PDA

View Full Version : Nhờ chọn RAM :((

pklong
08-09-2015, 16:51
Em với thằng bạn chung phòng góp vốn build chung 1 máy để cày đồ họa. Các linh kiện khác thì ok rồi, chỉ còn lăn tăn khoản RAM, 2 thằng cãi nhau mãi chưa chọn được. Theo các bác nên múc con nào? Giá rổ tầm 2 chai đổ lại nhóe

Dễ Thỏa Mãn
08-09-2015, 17:00
Góp như này thế nào cũng đánh nhau :v

anhyeuemvl
08-09-2015, 17:18
2 chai cũng được 3 cây 4G kingmax vì mỗi cây có hơn 5 lít

laser
14-09-2015, 10:28
Góp như này thế nào cũng đánh nhau :v

Khi hai ta về một nhà mà bác :))
P.s Em mới thay con ram kingson 4g

hoinuoiga
14-09-2015, 10:29
Kiểu gì sau này thằng ôm cây, thằng ôm màn hình ra đi cho coi :D ha ha

pklong
15-09-2015, 22:06
2 chai cũng được 3 cây 4G kingmax vì mỗi cây có hơn 5 lít

kingmax xài liệu có ổn ko bác? e thấy usb của nó xài tởm lắm sợ ram cũng tương tự

anhyeuemvl
15-09-2015, 22:12
kingmax xài liệu có ổn ko bác? e thấy usb của nó xài tởm lắm sợ ram cũng tương tự

nói thế sai rồi bạn, hên thì vào cái ngon, ko hên thì vào cái rởm, bảo hành thì đổi thôi, mình ráp cho con PC dùng để chơi thông thường cho gia đình bị lỗi ram đổi con khác vẫn y là hiệu kingmax, đến con PC tiếp theo mình vẫn chơi KINGMAX và thấy cũng dc ko vấn đề gì, mới tháo laptop ra vệ sinh cũng mặc định là kingmax dùng dc 4 năm rồi ko thấy sao hết. bác cứ yên tâm mà xài

Ozat
16-09-2015, 11:01
nói thế sai rồi bạn, hên thì vào cái ngon, ko hên thì vào cái rởm, bảo hành thì đổi thôi, mình ráp cho con PC dùng để chơi thông thường cho gia đình bị lỗi ram đổi con khác vẫn y là hiệu kingmax, đến con PC tiếp theo mình vẫn chơi KINGMAX và thấy cũng dc ko vấn đề gì, mới tháo laptop ra vệ sinh cũng mặc định là kingmax dùng dc 4 năm rồi ko thấy sao hết. bác cứ yên tâm mà xài

Chém quá bác, kingmax 2 năm là cùng hàng dễ tèo lắm

pklong
17-09-2015, 23:43

biết là vậy nhưng nếu thương hiệu được đánh giá tốt thì tỉ lệ trúng hàm dỏm ít hơn, bị lỗi bảo hành đổi cái mới nhưng vẫn không yên tâm về chất lượng lắm.đụng tới bảo hành là mệt rồi bác ơi

pklong
17-09-2015, 23:45
bác xài qua kingston chưa review e cái

dung_la_chet
17-09-2015, 23:57

Kingmax xài 6 năm chưa bị gì đây :punk:

xuanngng
20-09-2015, 23:23
Hại bạn phải bản bạc tìm hiểu rõ thông tin cần thiết phù hợp với công việc của mình chứ đừng làm theo sở thích riêng.:)

anhyeuemvl
20-09-2015, 23:28

bác dùng kiểu gì mà 2 năm đã tèo, em dùng vô tư xài được 4 năm đâu có sao đâu, vẫn vù vù

anhyeuemvl
20-09-2015, 23:29
biết là vậy nhưng nếu thương hiệu được đánh giá tốt thì tỉ lệ trúng hàm dỏm ít hơn, bị lỗi bảo hành đổi cái mới nhưng vẫn không yên tâm về chất lượng lắm.đụng tới bảo hành là mệt rồi bác ơi

đụng tới bảo hành đâu có sao, laptop của mình chẳng may bị hỏng ổ cứng vẫn trong bảo hành để đó nghỉ dùng 1 tuần chuyển qua dùng PC đâu có chết ai :D hi hi

