PDA

View Full Version : Main Compaq Presario 2100

WhiteKnight
28-07-2007, 10:15
Em có cái máy Compaq Presario 2100 bị hư nguồn em đem đến thằng ITCare ở đường Hoàng Văn Thụ Phú Nhuận sửa, nó báo hư chip cầu nam nguồn và chíp card màn hình báo sửa 70$, em đồng ý, để đó 1 tuần nó mới nói là ko có linh kiện card màn hình thay, nó nói muốn sửa dc thì phải 1 tháng (moẹ nó)trong khi nó đã rã chân hàn con chip ra. Híc, tui mới nói nó là thôi tra lại nguyên trạng cho tui tui đem đi chổ khác sửa. Thế là nó trả máy cho tui mà ko hề nguyên trạng so với lúc ban đầu: nguồn lên thường trực hoài ko tắt dc, nó còn nói là một là sửa dc hai la ko chứ ko thể nào làm lại như ban đầu dc (hic, tức ói máu), nó còn nói là tụi nó là khét tiếng ở TP này.

Tui bực quá đem máy qua 1000laptop.com ở Lê Thị Riêng, lúc đầu nó nói là hư chíp bắc đòi thay 60$ (mk mỗi thằng nói 1 kiểu), tui ok, đến khi nó thay xong nó nói là vẫn ko lên phải thay main 170$ nếu đổi main, còn thay (nó lấy main tui) thì 190$ ,tui dc biết đó là main cũ (của máy khác) chứ ko phải main mới, mà bảo hành có 1 tháng.

Có bác nào biết main loại này rẽ hơn, hay nơi khác sửa pro hơn (rẻ mà chất lượng) thì cho tui biết với.

Híc, thế mới biết tụi sửa đó toàn là cùi bắp, mỗi thằng chẩn đoán một bệnh mà chẳng thằng nào sửa dc, bó tay!:no:

edgarddavid833
09-08-2007, 23:06
mình cũng đã sửa mainboard laptop Toshiba A80 ở đó,cũng chip card màn hình,nhưng vấn đề là nó có khả năng hư lại rất cao,sau đó có thể ảnh hưởng các bộ phận khác trên main hoặc có khả năng bỏ luôn cái main là rất cao,mình nghĩ họ không trung thực,bên 1000-com.com có nói cho khách hàng nguy cơ này và đồng ý rủi ro họ mới dám tiến hành
mình rất xấu hổ về bản thân,mình đã không tìm hiểu kỹ,có thể cái main của mình thật tệ,mình hy vọng có thể bạn xem xét kỹ lại,mình nghĩ là mình có trách nhiệm cảnh báo,nếu bạn chưa biết ,mình cũng không nghĩ xấu ai cả,nhưng mình nghĩ nếu có thể bạn thay hẳn main bạn cũng nên kiểm tra main trước khi thay và nhớ bảo họ cam kết trong vòng 1 tuần đầu test liên tục có vấn đề gì thì đổi cái khác,không sửa chữa
còn nếu bạn có ít tiền thì phải yêu cầu bên itcare cam kết sẽ không có bất cứ vấn đề nào về main nữa,nếu có thì họ phải thay cho bạn cái khác còn nếu sửa thì phải giới hạn thời gian là 1 tuần thôi và có lẽ phải bảo hành tới 3 tháng 1 tháng có lẽ không đủ cho sự đảm bảo sửa chữa,họ lề mề kinh khủng,mình lao tâm khổ tứ cả tháng trời chờ đợi,mất tiền tật mang,bạn phải cam kết để khỏi mang tiếng ép người quá đáng.
mình không nghĩ là mình khờ ,mình đã tỏ ra rất tôn trọng họ,nhưng họ thì lại nghĩ mình khờ,quá hiền,mình nghĩ sống phải có niềm tin ,tin tưởng mọi người
vấn đề là mình vội vàng không tìm hiểu kỹ,mình cũng mong itcare xem lại,nhắm cái gì có thể làm thì nhận,
mình hy vọng mọi sự có thể sửa được,nhưng phải là thật sự được ít nhất là cũng không thua mới tinh nhiều lắm
bạn có thể qua gọi cho mình để nắm thêm chi tiết,9164105 gặp thống,mình 26 tuổi

sauvtc
08-12-2010, 12:36
Bạn đến chỗ Nhất Nghệ Tinh, ở đường 114L đường Phan Văn Trị, P10 Quận GV để sửa