PDA

View Full Version : Đá bồ kiểu @, hehe!

co3d
29-07-2007, 15:16
Không muốn giải thích, không muốn nước mắt, không muốn sự van xin, níu kéo, trai @ khi chán nghĩ ra toàn cách “độc” để bỏ người yêu.

Đặt bẫy… tay ba

Sau 4 năm thắm thiết, một ngày Tuấn nhận ra Lan không còn hấp dẫn mình nữa. Chán gặp, chán đi chơi, thậm chí cả chán nghe điện thoại. Khốn nỗi, gia đình hai bên đã gặp nhau nói chuyện, bố mẹ Tuấn cũng rất quý Lan.

Không thể tự nhiên mà nói “mình chia tay nhé”, cũng chẳng thể im lặng ra đi, Tuấn vắt óc tìm cách bỏ bồ. Từ đấy, Tuấn luôn luôn bận với việc “làm thêm giờ” ở công ty, việc đưa đón Lan giao hẳn cho Thành, bạn thân mình.

Không quá cứng nhắc như Tuấn, Thành cực kỳ ga lăng, lịch thiệp: đưa Lan đi uống nước lúc tan tầm, mua hoa tặng mỗi dịp cuối tuần cùng những lời chúc ngủ ngon êm ái…

Rồi một ngày, Lan bị ngã sái chân. Khỏi phải nói đến sự nhiệt tình của Thành. Không chỉ đưa đến công ty, cậu còn gửi xe, cõng Lan lên tận phòng làm việc.

Chưa kịp xúc động vì sự quan tâm của bạn người yêu, ngay lập tức Lan bị tra tấn bởi hàng loạt cú điện thoại ghen tuông của Tuấn. Ngỡ ngàng hơn, cha mẹ Tuấn đến gặp gia đình Lan với những bức ảnh chụp cảnh Thành cõng Lan ở cơ quan.

Kế đó là sự chia tay dứt khoát của Tuấn không chờ nghe một lời giải thích. Quá đau khổ, bẽ bang, Lan hàng ngày giam mình trong phòng kín. Chỉ đến khi phát hiện ra Thành - Tuấn vẫn là cặp bạn thân không-có-chuyện-gì-xảy- ra, Lan mới lờ mờ hiểu ra cơ sự.

Bẫy… nghiện

Bình thường, bị người khác nghi ngờ là bị nghiện, ai cũng sôi sục, tức tối quyết làm cho ra nhẽ. Hiển (ĐHQGHN) lại cố tình tạo ra tiếng xấu ấy cho mình.

Khi Ngọc Anh kiên quyết không chấp nhận chia tay, dọa sẽ tự tử, Hiển đành miễn cưỡng tiếp tục cuộc tình. Nhưng từ đấy, cậu ít xuống thăm Ngọc Anh hơn. Mỗi lần xuống, ngồi một lúc lại bứt rứt khó chịu, gãi sột soạt. Lần nào cũng vào nhà vệ sinh.

Sau mỗi lần Hiển xuống thăm Ngọc Anh, mọi người trong xóm trọ phát hiện thấy khi thì kim tiêm được giấu trên nóc nhà vệ sinh hoặc kín đáo trong sọt rác, khi thì một ít bột trắng vương vãi cũng mẩu giấy bạc đã cháy.

Tá hỏa, Ngọc Anh chuyển xóm trọ, thay số, cắt đứt liên lạc với Hiển. Tất nhiên là Hiển không nghiện, đây chỉ là một mẹo vặt của chàng thôi.

Bẫy… pêđê

Quái chiêu không kém là bẫy bỏ bồ của Phú: giả bị pêđê.

Nuôi tóc dài, để móng tay, mặc áo hoa lá cành và xịt nước hoa con gái. Phú làm Hồng phát hoảng. Choáng hơn là sau một lần đi chơi cùng Phú, Hồng phát hiện thỏi son trong túi xách không cánh mà bay.

Sự nghi ngờ càng có cơ sở khi cô trong một lần đến nhà Phú chơi, phát hiện thỏi son của mình vơi quá nửa nằm lẫn trong đống son phấn. Mấy bộ phụ tùng con gái cũng được giấu kín trong hộc tủ. Mà Phú dạo này toàn đi chơi với các bạn trai, không còn thích đi cùng Hồng nữa.

Hồng lặng lẽ ra khỏi cuộc đời Phú. Cô xin chuyển công tác vào Nam. Ngày Hồng đi cũng là ngày Phú vứt hết son phấn, nước hoa, phụ tùng và cả mấy chiếc áo hoa hòe hoa sói vào sọt rác.

