PDA

View Full Version : Loa cứ bật lên nhưng không dùng có tốn điện không?

ark_ff9
26-07-2015, 00:29
Mình có cái loa vi tính 2.0 10W nối với đầu DVD thường dùng nghe nhạc buổi tối. Nghe nhạc xong mình tắt đầu đĩa đi bằng điều khiển từ xa (mình nằm trên giường) còn loa thì cứ để bật như vậy qua đêm vì mình ngại dậy tắt. Loa bật mà không có tiếng như thế có tốn điện không? Để lâu loa có hỏng không?

nino
26-07-2015, 15:16
Mình có cái loa vi tính 2.0 10W nối với đầu DVD thường dùng nghe nhạc buổi tối. Nghe nhạc xong mình tắt đầu đĩa đi bằng điều khiển từ xa (mình nằm trên giường) còn loa thì cứ để bật như vậy qua đêm vì mình ngại dậy tắt. Loa bật mà không có tiếng như thế có tốn điện không? Để lâu loa có hỏng không?
Chắc chắn là có tốn điện, còn lâu hư hay không thì không biết, có cái loa vi tính ở nhà, cứ như thế gần 10 năm rồi nhưng nó chưa hỏng.

damtuan01
26-07-2015, 15:57
chắc chắn là có tốn điện rồi , nó sẽ tốn ở mức ít nhất

massage sai gon
26-07-2015, 16:40
hỏi khó thế, mình phải suy nghĩ 10 phút mới trả lời "Có" dc

vohinha1
26-07-2015, 17:40
chắc chắn là có tốn điện rồi , nó sẽ tốn ở mức ít nhất

day la cau tra loi chinh xac nhat.