PDA

View Full Version : Điều rất hay .Cần người giải đáp hộ .

namphap1
25-07-2007, 16:47
Chào các anh "em" ddth .Cho mình hỏi chút nhé .Mình hay vào 4rum .Nhưng hôm trc vào 1 4rum ko bít nó dùng cái lệnh gì trong 4rum .Mà chỉ là bức ảnh ,nhưng khi click vào bức ảnh đó lại ra 1website .Điều này mình thấy ngạc nhiên và rất hay .Ai có thể cho mình cách nào đc ko ạ .Mình nghĩ đây là họ dùng cái soft gì nhúng link vào trong ảnh .Mong các bạn chỉ giúp .

amibios
25-07-2007, 17:17
Hi hi nếu muốn viết được cái đó ít nhất bạn phải hiểu về PHP và 1 số ngôn ngữ lập trình wed!Cái đó còn tùy vào wed của bạn.Có thễ có sẵn bạn chỉ chèn hình và địa chỉ wed vào nhưng có thễ là bạn phải tự viết!Tùy theo người lập trình wed đó có cho bạn thấy đoạn mã và soured hay 0 thui:D

namphap1
25-07-2007, 17:22
Nếuơở 4rum mình thì chắc mod hack là đc .Nhưng ở 4rum khác .4rum của võlâm đó .Mình thấy như thế lên mới hay hay vào hỏi .Nếu ng ta cho "Tùy theo người lập trình wed đó có cho bạn thấy đoạn mã và soured hay 0 thui" thì mình làm như nào để chèn vào hả anh .Mong anh chỉ giúp !!!

goldensea80
25-07-2007, 18:11
Chào các anh "em" ddth .Cho mình hỏi chút nhé .Mình hay vào 4rum .Nhưng hôm trc vào 1 4rum ko bít nó dùng cái lệnh gì trong 4rum .Mà chỉ là bức ảnh ,nhưng khi click vào bức ảnh đó lại ra 1website .Điều này mình thấy ngạc nhiên và rất hay .Ai có thể cho mình cách nào đc ko ạ .Mình nghĩ đây là họ dùng cái soft gì nhúng link vào trong ảnh .Mong các bạn chỉ giúp .

Là sao??? Dùng HTML link với image là được chứ sao? Cùng lắm là dùng image map.

amibios
26-07-2007, 06:18
Là sao??? Dùng HTML link với image là được chứ sao? Cùng lắm là dùng image map.
Bác nói vậy thì đúng!(bởi vậy tui nói:1 là có sẵn soured chỉ chèn hình và link zo,2 là phải viết đoạn code cho phần này nếu bạn lập trình trên notepad)

DSon
26-07-2007, 08:35
Cái này đâu khó phải không các bác, rắc rối là khi click vào thì nó bay ra thêm một trang nữa hay là chuyển trang đó thành trang khác kìa. Cái này tui nghĩ phải viết rồi:D, Phải không các bác?