Có thể còn rất nhiều quái chiêu khác của trai @ chưa bị phát hiện. Thiệt thòi vẫn thuộc về các bạn gái.

http://www5.dantri.com.vn/tinhyeu-gioitinh/2007/7/189692.vip

Anh em DDTH còn kiểu đá nào nữa ko nhỉ, hehe.

amida
29-07-2007, 16:22
Theo film Hàn Quốc, giả mất trí :D

noob.123
29-07-2007, 17:29
Anh bị ung thư giai đoạn cuối, phải phục vụ từ A==>Z, em có yêu anh thì chấp nhận làm osin giùm anh.
EM nào mà chẳng chạy mất dép

bluesky1612
29-07-2007, 21:38
He he, a bị bệnh...sung mãn, e có yêu a thì giúp a giải tỏa 24/7, xem thử có e nào dám ko?

tềthiên
29-07-2007, 21:50
He he, a bị bệnh...sung mãn, e có yêu a thì giúp a giải tỏa 24/7, xem thử có e nào dám ko?

Nó mà OK thì giỏi lắm là 1 ngày sau đến lượt you chạy mất dép.

babylearnit
29-07-2007, 21:59
đúng là mấy tờ lá cải như dantri thì có cái này đọc đôi khi cũng vui lol

emtraique
29-07-2007, 22:05
Sao bác lại nói Dantri là lá cải? Em thấy DT cũng hay mà! Nó cũng đc xếp vào những trang đc đọc nhiều nhất VN rồi còn gì?

bluesky1612
29-07-2007, 22:05
Chạy là thế nào? "...better when it's free" mà, ha ha, sao mãi mà ko thấy các bác làng Mùi lên tiếng nhỉ? Các bác cho e xin một mảnh đất trong làng để cắm...cái dùi của e nhá.

babylearnit
29-07-2007, 22:26
Sao bác lại nói Dantri là lá cải? Em thấy DT cũng hay mà! Nó cũng đc xếp vào những trang đc đọc nhiều nhất VN rồi còn gì?
Chính vì nó đăng ba tin vớ vẩn, tạo scandal nên thu hút đc nhiều người đọc, VNExpress.net cũng đang như thế, trang báo mà cứ như tờ playboy, toàn hình ảnh mấy em thiếu vải hở ngực :D

còn những trang báo thuần như tuổi trẻ hay thanh niên thì tất nhiên nó xếp sau, bởi ko có ba thứ vớ vẩn kia; còn báo giấy thì tụi tuoitre với thanhnien là số 1 Vn rồi :)

ngothuaan
30-07-2007, 01:23
sao báo DT là lá cải nhỉ ? họ cập nhật báo từng phút từng giờ, muốn xem các tin tức nóng và hot thì vào DT là tốt nhất, các báo Thanh Niên, Tuổi Trẻ đâu có để ý đến web gì đâu.

ngothuaan
30-07-2007, 01:32
trang báo mà cứ như tờ playboy, toàn hình ảnh mấy em thiếu vải hở ngực :D

Bác đang sống trong xã hội thời kỳ nào vậy ? Nói thật nhiều khi đọc các bài viết phê bình "Hoa hậu này, diên viên kia, người mẫu nọ ăn mặc hở hang ở liveshow này, ở buổi diễn kia, trước công chúng nọ" ở các báo Thanh Niên, Tuổi Trẻ, Công An TPHCM là tôi đã bực bội rồi, không biết tác giả bài viết đó có suy nghĩ giống bạn hay không ? Thời buổi này phải "ăn mặc khép nép" thì là đúng à ? Người ta ăn mặc là chuyện của người ta, chừng nào ăn mặc quá đáng thì nói cũng được, mặc áo hở ngực chút thì viết bài, hở rốn cũng viết bài ( chắc mấy nhà báo hết đề tài viết nên đi soi mói, đủ tháng nhận lương cho dễ ) Cỗ hữu quá bạn ơi, đừng nói với tôi bạn chưa từng xem phim cấp 3 nhé, vì nó quá trơ trẽn :D

Hoanglaota
30-07-2007, 15:17
Đúng đúng, cỡ 1 ngày là chạy liền chứ gì!

