PDA

View Full Version : Truy Cap Tu Xa

tran_pst*
30-07-2007, 22:31
Xin các bạn giúp mình thiết lập như thế nào để truy cập từ xa vì mình thường đi xa nhà, vả lại nhà có phòng net do vậy minh cần truy cập từ xa .
Mình đang cài PM Radmin Remote Control 3.0, chi sử dụng được trong mạng nội bộ , còn nơi khác truy cập về nhà thì không .

- Mình nghe nói có bản Hack Audition và thu nhỏ màn hình, but mình thì chư biết .
Rất mong các bạn chỉ dẩn và giúp mình nhé.

Thanks alot
trung_sikiew@yahoo.com

babyconan
30-07-2007, 23:01
bạn có thể xài dịch vụ miễn phí của logmein.com
mình xài thấy rất good

linhkiengiasi
02-08-2007, 20:27
LogMeIn thật sự good. Bạn có thể tham khảo thêm các tool như NetOp Remote Control..Ngoài ra tiện ích của Windows cũng có phần Remote Desktop..

Thân.

bety
08-08-2007, 13:55
Bạn ơi làm ơn cho mình hỏi "quá giang" với, mình đã cài logmein rồi, và sử dụng được mấy ngày nhưng sao ngoài chức năng xem màn hình của máy client thì mình không làm gì được: ví dụ copy - paste file, mình chưa biết cách sử dụng chương trình này, xin vui lòng hướng dẫn giúp với, tiếng Anh mình yếu lắm, không đọc được nhiều trong cuốn start guide của logmein. thanks

babyconan
08-08-2007, 22:39
có thể chức năng copy and paste chỉ enabled cho Log me in pro thôi bạn, bạn có thể dùng thử free trial

Hostvn.Net
09-08-2007, 18:59
có thể chức năng copy and paste chỉ enabled cho Log me in pro thôi bạn, bạn có thể dùng thử free trial

Free vẫn dùng được gần hết các chức năng cơ bản mà .
Dạo này làm gì mà rỗi đi spam DDTH vậy Long , rỗi thì online chat chút nào , buzz mấy lần toàn offline , về HN hay vẫn ở Sing :D ?

ATM
09-08-2007, 21:08
xì pam phát. Ku Long đang ở Sài Gòn cơ mà ^^

vFork
09-08-2007, 21:29
Xin các bạn giúp mình thiết lập như thế nào để truy cập từ xa vì mình thường đi xa nhà, vả lại nhà có phòng net do vậy minh cần truy cập từ xa .
Mình đang cài PM Radmin Remote Control 3.0, chi sử dụng được trong mạng nội bộ , còn nơi khác truy cập về nhà thì không .

- Mình nghe nói có bản Hack Audition và thu nhỏ màn hình, but mình thì chư biết .
Rất mong các bạn chỉ dẩn và giúp mình nhé.

Thanks alot
trung_sikiew@yahoo.com

Audition thì mình không biết, nhưng Radmin rất phù hợp với việc chơi gam từ xa vì tốc độ refresh màn hình rất cao, không bị lắc với DirectX hay WIA. Tuy nhiên bạn phải biết cách cấu hình Router để forward port, Public Port -> Radmin Port trên máy cài Radmin