- - - Updated - - -

đụng tới bảo hành đâu có sao, laptop của mình chẳng may bị hỏng ổ cứng vẫn trong bảo hành để đó nghỉ dùng 1 tuần chuyển qua dùng PC đâu có chết ai :D hi hi

pklong
21-09-2015, 20:28

- - - Updated - - -

rắc rối chứ bác, như e chỉ có mỗi cái máy mà bảo hành 1 tuần là thấy đuối hàng r -_-
với hàng đã qua bảo hành hoặc đổi trả cái mới dễ hư hỏng hơn.

lovekutedn
21-09-2015, 20:32
bác xài qua kingston chưa review e cái

mới die 2 con ram 4gb kingston

pklong
21-09-2015, 20:37
bác dùng kiểu gì mà 2 năm đã tèo, em dùng vô tư xài được 4 năm đâu có sao đâu, vẫn vù vù

có thể máy bác hoạt động trong môi trường tốt hơn (văn phòng máy lạnh) thì dùng đc 4 năm, còn maý của bác kia dùng trong môi trường "sinh viên nghèo đam mê game khủng" =)) máy lúc nào cũng hoạt động hết công suất thì chỉ đc 2 năm :D
em cũng sinh viên nghèo nên mới lên đây nhờ mấy bác tư vấn xem hãng nào phù hợp với túi tiền + trâu bò đây nè :D

anhyeuemvl
21-09-2015, 20:47
có thể máy bác hoạt động trong môi trường tốt hơn (văn phòng máy lạnh) thì dùng đc 4 năm, còn maý của bác kia dùng trong môi trường "sinh viên nghèo đam mê game khủng" =)) máy lúc nào cũng hoạt động hết công suất thì chỉ đc 2 năm :D
em cũng sinh viên nghèo nên mới lên đây nhờ mấy bác tư vấn xem hãng nào phù hợp với túi tiền + trâu bò đây nè :D

bác nói thế mang tiếng quá, em dùng đuợc 4 năm rồi nhưng từ thời sinh viên, đến bây giờ mới đi làm được 1 năm, 3 tháng ở cty còn giờ thì ở xa công ty có phòng máy lạch qué gì đâu, bật từ sáng tới tối vẫn ngon lành, trong thời gian bảo hành thì hỏng ổ cứng nó thay ổ mới cho dùng vẫn ngon

anhyeuemvl
21-09-2015, 20:48
rắc rối chứ bác, như e chỉ có mỗi cái máy mà bảo hành 1 tuần là thấy đuối hàng r -_-
với hàng đã qua bảo hành hoặc đổi trả cái mới dễ hư hỏng hơn.

bảo hành thì nó cũng phải có thời gian gửi đồ của mình đi đến hãng để hãng kiểm tra và sửa chữa chứ có phải nay đưa mai lấy đuợc luôn đâu

luyenchukimi
21-09-2015, 21:51
liên bang góp... giống như mình 1 thời

mirinda1
21-09-2015, 22:38
bảo hành thì nó cũng phải có thời gian gửi đồ của mình đi đến hãng để hãng kiểm tra và sửa chữa chứ có phải nay đưa mai lấy đuợc luôn đâu

vãi bác, cố chấp vậy =)) thì bởi vì bảo hành lâu người ta mới muốn chọn hãng nào ổn định nhất để đỡ phải bảo hành. mà topic đang nói tới ram sao bác cứ đè ổ cứng ra so sánh =)))

anhyeuemvl
21-09-2015, 22:45
vãi bác, cố chấp vậy =)) thì bởi vì bảo hành lâu người ta mới muốn chọn hãng nào ổn định nhất để đỡ phải bảo hành. mà topic đang nói tới ram sao bác cứ đè ổ cứng ra so sánh =)))

kaka, nói thế thui chứ ai cũng muốn máy móc bền mà, RAM mà tèo thì cũng nghỉ dùn luôn, kinh nghiệm là chơi PC main hỗ trợ nhiều ram thì cắm hết, chết 1 con đợi bảo hành còn máy con còn lại vẫn dùng đuợc. Hên thì dc linh kiện ngon, ko hên thì vớ phải lô linh kiện lởm do trong quá trình vân chuyển nó hư thì biết sao đuợc :D

laser
21-09-2015, 22:52
kaka, nói thế thui chứ ai cũng muốn máy móc bền mà, RAM mà tèo thì cũng nghỉ dùn luôn, kinh nghiệm là chơi PC main hỗ trợ nhiều ram thì cắm hết, chết 1 con đợi bảo hành còn máy con còn lại vẫn dùng đuợc. Hên thì dc linh kiện ngon, ko hên thì vớ phải lô linh kiện lởm do trong quá trình vân chuyển nó hư thì biết sao đuợc :D

