PDA

View Full Version : chút vấn đề với màn hình máy tính

thangmoni
29-07-2007, 11:10
Các bác cho em hỏi là : tối qua máy tính của em đang hoạt động bình thường bỗng màn hình tắt phụp 1 cái thế là đen luôn , đây là loại màn hình đã dùng lâu rồi(sdung cách đây 5 năm)---loại Trinitron, màn cong nói chung là thuộc loại cổ....Em không rõ điều này có nghĩa là màn hình đã die hay không , mong đc các sư huynh sư đệ giúp đỡ....Cảm ơn mọi người rất nhiều.

hoangkoha
29-07-2007, 11:17
Màn hình của bạn bị hư Li pắc rồi, phải đem sữa thoai !

thangmoni
30-07-2007, 07:36
cảm ơn bác hoangkoha, hehe tiện thể bác chỉ giáo hộ em là : cái Li pắc là cái gì thế mà cái này liệu có thể tự sửa đc không , nếu không thì bác có thể cho em 1 địa chỉ để sủa máy tính đảm bảo chất lượng với (nhà em dọc trên đường Nguyễn Trãi)...Một lần nữa cảm ơn bác rất nhiều....

The Old Man
30-07-2007, 07:40
Mất 5 phút mới đoán ra được Li Pắc là cuộn dây Fly Back.

thangmoni
30-07-2007, 21:10
các bác phiên âm thiết bị thế này thì toi , nhưng dù sao thì em vẫn chưa mở đc cái màn hình ra vì chưa biết mở 2 cái lẫy nằm ở 2 phía đươi đế , em xin đính chính lại thông tin là đây là màn hình Samsung Samtron 45Bn , hì hì loại này đã rất cũ rồi em tận dụng nó để nghịch ngợm tí... Các bác có thông tin gì mới thì góp ý cho em với, thx cả nhà nhé.

thangmoni
06-08-2007, 15:35
hơ hơ, sáng nay em bật lại máy tính bỗng màn hình sáng lại bình thừong--> pó tay, chả hiểu ntn chỉ biết mấy hôm trước mang nó ra lau chùi,cố tìm cách mở cái vỏ màn hình ra không đc rồi vứt đấy đến hôm nay tự nhiên lại sống.Dù sao cũng cần giám sát thêm chiếc màn hình này, cảm ơn các bác đã góp ý nhé, chúc mọi người có 1 ngày đầy ý nghĩa.