PDA

View Full Version : xem giúp em 2 con này

pavilion
26-07-2007, 21:19
HP Pavilion dv6000 (1099$ )
http://namphongpc.com/proddetail.asp?prod=HPdv6000T2350Nvi7400

IBM ThinkPad T60 (1250$ )
http://www.laptopshop.com.vn/laptop/index.php?productID=628

2 con này mạnh mà rẻ bất ngờ quá nên em cũng hơi nghi , em định mua qua mạng nên ko có điều kiện test hàng trước , bác nào có kinh nghiệm chuyện này thì tư vấn hộ em cái , em cám ơn lắm lắm

bogiayeu
26-07-2007, 21:53
Ah ! bạn nếu mua thì chọn con HP đi , nhà tôi có ng anh xài con y chang nó, chĩ khác là chip Duo của AMD,
Ổ cứng của con HP trên 120 gb , dc trang bị Vista Home bản quyền thì ngon hơn con IBM kia rồi , con IBM kia có 40 gb ah , xách tay mà có 40 gb thì đâu có đã. Con HP thì cái vỏ nó thôi bạn nhìn đã mê rồi, phân bố cổng cắm rất hợp lý , loa ở phía chỗ gặp lại củng rất tiện , phím Multimedia cảm ứng luôn đó bạn , DVD RW luôn , còn thằng IBM chỉ combo CD RW thôi . Kinh nghiệm tui xài thử thì màn hình con HP siêu sáng , phím gõ êm chất lượng rất khá tốt , webcam 1.3 mb tốt thằng IBM củng ko có , 15.4 ich ko wa nặng hơn thằng IBM.

------------------

Lời góp ý tui là bạn nên mua con HP , giá rẽ hơn , cấu hình cao hơn , nhìu cổng bố trí hợp lí , ổ cứng 120gb, chạy mướt Vista Home , DVD-RW, màn hình siêu sáng, tích hợp webcam 1.3 mb , loa chất lượng khá , phím Multimedia cảm ứng, chơi quickplay nhạc ko cần vào Win, Bluetooth ,Wireless 802.11g , kiểu dáng thời trang, thương hiệu mạnh. HP bây giờ doanh số bán máy tính đứng hàng nhất , nhì Dell và 3 là Ancer.

Theo tôi bạn nên hỏi xem có bảo hành toàn cấu 1 năm ko , con nhà tui xài Chíp Duo AMD, cấu hình tương đương , xách tay bên US chính hãng ,mua cách đây 8 tháng lúc AMD đang sale off cạnh tranh giá với Intel nên mua có 800 usd, VN thì 1300 lúc đó và có bảo hành toàn cầu .

Nếu nó lại nhà giao hàng thì bạn kiu nó bung ra Win Vista cho bạn coi , lúc đi dọ giá ở VN những con mới 100% thì chưa bung Win Vista

pavilion
26-07-2007, 22:22
cám ơn bạn , mình nghe FPT là nhà phân phối chính thức HP , mua ở đó chắc đảm bảo hơn ở chỗ trên ha , nhưng giá lại đắt hơn , mà mua con HP thì còn phải dành tiền kiếm thêm cục pin 12 cell(nghe Pavilion pin kém lắm) . Kẹt quá , ở Nam Phong hàng nhìu mà giá lại ngon , nếu máy còn nguyên thùng và seal thì đủ an tâm chưa nhỉ