Hên xui nhưng mà hãng nào hên nhiều hơn đó bác, e thì k rành bằng bác do cũng chỉ sài mấy cây kingston cơ mà thấy ổn. Nói chung là k mất lòng tin vô mấy thương hiệu lớn và nhây như bác :))

miencotich
22-09-2015, 10:32
Tìm mua mấy thương hiệu lớn cho lành, kingston hay kingmax, adata, Gskill gì gì đó, bác lo sợ thì mua hàng mới bh 36 tháng mà xài (nói thiệt e chẳng bao giờ mua hàng mới mua hàng cũ xài hoài chẳng thấy hỏng gì cả cho rẻ ^^), e cũng dự là 2 bác góp chung cũng chẳng được 36 tháng đâu nên bác chẳng cần lăn tăn nhé =))

hienluongng
22-09-2015, 19:29
Trước tiên thì phải xem thử máy của bạn là pc hay laptop... nếu là pc thì bạn hãy xem dòng main của máy hỗ trợ đc tối đa bao nhiu ram và có cho phép card rời hay ko, còn nếu là laptop thì bạn cũng nên xem đời máy sau đó tìm hiểu máy của bạn có cho phép nâng cấp hay là onboard... nếu là onboard thì bó tay... ngược lại thì xem thử máy của bạn hỗ trợ tối đa là bao nhiu rồi hãy nâng cấp :)

pklong
22-09-2015, 19:54
Trước tiên thì phải xem thử máy của bạn là pc hay laptop... nếu là pc thì bạn hãy xem dòng main của máy hỗ trợ đc tối đa bao nhiu ram và có cho phép card rời hay ko, còn nếu là laptop thì bạn cũng nên xem đời máy sau đó tìm hiểu máy của bạn có cho phép nâng cấp hay là onboard... nếu là onboard thì bó tay... ngược lại thì xem thử máy của bạn hỗ trợ tối đa là bao nhiu rồi hãy nâng cấp :)

mình có nói r đó đang build máy bàn đó bạn -_-
cày đồ hoạ thì card rời chắc rồi, quan trọng là bây giờ lựa con ram nào giá dưới 2tr ngon bổ rẻ thôi

thoaing
22-09-2015, 21:34
mình có nói r đó đang build máy bàn đó bạn -_-
cày đồ hoạ thì card rời chắc rồi, quan trọng là bây giờ lựa con ram nào giá dưới 2tr ngon bổ rẻ thôi

kingston KVR16LE11 dung lượng lớn mà vừa hợp với túi tiền ấy bạn.

pklong
22-09-2015, 23:13
kingston KVR16LE11 dung lượng lớn mà vừa hợp với túi tiền ấy bạn.

mới search giá xong 8gb gần 2tr thì cũng ok.bác đang xài con này à?

chocolat
23-09-2015, 10:17
ừ,công nhận con này cũng tốt

thumuavitinhcuq1
23-09-2015, 10:19
corsair theo mình là ổn nhất, hàng có thương hiệu và hiệu năng nó cũng nhĩnh hơn mấy thằng kingmax và kington nha, làm đồ họa nên chọn ram cặp tương thích cao ít xảy ra lỗi, thân

nvdung272
23-09-2015, 14:53
Mình cũng đang muốn lắp thêm ram cho con laptop, cho mình hóng với

thoaing
23-09-2015, 18:49

ừ, mình đang dùng con này thấy tốt mà giá cũng ổn nên giới thiệu cho mọi người dùng,hi

- - - Updated - - -

thoaing
23-09-2015, 18:52

vậy bạn có định lắp con nào chưa?

vumay
23-09-2015, 19:42
mà laptop của bạn hỗ trợ bao nhiêu thanh ram? Lap của bạn cho phép dung lượng tối đa ram là bao nhiêu?

chocolat
23-09-2015, 19:44
máy của bạn cho phép láp ram không hay là onboad... nếu onboad thì bó tay?

chocolat
24-09-2015, 20:40
mấy bác cho em hỏi con RAM Kingston 8GB DDR3L BUS 1600 này có tốt không? Nhóc em ở nhà đang tính mua con này mà không biết con này chạy có tốt không? Có bị lỗi gì không? Đang rất phân vân...Mấy bác cho em xin ý kiến với

pklong
27-09-2015, 01:12
mấy bác cho em hỏi con RAM Kingston 8GB DDR3L BUS 1600 này có tốt không? Nhóc em ở nhà đang tính mua con này mà không biết con này chạy có tốt không? Có bị lỗi gì không? Đang rất phân vân...Mấy bác cho em xin ý kiến với

e cũng đang tính múc con này, đọc mấy bài review thấy cũng khả ổn

faraway
27-09-2015, 08:17
mình dùng Gskil thấy rất ok !

