PDA

View Full Version : Chức năng autoplay của CD-ROM???

hieule
27-07-2007, 10:13
Các bác cho em hỏi làm sao để khi đưa 1 VCD vào CD-ROM thì nó sẽ tự play bằng WMP, em đã kích hoạt chức năng autoplay trong Group Policy, phần autoplay của CDROM thì cho "Play using WMP", nhưng khi cho VCD vào thì nó chỉ open CD chứ nó không play bằng WMP, các bác giúp em với:(:(:(...

luckyboy_cuhen
27-07-2007, 10:57
Vào Start Menu > Run > Gõ lệnh gpedit.msc, trong cửa sổ Group Policy Editor, bấm vào dòng Computer Configurration ở bên phải, bấm đúp vào Administrative Templates, chọn System, bấm chuột phải vào dòng Turn off Autoplay Properties, chọn mục Enabled, chọn Autoplay cho CD-ROM drives, xong bấm OK và khởi động lại máy.

superthin
27-07-2007, 11:09
Vào Start Menu > Run > Gõ lệnh gpedit.msc, trong cửa sổ Group Policy Editor, bấm vào dòng Computer Configurration ở bên phải, bấm đúp vào Administrative Templates, chọn System, bấm chuột phải vào dòng Turn off Autoplay Properties, chọn mục Enabled, chọn Autoplay cho CD-ROM drives, xong bấm OK và khởi động lại máy.
Bác này chỉ các bước thì đúng nhưng mỗi bước chữ Disable mà bác bảo là Enable thì ... bỏ mẹ thiên hạ rùi :) . Vì sao? Xin xem mệnh đề sau sẽ rõ:

Turn off Autoplay Properties : Enable => Bật mục tắt Autoplay => Autoplay vô hiệu.

Turn off Autoplay Properties : Disable => Tắt mục tắt Autoplay => Autoplay có hiệu lực.

Và bác cũng cần lưu ý câu tiếng Anh: Aren't you a Vietnamese guy? => câu trả lời của bác là, là gì nào?