PDA

View Full Version : Vụ die Gà Việt Nam liệu có liên quan đến NetLink

tv69
20-09-2015, 22:40
Không biết thành lập từ bao giờ nhưng mới trở thành đối tác chính thức của Youtube ở Việt Nam giữa năm 2014. Sau vụ họp báo quốc tế về Youtube ở VN ngày 19/9 thì hàng loạt Gà Việt Nam ra đi không lời từ biệt.

Mọi thứ về youtube ở Việt Nam lan truyền với tốc độ chóng mặt chủ yếu từ sự chia sẻ qua Facebook, số lượng người chơi gia tăng đột biết trong thời gian rất ngắn gần đây đã làm loạn thị trường Youtube khắp thế giới, các nhà sản xuất đau đầu về việc video liên tục được tải lên Youtube làm họ mất doanh thu khá nhiều, Google thì đau đầu khi nhận được nhiều khiếu nại từ chủ bản quyền, trong khi số lượng kênh Youtube tạo ra mỗi ngày quá nhiều, cực kỳ nhiều mà cứ die liên tục do tình trạng cắm cờ + report của bọn Gato.
Tình trạng này diễn ra trong 1-2 năm nay nhưng anh Gồ cũng chỉ thay đổi thuật toán để loại bỏ bớt Spam Kênh, Spam re-upload video, các thuật toán mới ngăn chặn các TUT lách video (ví dụ Render 3D (đã bị 1 lần fix), 2D Full Screen, lách âm thanh...)... mà không loại bỏ luôn tài khoản người dùng.

Tại sao tự dưng đợt này họ loại chơi 1 phát loại bỏ gần hết các Account Adsense ở Việt Nam, mình tin vụ này chắc chắn có liên quan đến NetLink.
Thử nghĩ xem, là đối tác của YT ở VN, nên Netlink hiểu rõ thị trường Việt Nam như thế nào. Tất cả các TUT được chia sẻ trên các diễn đàn, mạng xã hội chắc chắn sẽ có nhân viên của Netlink cài vào trong các group, diễn đàn để thu thập và gửi đến google.
Việc kiếm tiền ở Việt Nam 95% là Re-upload. Trước đó a Gồ biết dân Việt Nam chúng ta lách luật nhưng đâu có ban account?

Ở các group trên FB mình đã thấy mọi người nhắc đến cái tên NetLink - không biết là trực tiếp hay gián tiếp tác động đến google mà anh Gồ ra tay mạnh thế, đương nhiên là phải có sự tác động rồi.

Nhưng cũng bực và tiếc cho 1 khoản kiều hối rất là cao mà chỉ còn 2-3 ngày nữa là sẽ cập bến Việt Nam. Tại sao không để cho qua đợt PIP PI này rồi nhãy làm NetLink?

PS: đây là suy luận cá nhân, các anh/chị/em có gạch đá thì nhẹ nhẹ giúp em chút :)

anhem2012
20-09-2015, 22:53
Không biết Netlink có liên quan không nhưng mình ủng hộ Google mạnh tay. Tốt nhất hạn chế bớt trẻ trâu đi cho nhẹ. đa số mấy cậu choai choai đọc chỗ này 1 tí chỗ kia 1 tẹo cũng lao vào reup, spam, giờ lên youtube loạn cả lên report lẫn nhau. cứ search thì toàn ra 1 hour 2 hours ago. Phát nản. Tốt nhất ban hết đống reup mà spam đi. Thứ 2 nữa đã làm viecj thì nên im mà làm, đã vậy còn report lẫn nhau. Khác gì abuse google. Trc giờ đi đâu cũng bị cấm rồi. Lúc nào cũng mang danh cheater.

Google Inc
20-09-2015, 22:55
Cái này do "già trâu" trước nhé. Không có mấy lớp dạy khoá học ytb, mấy blog bán ebook thì liệu có nát không?

tv69
20-09-2015, 22:58
Mình cũng nghĩ chủ yếu do việc show thu nhập, lừa newbie và mở khóa học, chứ cứ như trước kia mình làm rất ít khi ăn gậy hoặc ăn cờ

dinhchi27
20-09-2015, 22:58
không chỉ ga yt mà ga content cũng bị bác ơi!

mrin
20-09-2015, 22:59
Có cái vẹo gì đâu các bác? YTB của em build vài kênh cứ thu nhập lên 40-50$ 1 ngày die mà em vẫn cười tươi thôi! Em toàn dùng video bản quyền thôi! Bác nào khôn thì chuyển hướng ra nc ngoài thì tự át sống khỏe xui lắm thì mới bị cắn thôi!

gamevuihay24h
20-09-2015, 23:00
họ kiếm là việc của họ thôi :D kiếm được thì cứ kiếm, kiếm được 2, 3k $ 1 tháng thì ai chả ham :v

sieucancan
20-09-2015, 23:00
bão lớn định kỳ hằng năm của GOogle thôi

tv69
20-09-2015, 23:03
Có cái vẹo gì đâu các bác? YTB của em build vài kênh cứ thu nhập lên 40-50$ 1 ngày die mà em vẫn cười tươi thôi! Em toàn dùng video bản quyền thôi! Bác nào khôn thì chuyển hướng ra nc ngoài thì tự át sống khỏe xui lắm thì mới bị cắn thôi!

