PDA

View Full Version : Giúp em cứu dữ liệu với

Xemayngoai
25-07-2007, 20:06
Em đang dung phần mềm PQM để nhập các Parti lại thì mất điện nên Parti mới chưa đinh dạng đc kiểu file FAT32,bây giờ em ko có cách nào để vào lấy dữ liệu ở parti đó cả(vào Win ko thấy par đó),em ko dám format
Các anh có cách nào để lấy lại dự liệu trong đó ko,giúp em với

amibios
26-07-2007, 06:30
Em đang dung phần mềm PQM để nhập các Parti lại thì mất điện nên Parti mới chưa đinh dạng đc kiểu file FAT32,bây giờ em ko có cách nào để vào lấy dữ liệu ở parti đó cả(vào Win ko thấy par đó),em ko dám format
Các anh có cách nào để lấy lại dự liệu trong đó ko,giúp em với
1 điều đáng trách!Trước khi đụng tới ổ cứng bạn phải sao lưu lại đã!Thôi 0 trách bạn nữa bàn vào vấn đề khắc phục!
Bõ đĩa hiden vào boot,chọn phần reco xem nó có thể reco lại cho bạn thành 2part như cũ 0?Nếu 0 bạn buộc lòng format và để định dạng là loại giống như part cũ chứa dữ liệu!Sau đó dùng phần mềm reco!
Ở đây mình chỉ nói chung chung về phần mềm reco vì:
*Mỗi loại ổ cứng tương thích với các phần mềm reco khác nhau,có phần mềm chạy ổ này cho năng xuất tốt còn chạy ổ khác chỉ trung bình!
*Nên tìm phần mêm reco vào do nhà sản xuất ổ cứng của bạn cung cấp!

Lord_of_monsters
26-07-2007, 09:29
cứu data của bạn cũng không có gì khó cả bạn chia lại partion đi đàng nào cũng mất rồi sau đó xài phần mềm reco thôi vì bạn chanửg ghi đè cái gì lên cho lên cúu data rất nhàn

hunterxzx
26-07-2007, 22:40
search trên mạng phần mềm get data back đó cứu dữ liệu tốt lém

duongtien
26-07-2007, 23:13
Getdataback có vẻ là 1 phần mềm hữu hiệu cho việc này.

congthanh79
28-07-2007, 11:47
reco thật hay đó.Nếu làm được thì cho anh em biết ha?

quocthao
28-07-2007, 12:11
Bạn cứ dùng Disk manager cua OnTrack chia lại HDD rồi sau đó dung GetDataBack cài vào máy thực hiện phục hồi lại tất cả dử liệu có trên Partition mới chia , tuy nhiên Bạn phải dùng HDD khác để lấy lại dử liệu vì không thể phục hồi trên chính partition đó nó sẻ làm tiêu tan hết dử liệu đang còn trên partition đó ngay vì nó chép chồng là mất hết đấy . Chúc Bạn thành công