PDA

View Full Version : Mưu tính SCAM từ trước của QUIZGROUP???

wlforever
27-08-2015, 09:49
Các bạn biết đó, QUIZ đã tính toán để SCAM từ lâu mà anh em ít người để ý.
- Bắt đầu là từ việc nó cho add kênh phải yêu cầu có 1000 view, 10 sub và 14 ngày. Sau đó, nó rất nhiều lần bị lỗi để các bạn add kênh mà không cần điều kiện gì cả.... Tại sao như vậy? Tại vì nó cho chúng ta add kênh, làm việc cho chúng và cuối tháng nó đá.... Như vậy tất cả công sức chúng ta kiếm $ trong 1 tháng đều bị nó ăn hết.... Đó không phải là SCAM sao?
- Tiếp đến là việc thông báo của YTB về 1000 kênh die trong 3 tháng! Thực ra chỉ là 1 chiêu trò mà chúng đặt ra để tàn sát mọi người, chúng có cớ để đá nhiều kênh, ăn chặn nhiều kênh mà đã bị die trước đó... Cứ gần đến ngày paid, nó đá bạn và hưởng toàn bộ số $ chúng ta làm ra.... như vậy là 1 SCAM, mà là 1 kẻ SCAM có tính toán kỹ....
Nếu như có việc hạn chế 1000 kênh die trong 3 tháng thì tại sao các NET khác không như vậy? Ví dụ như Freedom, Yeah..... không có những chính sách đó?
Trước vụ tàn sát trong 24h qua, rất nhiều người bị đá kênh, có người bị đá 1 kênh, có người bị đá vài kênh và nặng như mình là bị đá tất cả các kênh, giờ không còn kênh nào liên kết trong QUIZ nữa và chẳng biết số tiền đó đi đâu? QUIZ nó trả không, khi nào trả, được trả bao nhiêu, bạn biết bạn có bao nhiêu $ trong đó?.... Chúng ta chẳng chắc được điêu gì ngoài sự thất vọng ....
Mình đã chuyển tất cả các kênh nó đá sang GA, với mình thì dù reup hay content thì mình làm rất chắc tay, chưa bao giờ bị report và số kênh bị die chỉ là 01 kênh duy nhất cách đây mấy ngày trước khi QUIZ đá vì spam.... Chắc acc của mình có 1 kênh bị die nên nó đá toàn bộ kênh của mình ra....
Thời điểm hiện tại, giá dầu thô đang giảm, kéo theo đồng RUP mất giá tồi tệ, nền kinh tế NGA gặp khó khăn, bị cấm vận và hiện tại chỉ là sản xuất tự cung tự cấp vì nguồn xuất khẩu khó khăn. Vì vậy nền kinh tế chỉ có đứng im hoặc thậm chí giảm sút.... Một nền kinh tế dựa vào xuất khẩu vũ khí mà xuất khẩu vũ khí thì nông dân có sản xuất được vũ khí không? KHÔNG! Họ chỉ sản xuất nông sản và tất nhiên nền kinh tế đó được thắt lưng buộc bụng. Chính sách tiền tệ được thắt chặt và tiền ngoại hối sẽ hạn chế được xuất ra dù nước NGA vẫn tự tin mình không liên quan gì đến ngoại tê, họ chỉ sử dụng đồng nội tệ.... Một nền kinh tế và chính sách tiền tệ như vậy thì liệu QUIZ có SCAM không? Đó vẫn là những nguy cơ tiềm tàng...
Tốt nhất là anh em nên chuyển sang NET khác, trong đó có NET VN, nếu như các bạn làm chắc tay hoặc content thì có thể làm GA như mình, mình đang chuyển dần làm GA và từ nay sẽ không add thêm kênh cũng như up thêm video trong 2 acc QUIZ nữa.....
Tạm thời liệt QUIZ vào 1 kẻ SCAM, 1 kẻ SCAM khoa học, 1 kẻ BIG SCAM....

Nguồn: 1 bài chia sẻ của 1 bạn trên fb? Ae ngẫm xem có đúng không. CÒn mình thì cũng khẳng định nó scam rồi...

gà mà
27-08-2015, 10:11
ae thử dự đoán con số mà quiz scam trong lần trảm này xem. E nghĩ pải đến cả triệu đô :D e đóng góp 1k

buyviewsyoutube
27-08-2015, 10:23
Mình có 30 kênh vẫn nhận đủ hông thiếu một xu, có lẽ hên ha :)

hieudung999
27-08-2015, 10:30
mình đóng góp 30k, 1 con số k hề nhỏ

Pass
27-08-2015, 10:31
mình đóng góp 30k, 1 con số k hề nhỏ

K gì vậy bác? thóc hay đậu đen vậy....?

BnB
27-08-2015, 10:42

mình có vài kênh cũng được trả đầy đủ, chẳng hên xui gì cả, tự trách mình trước khi trách người

Ga Viet
27-08-2015, 10:45
Mình thì giờ chỉ mong được hủy liên kết vs QUIZ mà mãi ko dc vì điều kiện hợp đồng.xóa hết video mấy tháng rồi nó cũng k chịu đá ra, chắc là phải up mấy video vi phạm, chấp nhận 1, 2 sẹo để nó đá ra.

wlforever
27-08-2015, 11:08

30 kênh của bác nó có bị dính gậy gộc nhiều ko? hay sống toàn bộ, kênh add mới hay lâu rồi

google vn
27-08-2015, 11:35
ae thử dự đoán con số mà quiz scam trong lần trảm này xem. E nghĩ pải đến cả triệu đô :D e đóng góp 1k

e cũng góp như bác :D

vohinha1
27-08-2015, 12:10
mình nghĩ quiz nó uy tín với anh em lâu năm rồi, chẳng lẽ vì cái lời trước mắt mà nó quịt của anh em sao?? chắc có một luật mới kể từ khi nhân sự trong "gồ" thay đổi , các bạn là user bình thường nên quiz nó không nhất thiết phải mail giải thích đâu.

joknight
27-08-2015, 12:40
Nếu như có việc hạn chế 1000 kênh die trong 3 tháng thì tại sao các NET khác không như vậy? Ví dụ như Freedom, Yeah..... không có những chính sách đó?

Vì Quiz quá dễ cho add kênh tự động, dẫn tới spam lạm dụng quá nhiều, Yeah chỉ cho nội dụng tự sáng tác chính chủ và duyệt thủ công, các net khác mà có số lượng die kênh nhiều như Quiz thì chắc cũng ko tha các bác đâu. MÌnh cũng bị nó đá 1 kênh. Làm nội dung chính chủ 1 người có dc cả trăm kênh ko. Nó scam hay ko mình ko dám khẳng định nhưng để dc cấp cái chứng nhận Youtube Certified ko dễ đâu, các bác mà là chủ doanh nghiệp chắc cũng thà chém lầm còn hơn bị tịch thu :)