chocolat
27-09-2015, 20:26
e cũng đang tính múc con này, đọc mấy bài review thấy cũng khả ổn
con này thì bnhieu vậy bạn,nó có tốt và bền không? chỉ sợ nó hư 1 cái thì kho nửa

mskhuyen156
27-09-2015, 21:30
thường thì nên chọn king max kingston hoặc corsair đều là các thương hiệu tốt trên thị trường đó bạn

nickname2606
27-09-2015, 21:48
Ram dùng bình thường thì cứ dòng rẻ nhất mà chơi, đằng nào thì cũng đều bảo hành 3 năm cả, chip nhớ thì cũng vẫn mấy "anh đại" sản xuất OEM mà thọi.

thoaing
28-09-2015, 19:02
con này thì bnhieu vậy bạn,nó có tốt và bền không? chỉ sợ nó hư 1 cái thì kho nửa

con này giá dưới 2tr thôi bạn ạ,xài cũng ok, có bảo hành mà bạn đừng lo.

chocolat
28-09-2015, 20:21
thường thì nên chọn king max kingston hoặc corsair đều là các thương hiệu tốt trên thị trường đó bạn
hiện tại mình đang cần 1 con để hỗ trợ thêm cho việc học tập môn đồ họa,không biết của hãng nào có tính năng tốt và ổn định.Bạn có thể tư vấn thêm cho mình nên dùng loại nào thì dc?

pklong
28-09-2015, 21:59

mình đang tính mua chứ chưa có mua, giá tầm 1tr3

thoaing
29-09-2015, 20:24
mình dùng Gskil thấy rất ok !

search thì thấy Gskill cũng ok,tốc độ cao, hiệu năng khá tốt, dễ dàng lắp đặt và giá cả cũng dễ sử dụng.

longheohack
01-10-2015, 21:07
search thì thấy Gskill cũng ok,tốc độ cao, hiệu năng khá tốt, dễ dàng lắp đặt và giá cả cũng dễ sử dụng.

nếu so sánh về nhiều mặt như giá cả, hiệu năng, độ ổn định thì mua kingston sướng hơn
bữa có đọc bài đánh giá của 1 hãng bán lẻ linh kiện của pháp thì tỉ lệ đổi trả, bảo hành của kingston thấp nhất.

- - - Updated - - -

mình đang tính mua chứ chưa có mua, giá tầm 1tr3

bác chơi cặp ram kit hyperx đi

pklong
02-10-2015, 22:54
nếu so sánh về nhiều mặt như giá cả, hiệu năng, độ ổn định thì mua kingston sướng hơn
bữa có đọc bài đánh giá của 1 hãng bán lẻ linh kiện của pháp thì tỉ lệ đổi trả, bảo hành của kingston thấp nhất.

- - - Updated - - -

tks bác!!vậy thôi mua kingston cho chắc hehe
ram kit đắt hơn nhiều ko bác? là 1 cặp nó đi chung với nhau à?

thoaing
02-10-2015, 23:20
tks bác!!vậy thôi mua kingston cho chắc hehe
ram kit đắt hơn nhiều ko bác? là 1 cặp nó đi chung với nhau à?

kit ram thì các thông số như nhau, được sản xuất với mục đính dùng theo cặp nên đồng bộ với nhau. còn ram thường thì sản xuất hàng loạt nên giá rẻ hơn chút nhưng hiệu suất với độ bền ko bằng.

pklong
02-10-2015, 23:23
kit ram thì các thông số như nhau, được sản xuất với mục đính dùng theo cặp nên đồng bộ với nhau. còn ram thường thì sản xuất hàng loạt nên giá rẻ hơn chút nhưng hiệu suất với độ bền ko bằng.

à hiểu r tks bác :D
để e coi giá chênh lệch nhiều ko đã, tùm lum loại hết khó lựa quá

thamng
03-10-2015, 00:34

- - - Updated - - -

gskill thấy có một số người sử dụng vào search xem thấy cũng ok nhưng so với kingston thì kingston được sử dụng nhiều và được đánh giá cao hơn.

laser
08-10-2015, 12:29

- - - Updated - - -

Có vẻ hợp, để check con này