PDA

View Full Version : Microsoft Office Enterprise 2007 - Giúp tôi với

violetdylan
28-07-2007, 23:25
Chào các bạn

Mình mới cài đặt Microsoft Office Enterprise 2007 nhưng cách sử dụng khó quá, bạn nào có tài liệu hướng dẫn sử dụng Microsoft Office Enterprise 2007 cho mình xin với.

Nhân tiện đây bạn nào biết xin chỉ dùm trước:

Vào đâu để căn chỉnh (mặc định) lề trái, phải, trên dưới?

Làm thế nào để để chuyển số đo từ inch sang cm?

Để mặc định là khổ giấy A4?

Các bạn giúp mình với nhé

The Old Man
29-07-2007, 00:06
Đối với tôi khi muốn set (default) mặc định cho printer thì tôi vào Control Panel / Printers và chọn cái printer và vào properties và setup mặc định cho nó.

Hell Fire
05-08-2007, 22:40
http://www.pdfchm.com/

Bác vô đó, reg cái account, search sách ròi down về, cũng nhìu lém.

khoinguyen1407
07-08-2007, 00:12
Bạn muốn vào Page setup trong Word 07 thì nhấp vào tab Page Layout, sau đó ở khung có chữ Page Setup đó, phía bên phải có một cái nút nhỏ, bạn nhấp vào đó thì sẽ hiện ra bảng hội thoại Page Setup như Word 03
Còn vấn đề chuyển từ Inch sang Cm thì bạn vào Word Options rồi vào phần Advanced ở cột bên trái, sau đó ở cột bên phải thì kéo xuống phần display, trong mục Show measurements in units of thì bạn chọn là centimeters. Thế là xong!
Hic, mình phải mất nửa tiếng mới tìm ra cái này đấy :D
Nhân tiện hỏi xíu, trong Word 07 cái phần Speech (mà ở Word 03 thì vào Tools>Speech...) nó nằm ở đâu thế, mình tìm nát cái Help rồi mà hông có thấy, bác nào có lòng hảo tâm, làm ơn làm phước giúp dùm em cái.

Hell Fire
07-08-2007, 01:25
Nhân tiện hỏi xíu, trong Word 07 cái phần Speech (mà ở Word 03 thì vào Tools>Speech...) nó nằm ở đâu thế, mình tìm nát cái Help rồi mà hông có thấy, bác nào có lòng hảo tâm, làm ơn làm phước giúp dùm em cái.
Ko bít bác cần cái Speech nào, nhưng search F1 thì chỉ thấy 2 bài này :emlaugh::
1.
Q : I don't see commands for converting text to speech ?
A : Text-to-speech features are included only in Microsoft Office Excel.

2.
Q : What happened to speech recognition?
A : Speech recognition features are not available in the 2007 Microsoft Office system programs. To use speech recognition features, run Windows Speech Recognition in Windows Vista.

khoinguyen1407
07-08-2007, 08:49
ặc, vậy là chức năng chuyển tiếng nói thành text không có trong Office07 trên XP, vậy là thằng Tuổi trẻ lừa mình rồi, huhu

spinach
10-04-2008, 11:45
sao tui cài office mà ko đc nhỉ,nó hiện lên cái cài duừong dãn sao ấy