PDA

View Full Version : Phí và tỷ giá rút tiền Skrill về Bank

reaperelnino
01-09-2015, 22:47
Hi các bác, mình đang có ít $ trên Skrill, tài khoản đã verified CMT và địa chỉ, đang muốn rút tiền về bank mà phân vân quá, bác nào có kinh nghiệm giúp với.

1. Tỷ gía USD -> VNĐ về bank là bn, ví dụ như bên paypal là ~21.
2. Các loại phí: phí rút tiền của Skrill là 2.95 euro rồi. Nhưng nó bảo là còn phí ngân hàng nữa. Mình đọc có bài còn nói các loại phí còn hơn chục $ :(

Hic mong các bác giúp, có bán 1 ít cho exchanger nhưng mà sau khi trừ phí chuyển tiền rate còn có 20.69 thấp quá zz.

OneWayTicket
02-09-2015, 01:01
Hi các bác, mình đang có ít $ trên Skrill, tài khoản đã verified CMT và địa chỉ, đang muốn rút tiền về bank mà phân vân quá, bác nào có kinh nghiệm giúp với.

1. Tỷ gía USD -> VNĐ về bank là bn, ví dụ như bên paypal là ~21.
2. Các loại phí: phí rút tiền của Skrill là 2.95 euro rồi. Nhưng nó bảo là còn phí ngân hàng nữa. Mình đọc có bài còn nói các loại phí còn hơn chục $ :(

Hic mong các bác giúp, có bán 1 ít cho exchanger nhưng mà sau khi trừ phí chuyển tiền rate còn có 20.69 thấp quá zz.
Tôi rút 800 USD từ MB về Techcombank, không rõ là nó chuyển vòng vèo qua ngân hàng trung gian nào mà mất 45 USD phí (vào TK của tôi chỉ 755 USD). Bạn có thể mở tài khoản USD rồi rút từ Skrill về TK USD của bạn, sau đó rút USD cầm cho nhẹ tay ;)
Bạn có thể tham khảo trường hợp của tôi để cân nhắc xem bán cho các bác Ex hay rút về thì lợi hơn.

reaperelnino
02-09-2015, 09:33
Mình cũng nghe nói trừ phí trung gian cao, bây h ms có con số cụ thể từ bác, phí cao quá nhỉ
thank bác nhiều nhé

hiepsaigon
24-09-2015, 06:42
thớt vào diễn đàn MMO rao bán luôn số $ cho tiện, đỡ phải rút về bank lằng nhằng tốn phí, hok thôi bên ddth nhà mình cũng có topic mua bán paypal, MB đó