co3d
30-07-2007, 16:15

Chết đó pác ơi, hehe, ko khéo 1 tuần pác mà ko làm đủ là nó lại nổi cáu hành pác cho coi, hehe. Pác mà đủ sức hung lắm cũng làm được ít lần, cái này gọi là sướng 1 tuần mà đau vài tuần, hehe

nolateforbegin
30-07-2007, 16:15
Cần gì 1 ngày, mà chạy nổi sao :D

Maolivn
30-07-2007, 16:30
Nghe cứ y như phim :D

babylearnit
30-07-2007, 17:13
Bác đang sống trong xã hội thời kỳ nào vậy ? Nói thật nhiều khi đọc các bài viết phê bình "Hoa hậu này, diên viên kia, người mẫu nọ ăn mặc hở hang ở liveshow này, ở buổi diễn kia, trước công chúng nọ" ở các báo Thanh Niên, Tuổi Trẻ, Công An TPHCM là tôi đã bực bội rồi, không biết tác giả bài viết đó có suy nghĩ giống bạn hay không ? Thời buổi này phải "ăn mặc khép nép" thì là đúng à ? Người ta ăn mặc là chuyện của người ta, chừng nào ăn mặc quá đáng thì nói cũng được, mặc áo hở ngực chút thì viết bài, hở rốn cũng viết bài ( chắc mấy nhà báo hết đề tài viết nên đi soi mói, đủ tháng nhận lương cho dễ ) Cỗ hữu quá bạn ơi, đừng nói với tôi bạn chưa từng xem phim cấp 3 nhé, vì nó quá trơ trẽn

Chết cười với bác nvp19892003, sao bác không lý luận là báo điện tử thực tế không được in trên...lá cải đúng theo nghĩa đen nên không được gọi là "báo lá cải" luôn cho gọn

Cho dù bề ngoài báo lá cải (tabloid) có muôn hình vạn trạng, nhưng cái quan trọng là cái content bên trong, chỉ cần đọc qua là biết nó có phải "lá cải" hay không, đúng theo nghĩa bóng như là bác theduyet giải thích.

Và cuối cùng, nhà nước ta đúng là không còn cấm tư nhân làm báo như thời bao cấp nữa, mà học theo kiểu "tự do 50%" theo gương Trung Quốc, có cấm là cấm 600 tờ báo đó không được đưa những tin tức mà nhà nước không thích mà thôi, đúng không bác grenadier1991?

Và nếu như đã không được quyền đưa những bản tin trung hòa có tính cách thời sự thì báo chí chỉ còn con đường duy nhất để thu hút người đọc: vứt cái gọi là "đạo đức nhà báo" qua một bên và học cách viết bài theo kiểu "giật gân", đưa tin thì ít mà đánh vào cảm tính thì nhiều, kể cả những thứ vô nghĩa với nguồn gốc không rõ ràng, vô hình chung trở thành "lá cải" lúc nào cũng không hay.
----------
Làm biếng, quote lại của bác Arkain ở topic
http://www.ddth.com/showthread.php?p=802306#post802306

Cỗ hữu quá bạn ơi, đừng nói với tôi bạn chưa từng xem phim cấp 3 nhé, vì nó quá trơ trẽn
Phim cấp 3 khác, báo chí là khác, đừng có đánh đồng kiểu trẻ con như thế
không biết bác nghĩ thế nào nếu cho thằng em nhỏ còn đi học của bác hay thằng con của bác (nếu đã có) ngồi trước màn hình máy vi tính truy cập vào trang VNExpress hay 24h, vô tình nhảy vào mục thể thao, click vào mấy tấm ảnh khiêu gợi, mấy cô "đó" nằm chình ình trên màn hình, ko biết lúc đó bác nghĩ thế nào!!?

Lord_of_monsters
30-07-2007, 17:23
híc cãi nhau làm gì giờ nó phải giật title như vậy mới có người click đọc báo chứ, mà các pồ thật là chuyện chung có gì đáng nói đâu mà cãi nhau thế nhỉ

bluesky1612
30-07-2007, 19:24
Bây giờ sang đầu mùa mưa rồi mà các bác nóng quá, đi tắm mưa cho nguội đầu đi. Góc thư giãn mà cãi nhau chí chóe thế này thì căng thẳng thêm chứ thư giãn thế quái nào được? Thư giãn đi, VNExpress hay DT gì thì kệ nó, chuyện của...trên lo, nếu nó sai thì người ta đã cấm rồi.

Cần gì 1 ngày, mà chạy nổi sao

Đúng đúng, cỡ 1 ngày là chạy liền chứ gì!
@Hoanglaota: bác ở trên Đào Hoa đảo một mình thì biết gì về mấy cái này, mua vé cáp treo vào đất liền thưởng thức đi.:w00t:
Chà, các bác ko tin thì thôi vậy, "hữu xạ tự nhiên hương", hô hô. E có tài liệu cổ truyền mà.:evil:

Anakin Skywalker
30-07-2007, 22:14
Chết đó pác ơi, hehe, ko khéo 1 tuần pác mà ko làm đủ là nó lại nổi cáu hành pác cho coi, hehe. Pác mà đủ sức hung lắm cũng làm được ít lần, cái này gọi là sướng 1 tuần mà đau vài tuần, hehe

Thì làm ko đủ hóa ra lại tốt, mục đích chính là đá người ta mà