PDA

View Full Version : Hỏng Outlook Express

nguyenvanthu
25-07-2007, 16:55
OE(Outlook Express) trên máy mình không thể kích hoạt được chức năng gửi và nhận thư .Mong các bạn cho ý kiến khắc phục(tất nhiên đừng bảo mình cài lại Windows nhé)

The Old Man
25-07-2007, 20:24
Trước đó OutLook Express của bạn có chạy hay không. Đã setup Mail Account đúng hết chưa?.

tramlang
26-07-2007, 04:09
OE(Outlook Express) trên máy mình không thể kích hoạt được chức năng gửi và nhận thư .Mong các bạn cho ý kiến khắc phục(tất nhiên đừng bảo mình cài lại Windows nhé)

Nếu thật sự OE bị trục trặc mà có người khuyên bạn phải cài lại win thì ...tệ thật! Còn cách khác để cài lại OE mà không phải cài lại win cơ mà? Nhưng bạn sợ là phải, có một số ít người mà nếu xem lại các câu trả lời của họ thì hết hơn hai phần ba chỉ có mỗi một câu là : "Cài win và ..ghost" ghiếc rồi!!! Có thể đó cũng là một cách để tăng số lượng bài viết một cách nhanh nhất chăng?
Trường hợp của bạn thì đúng là phải xem lại phần cài đặt các thông số ( cũng không rắc rối gì lắm) cho Account mail của bạn, nhưng tôi cũng cần nhắc bạn là server của vnn dạo này rất hay trục trặc mà ....kg thèm báo trước, điều đó cũng làm gián đoạn việc gởi và nhận mail của OE đấy. Nếu bạn sử dụng hộp thư có đuôi là .vnn, bạn có thể liên lạc qua số điện thoại miễn phí 24/24 18001260 để được hướng dẫn cụ thể hơn ( kể cả cài đặt lại các thông số cho account của bạn trong OE) Chúc thành công.

DSon
26-07-2007, 08:30
Tui đang dùng mạng Viettel & email của Viettel luôn, nhưng cái Outlook của tui nó kỳ lắm, gửi nhận thư thì OK, mà gửi file là khỏi nói luôn. File họ gửi đều bị mờ đi(khó hiểu thiệt). Hỏi tổng đài hắn nói cái OE của tui bị hư, chết luôn ... Giờ hổng thèm xài nó nữa, đang dùng chương trình gửi nhận thư khác cũng OK. Vào Google gõ cái IncrediMail mà kiếm thử nhé, giao diện cũng đẹp lắm ^_^:D

vietran101
26-07-2007, 09:06
Nếu như bạn đã chắc chắn mọi cài đặt thông tin về người dùng đều chính xác thì hãy copy 2 file là Inbox.dbx và Outbox.dbx trong thư mục Outlook Express ở một máy tính khác (2 file này nằm ở đâu thì bạn hãy chạy chương trình OE, vào tools chọn options, chọn Mantenance rồi chọn Store Folder) rồi ghi đè vào thư mục OE trên máy của mình. Cách này mình vẫn hay làm khi gặp lỗi gửi đi, còn lỗi cả trong nhận về thì có thể do bạn setup account chưa đúng.

cutoi
26-07-2007, 09:36
Tui đang dùng mạng Viettel & email của Viettel luôn, nhưng cái Outlook của tui nó kỳ lắm, gửi nhận thư thì OK, mà gửi file là khỏi nói luôn. File họ gửi đều bị mờ đi(khó hiểu thiệt). Hỏi tổng đài hắn nói cái OE của tui bị hư, chết luôn ... Giờ hổng thèm xài nó nữa, đang dùng chương trình gửi nhận thư khác cũng OK. Vào Google gõ cái IncrediMail mà kiếm thử nhé, giao diện cũng đẹp lắm ^_^:D

Cái này là mwacj định trong OE mà, do sợ nhiễm Virus từ file đính kèm
Bạn bỏ nó bằng cách vào Tools --> Options -->Security --> Bỏ Do not allow attachment.............

nguyenvanthu
26-07-2007, 16:04
nếu mailbox của hãng yahoo thi cần có chương trình nào hỗ trợ để nhận và gửi thư trong OE(ai biết xin cho hướng dẫn cụ thể nhé).Máy mình cài Win XP

Lord_of_monsters
26-07-2007, 16:13
nếu mailbox của hãng yahoo thi cần có chương trình nào hỗ trợ để nhận và gửi thư trong OE(ai biết xin cho hướng dẫn cụ thể nhé).Máy mình cài Win XP

bạn chỉ cần khai báo lại cổng thôi

nguyenvanthu
27-07-2007, 07:42
vậy nhưng thông số nào mang tính đặc trưng riêng của yahoo.Bạn làm ơn giúp mình rõ hơn một chút được ko?

spartacus
27-07-2007, 08:26
Nếu thực sụ OE hỏng thì cách sửa chỉ có thể là cài lại Win thôi bạn ạ! Bạn không nói rõ là trước đó bạn có gửi và nhận mail bình thường không nên không thể biết là có phải bạn đã set Account nhầm không nữa, mà tình trạng máy của bạn hiện tại như thế nào?? Nó có trục trặc gì không hay vẫn chạy ok. Nếu máy vẫn chạy ok thì không lí do gì hỏng được OE cả, bởi vì rất ít người bị hỏng OE trừ khi bị Virus bạn ạ!

tramlang
27-07-2007, 08:50
[QUOTE=spartacus;799733]Nếu thực sụ OE hỏng thì cách sửa chỉ có thể là cài lại Win thôi bạn ạ!

Chỉ cần bỏ đĩa office vào máy ( Office XP chẳng hạn), chọn Custom, bỏ chọn tất cả các trình office khác, chỉ giữ lại OE, xúc tiến cài đặt bình thường. Sao cần phải cài lại Win?

nguyenvanthu
27-07-2007, 09:34
OE lại dùng được rồi mình làm theo cách của VIETTRAN101 cảm ơn mọi người đã giúp đỡ nhưng vẫn còn lỗi phông chữ trên các thanh công cụ thì làm thế nào

phamhongle84
27-07-2007, 19:50
"The host 'smtp' could not be found. Please verify that you have entered the server name correctly. Account: 'pop3', Server: 'smtp', Protocol: SMTP, Port: 25, Secure(SSL): No, Socket Error: 11001, Error Number: 0x800CCC0D"
mình vào oulock nó hiện lên cái này là gì đó mọi người nói hộ nha

phamhongle84
27-07-2007, 19:53
[QUOTE=spartacus;799733]Nếu thực sụ OE hỏng thì cách sửa chỉ có thể là cài lại Win thôi bạn ạ!

Chỉ cần bỏ đĩa office vào máy ( Office XP chẳng hạn), chọn Custom, bỏ chọn tất cả các trình office khác, chỉ giữ lại OE, xúc tiến cài đặt bình thường. Sao cần phải cài lại Win?

đúng đó đâu cần cài lại win làm gì

Lord_of_monsters
28-07-2007, 09:42
thì bạn điền cổng thích hợp cho nó 465 và 995 là nó chạy, không search lại trên diễn đàn tôi hay ai đó đã chỉ cái này rồi

nguyenvanthu
11-08-2007, 20:03
mình gọi tới 18001260 hỏi cách thiết lập thì họ trả lời OE không hỗ trợ hòm thư YAHOO.VẬY thì chỉ còn Pó tay luôn