PDA

View Full Version : Ổ cứng Samsung có nên ko ?

nokichuong
27-07-2007, 15:40
Đang tính bụp một con Samsung 160GB(SATA II) anh em góp ý xem có nên ko ? Nếu ko nên thì tư vấn dùm em cái hãng khác :helpsmili

acquydeptrai
27-07-2007, 16:00
samsung thì không có gì để bàn, quá tốt rồi. Không hiểu tại sao tôi rất thích dùng hàng samsung, ổ cứng, màn hình, ram, điện thoại, TV.... đều là của samsung hết, tất cả đều chạy ổn định từ ngày mua đến giờ. Có cái ổ cứng trước bị sét đánh nên phải đổi ổ khác (nhưng vẫn là samsung)

nokichuong
27-07-2007, 16:14
ổ cứng mà sét cũng đánh tới ah :blink:

giooc3chop
27-07-2007, 16:34
samsung thì không có gì để bàn, quá tốt rồi. Không hiểu tại sao tôi rất thích dùng hàng samsung, ổ cứng, màn hình, ram, điện thoại, TV.... đều là của samsung hết, tất cả đều chạy ổn định từ ngày mua đến giờ. Có cái ổ cứng trước bị sét đánh nên phải đổi ổ khác (nhưng vẫn là samsung)

Còn tui thì ngược lại, ko bao giờ xài hàng SAMSUNG từ ổ cứng, màn hình, ram, điện thoại, TV...
SAMSUNG rất thích hợp cho những ai có tinh thần khám phá và mạo hiểm.

acquydeptrai
27-07-2007, 16:43
cả main, nguồn cũng đi theo luôn. May phước con RAM và chip không sao! Main nhìn mấy cái tụ sùi hết cả nước ra ngoài nhìn phát khiếp!

nokichuong
27-07-2007, 16:50
Còn tui thì ngược lại, ko bao giờ xài hàng SAMSUNG từ ổ cứng, màn hình, ram, điện thoại, TV...
SAMSUNG rất thích hợp cho những ai có tinh thần khám phá và mạo hiểm.
ở trên mình có nói rồi nếu bác tư vấn ko nên chọn con samsung thì bác nên đưa ra 1 hãng khác dùm mình cái để mình tham khảo
bác nói ko ko vậy ai mà biết sao là sao :cool2:

hoaionline
27-07-2007, 17:27
Ổ Samsung theo kinh nghiệm của mình thì không nên dùng:

- Kêu to, nhất là lúc phải truy vấn dữ liệu nhiều
- Bị những chứng ngớ ngẩn: Tự nhiên ko nhận ổ C, Mở máy ra đụng một phát vào đít đóng vào, khởi động lại thì lại nhận, đảm bảo 10 lần như vậy, 9 lần động vào đít là được :(

Con Seagate là trâu nhất, bảo hành tận 5 năm, êm ái... Hôm nọ lùng mãi con 160G ở HN mà ko có nè

chang_ngao_op
27-07-2007, 19:02
Mình thấy Seagate là good nhất, nhà mình 18 máy đều dùng Seagate cả, xài > 2.5 năm rồi mà chưa có cái nào trục trặc.

xuantam
27-07-2007, 19:28
Seagate ngon nhất, mấy thằng bạn từng dùng Samsung đến khi nâng cấp ổ mới toàn Seagate hết, tui cũng đang xài 2 ổ Seagate: 1x80GB + 1x250GB

hotpc68
27-07-2007, 20:01
Hàng điện tử thì không dám nói trước ?
Chất lượng số 1: Seagate
Bảo hành số 1: SamSung
--> Tùy vào mục đích sử dụng mà lựa chọn bác à !

hoangdao26990
27-07-2007, 20:50
cả main, nguồn cũng đi theo luôn. May phước con RAM và chip không sao! Main nhìn mấy cái tụ sùi hết cả nước ra ngoài nhìn phát khiếp!

hii,nhắc đến sét đánh mới nhớ,hồi lớp 8,iem xài card TV dùng anten trời...
lúc đó đang bão,cố gắng xoay anten để chỉnh kênh thì...RẦM.
mẹ cha ơi hết hồn luôn,ra ngoài ngó cái anten đen thui :D
cũng may mà PC ko sao,chỉ restart lại thôi... :(

nino
27-07-2007, 21:19
Theo em thấy thằng nào cũng vậy các bác à, hàng điện tử mà ăn thua hên xui, có người xài ss 4-5 chẳng có sao, có người 5 tháng bảo hành 3-4 lần, sea hay cái nào cũng vậy thôi.
Em ngày xưa không xài Samsung, bây giờ xài 2 con dế SS, ổ cứng cũng SS, tuy nhiên TV thì không xài ... màu mè không đã gì hết (còn LCD thì hơi khác nha)....

nokichuong
28-07-2007, 02:16
nghe mấy bác nói,thôi bụp con Seagate vậy

SLI-nForce4
28-07-2007, 05:16
riêng cá nhân mình ko bao giờ sờ đến ổ HDD samsung nữa,quá sợ rồi,cứ cầm con nào là con đó bad là sao hả trời :bawling:
mua hàng Seagate bh 5 năm là ổn nhất rồi,bh chính hãng cũng tốt kém gì ổ samsung đâu nhỉ?? <<em chỉ đoán thế do..từ trc tới giờ đã bao giờ phải vác HDD seagate đi bh đâu,ổ samsung thì cứ gọi là...:whistling

nino
28-07-2007, 12:11
riêng cá nhân mình ko bao giờ sờ đến ổ HDD samsung nữa,quá sợ rồi,cứ cầm con nào là con đó bad là sao hả trời :bawling:
mua hàng Seagate bh 5 năm là ổn nhất rồi,bh chính hãng cũng tốt kém gì ổ samsung đâu nhỉ?? <<em chỉ đoán thế do..từ trc tới giờ đã bao giờ phải vác HDD seagate đi bh đâu,ổ samsung thì cứ gọi là...:whistling

Cái này gọi là "xui" thôi cu ơi :D :D...
Anh lúc trước chỉ xài seagate, xài hết bảo hành là ..."lụm" rồi, hiện nay đang xài 3 con SS chưa thấy trục trặc gì (còn bảo hành mà)

Alex_del
28-07-2007, 16:18
nghe mấy bác nói,thôi bụp con Seagate vậy

Cũng tùy hên xui thôi, hàng ổ cứng SEAGATE mình đang dùng bảo hành lên xuống, kì cà kì cạch, chạy kêu rì rì . Trong khi con ổ SS của thằng bạn thì ngon lắm, dùng lâu rồi thì chả sao .

nokichuong
28-07-2007, 18:35
em bụp con seagate rồi :(

caibang77
28-07-2007, 18:38
Nhà mình thằng em mở cửa hàng net cách đây 6 năm, mình chỉ thấy mấy con SEAGATE đời cũ chết thôi, còn SS thì từ khi nâng cấp lên giàn máy mới từ 2004 đến giờ chưa chết con nào, nói chung như bác Alex là hên xui thôi và đến giờ mình lại dùng Seagate đc 1 năm rồi, ghots rồi format tùm lum liên tuc chả làm sao

Mrscooby
28-07-2007, 22:20
Nếu bác thích Samsung thì vác về 1 con LCD 25'' Bordeaux cực xịn, chứ còn ổ cứng thì....eo ôi...!