Bác chưa bị bọn trâu nó sờ đến thôi, chắc bác kiếm được cái ngách ngon ăn 1 mình, chứ giờ bọn nó thính lắm, đâu nó cũng mò tới được

- - - Updated - - -

bão lớn định kỳ hằng năm của GOogle thôi

Các bão lần trước cùng lắm là dis kiếm tiền hàng loạt, quét die kênh hàng loạt, chưa bao giờ thấy mạnh như bây giờ - DIE GÀ

anhem2012
20-09-2015, 23:07
Cậu không hiểu ở đây vịt tự cắn vịt chứ chả có ai tự nhiên giết vịt con đâu.

nguyensuri
20-09-2015, 23:12
Em cũng thấy chủ thớt nói có lý

dolpbk
21-09-2015, 00:06
chính sách thời chiến tranh : dùng người việt trị người việt .
Nó thả miếng xương , để có thằng culi dọn dẹp thì có bõ gì ?

chanque17
21-09-2015, 00:21
anh em nào thất nghiệp xử mấy đứa netlink đi, mình không liên quan, chém chếm bọn nó đi

chanque17
21-09-2015, 00:34
netlink khi nào anh em mình chết, chắc bọn nó cũng mẩt 1 số, MMO Yt quá đông :D

dungtiench
21-09-2015, 07:09
chán hết nói .................................................. ...

vantruongdia
21-09-2015, 08:03
Tào lao, chả liên quan gì. Đến lúc phải dẹp loạn thì Gồ nó dẹp thôi

gà mà
21-09-2015, 09:32
ẹc sáng ngủ dậy chết luôn 3 con gà :(
Hello,
This email is to alert you that your AdSense account was found to be non-compliant with our AdSense program policies and as a result, your AdSense account has been disabled.
Current account status: Disabled
Action required: None

dangvanthinh
21-09-2015, 09:35
Hello,
This email is to alert you that your AdSense account was found to be non-compliant with our AdSense program policies and as a result, your AdSense account has been disabled.

Đợt này k biết sao mà nhiều người chết quá vậy nhỉ ? Em cũng mới bị chết sáng nay. Đắng lòng quá

hoinuoiga
21-09-2015, 09:36
Ủng hộ netlink đập chết mấy cụ chuyên reup và ăn cắp đồ của người khác :D

dung_la_chet
21-09-2015, 09:38
Hello,

Đợt này k biết sao mà nhiều người chết quá vậy nhỉ ? Em cũng mới bị chết sáng nay. Đắng lòng quá

Content hay host thế các bác?

dangvanthinh
21-09-2015, 09:45
GA host bác ạ....

2016
21-09-2015, 09:50
Chia buồn cùng các bác

loveyou09
21-09-2015, 10:29
chính sách này cũng hay bảo đảm sẽ khiến cơ số trẻ trâu từ bỏ youtube, mong 1 thời gian nữa youtube sẽ trở lại quỹ đạo như trước. Tuy nhiên hiện tại các thanh niên đang cay cú mấy vụ ko được trả tiền thời gian này cần ẩn thân chờ thời cơ thôi :)

xnewman
21-09-2015, 10:46
éo phải chỉ Gu mới tức .. tôi vào xem 1 phim trên tube mà tiếng đi sau hình 15 phút ... tức điên người vì trò lách luật kiểu đó

Up1
21-09-2015, 11:14
Mong sao GA chết càng nhiều càng tốt, bớt ngươi nuôi gà đi lại càng tốt hơn nữa, lên yt xem cái clip tiêu đề hình ảnh và nội dung clip không liên quan gì hết là thấy bực rồi, chưa kể mấy thằng reup tùm lum nữa, xem phim thì cứ 5 hay 10 phút là nhảy quảng cáo phát ghét, ăn cũng từ từ và ít thôi ham quá chết cả đám.

binhthot
21-09-2015, 11:50
Ủng hộ netlink đập chết mấy cụ chuyên reup và ăn cắp đồ của người khác :D

Chả nhẽ Netlink nó lại ko làm trò hề để kiếm tiền à, trong chăn mới biết có bao nhiêu con rận mạt

wplover
21-09-2015, 13:58
Mong sao GA chết càng nhiều càng tốt, bớt ngươi nuôi gà đi lại càng tốt hơn nữa, lên yt xem cái clip tiêu đề hình ảnh và nội dung clip không liên quan gì hết là thấy bực rồi, chưa kể mấy thằng reup tùm lum nữa, xem phim thì cứ 5 hay 10 phút là nhảy quảng cáo phát ghét, ăn cũng từ từ và ít thôi ham quá chết cả đám.

Nếu thấy thumbnail và nội dung không liên quan thì bạn có quyền report (nội dung misleading). Còn việc người ta đặt quảng cáo mỗi 5-10 phút thì bạn phải tôn trọng người ta chứ. Không có quảng cáo thì họ lấy tiền đâu ra để tạo video cho bạn xem ? Bạn xem VTV cũng nhiều quảng cáo như thế thôi. Muốn xem không có quảng cáo thì mua vé vào rạp nhé.

hoinuoiga
21-09-2015, 14:35
Nếu thấy thumbnail và nội dung không liên quan thì bạn có quyền report (nội dung misleading). Còn việc người ta đặt quảng cáo mỗi 5-10 phút thì bạn phải tôn trọng người ta chứ. Không có quảng cáo thì họ lấy tiền đâu ra để tạo video cho bạn xem ? Bạn xem VTV cũng nhiều quảng cáo như thế thôi. Muốn xem không có quảng cáo thì mua vé vào rạp nhé.

Cái ý kiến của bác là em đã biết lý do vì sao bác bị phạt rồi :D cùn

boundnik
21-09-2015, 14:37
Vào rạp vẫn có 15p quảng cáo mà :D

chienthanvn2001
21-09-2015, 14:42
he he , làm site tranh thủ làm tý content cho youtub , hôm nọ reup 2k video mà chẳng dc đồng nào