PDA

View Full Version : DiỆt Virut ? Help Me T_t

iTa-Corporation
28-07-2007, 09:50
Hiện giờ ở máy nhà em bị dính một con virut mà nó khóa ché độ đăng nhập acc của Windown . Tức là giống như một chế độ đặt Password cho Acc user của Win, nhưng cái này là do virut làm T_T, không thể làm zi khác để vào giao diện desktop dù vào bằng SMod...
Em co thử diệt bằng Dos ... nhưng không có tác dụng.
Dữ liệu lưu trữ rất quan trọng nhưng không cách nào lấy lại được >.< Có ai biết giúp em với .!

tienthanh_tn
28-07-2007, 10:27
Bạn đã thử dùng mấy cái chương trình xóa mật khẩu XP Account trong đĩa HirenBoot chưa? Nếu chưa thì hãy thử dùng nó để xóa pass của acc Adminitrator và các acc khác, rồi đăng nhập vào mà backup dữ liệu,quét virus = các chương trình antivirus mà đã được cập nhật. Cuối cùng, nếu vẫn bị thì chỉ còn cách cài lại Win (hi vọng là bạn còn có 1 bản GHOST sao lưu)

squall86
28-07-2007, 10:34
Hiện giờ ở máy nhà em bị dính một con virut mà nó khóa ché độ đăng nhập acc của Windown . Tức là giống như một chế độ đặt Password cho Acc user của Win, nhưng cái này là do virut làm T_T, không thể làm zi khác để vào giao diện desktop dù vào bằng SMod...
Em co thử diệt bằng Dos ... nhưng không có tác dụng.
Dữ liệu lưu trữ rất quan trọng nhưng không cách nào lấy lại được >.< Có ai biết giúp em với .!

hello!
Lúc login bạn gõ pass là: hacked
ok thì trả lời lại

Xpro
29-07-2007, 09:11
ủa squall86 sao phải gõ pas la hacked "hackded" có nghĩa gì hay ai đặt hay la 1 lệnh bác làm ơn giải thích dùm cháu :D

iTa-Corporation
29-07-2007, 19:46
/to squall86 : Thưa bác vấn đề của chúng ta là nó không hiện khung gõ mật khẩu ra ... nên tui gõ bằng cách nào đây T_T !!
/to tieuthanh : Thank bạn ! Mình sẽ thư xem có được không ...

nguyenvuhoang
29-07-2007, 22:24
1 thói quen khá phổ biến là hầu như máy pc cá nhân nào cũng login với quyền admin. Dựa trên đó. có số loại virus tự set lại pasword user. còn Password là gì thì chỉ có người tạo ra con virus đó biết,và 1 số loại virus cũng set pass la hacked (vào trang web cua BKAV để xem thêm hoặc có thể search trên google). Tạm thời khi mở máy đến màn hình đăng nhập, bạn hãy nhấn CTRL+ALT+DEL 2 lần, sẽ thấy được màn hình nhập user và pass, sau đó làm theo cách của squall86. Còn không được thì dùng các tool của đĩa hiren boot để ***** pass và copy data

squall86
30-07-2007, 18:51
/to squall86 : Thưa bác vấn đề của chúng ta là nó không hiện khung gõ mật khẩu ra ... nên tui gõ bằng cách nào đây T_T !!
/to tieuthanh : Thank bạn ! Mình sẽ thư xem có được không ...

oack, reset pass admin và nó ko hiện ra khung mật khẩu, ho` bo' tay.
bạn vào safe mode cũng ko có ah, thôi ra quán mua cái đĩa Hirent'bot hoặc bạn lấy luôn đĩa Win repair la ok