thông cảm nếu trong quá trình thuật toán thay đổi có những nhầm lẫn dẫn đến việc khóa tài khoản. Và tôi cho rằng tải khoản của tôi đã vô tình bị vô hiệu hóa nhầm nên mong được nhóm youtube xem xét và hỗ trợ sớm mở lại. Tôi khẳng định việc tuân thủ những chính sách và quyết định của youtube. Tôi xin cảm ơn!

- Chúc gà anh em mau bình phục. Tham gia DDTH 2009 - MMO thế hệ đầu, chưa bao giờ mình thấy sự thảm sát kinh hoàng như hôm nay. Chia buồn cùng anh em.

Kháng cáo thành công thì nó có nói lý do nó nhầm lẫn, đồng thời để "thể hiện thiện chí", nó sẽ có một khoản bù đắp cho việc vô hiệu hóa adsense của mình trong thời gian qua... Không biết bạn có nhận được mail đó không?

ngocviendesign
21-09-2015, 21:03
cái vấn đề ở đây là ai kháng cáo thành công nếu là bác thì bác cho anh em xem bằng chứng đi chứ bác viết như thế kia lát nữa là nhà bác đầy sỏi đá đấy

Tâm niệm của mình là đưa ra một kháng cáo hợp lý, vừa xoa vừa năn nỉ. Những kháng cáo sẽ do con người xử lý lại. CÒN lúc quét là thuật toán của robot. Thế nên bằng sự tha thiết của con người thì họ có thể thông cảm. 10 người thì ít ra cũng có 1 người họ dể tính.
Việc bằng chứng thì mình ko cần phải đưa ra bằng chứng. Nếu mọi người cảm thấy nó không tốt thì sẽ không dùng.
Trước đây mình có suy nghĩ sai lệch là chết cho chết hết. Nhưng hôm nay nghĩ lại, mình thấy buồn cho cả cộng đồng MMO Việt.

ngocviendesign
21-09-2015, 21:04
Kháng cáo thành công thì nó có nói lý do nó nhầm lẫn, đồng thời để "thể hiện thiện chí", nó sẽ có một khoản bù đắp cho việc vô hiệu hóa adsense của mình trong thời gian qua... Không biết bạn có nhận được mail đó không?

Làm gì có chuyện BÙ ĐẮP hả bạn... Nó như bình thường lúc không có gì thôi.

hoinuoiga
21-09-2015, 21:08
Xin cái mail xác nhận của adsense cái bác

NavyHat
21-09-2015, 21:08
BÙ ĐẮP là nó phát hiện hệ thống quét của nó có vấn đề nên nó thiện chí xin lỗi đó mà

scounter
21-09-2015, 21:12
Inbox bác ơi :(

ngocviendesign
21-09-2015, 21:16
Inbox bác ơi :(

Đã inbox cho bác. Còn bác nào cứ bảo mình cung cấp bằng chứng thì coi như mình chém gió

tungduonglx
21-09-2015, 21:18
Đã inbox cho bác. Còn bác nào cứ bảo mình cung cấp bằng chứng thì coi như mình chém gió

Nếu thật vậy thì chúc mừng bạn :)

ngocviendesign
21-09-2015, 21:20
Nếu thật vậy thì chúc mừng bạn :)

Vừa up thêm thông tin phía trên

scounter
21-09-2015, 21:27
Những bác làm content thì nên thử, tôi đã thử và đang chờ :)

luyenchukimi
21-09-2015, 21:34
Google Adsense bị vô hiệu hóa sẽ lấy được mã của nhà xuất bản có dạng

Đói No
21-09-2015, 21:43

Đã làm theo bác, hy vọng cô thương, dù gì cũng cảm ơn Bác :D

lovenhoc.tk
21-09-2015, 21:47
nói ra mới nhớ m có cái mail từ 2007 bị nó block adsense thử phát xem cô hai có thương ko :D

lovenhoc.tk
21-09-2015, 21:51
hi vọng hi vọng cái mail của m sẽ đc thả
mà bác viết đúng nội dung tiếng việt như trên à
của mình là spam trên ads trong website thì nên sửa từ youtube thành adsense à

lovenhoc.tk
22-09-2015, 08:38
bác cho mình hỏi đăng nhập vào admob từ tối qua tới giờ mà toàn bị báo ntn là sao nhỉ

" Sorry, lo....@gmail.com cannot sign up for AdMob at this time.
AdMob requires a valid AdSense account and AdWords account. However, there seems to be a problem with one or both of your accounts. "

lovenhoc.tk
22-09-2015, 08:52
mình nhận đc tin "
Thanks for contacting Google AdSense. According to our records, we found that your account has been disabled due to invalid click activity. " có phải là đã hết hi vọng rồi ko ((

myShinichi
22-09-2015, 12:04
mình nhận đc tin "
Thanks for contacting Google AdSense. According to our records, we found that your account has been disabled due to invalid click activity. " có phải là đã hết hi vọng rồi ko ((

Đúng rồi ! :crying:

gamevuihay24h
22-09-2015, 12:15
Làm gì có chuyện BÙ ĐẮP hả bạn... Nó như bình thường lúc không có gì thôi.

có thật mà bác, đợt trước hóng trên hội adsense trên facebook thấy rất nhiều bác được nó bù đắp cho những ngày die gà

NavyHat
22-09-2015, 12:21
có thật mà bác, đợt trước hóng trên hội adsense trên facebook thấy rất nhiều bác được nó bù đắp cho những ngày die gà

Mình cũng được + tiên đợt đó. Do lỗi hệ thống nó ban lộn nên nó mở lại tài khoản, gửi mail xin lỗi và bù 1 ít dựa vào số ngày mình bị banned và mức thu nhập bình quân thời gian trước khi ban