PDA

View Full Version : Quyết...cài Active Virus Shield ( bản free của Karpersky)

tramlang
19-07-2007, 13:18
Mấy ngày nay nghe theo sự ..."khích tướng" bởi một "trưởng lão" của trang này :"Việc gì phải "chui lủi" đi tìm, rồi xin xỏ ba cái *****, cứ tìm avs, AOl tặng free kia kìa...". Nghĩ cũng quá phải bèn vào www.actvevirusshield.com down về cấp kỳ.
Down xong thì chẳng thể nào setup được bởi nó hiện lên một thông báo không cho phép cài đặt. Bực nên down lại hai lần nữa với hai máy khác nhau, và kết quả cũng như nhau: "Không cài đặt được". Hiểu biết hạn chế nên post lên diến đàn nhờ anh em có kinh nghiệm việc này hướng dẫn giùm. Có "trưởng lảo" rất muốn giúp trực tiếp nhưng bận đi làm nên hổng gặp nhau để nhận sự giúp đỡ đó được.
Thất vọng nhưng viễn cảnh xài đồ của Karpersky mà hổng phải "luồn lách, key, *****..." Đường đường chính chính làm mình ....khoái chí, một lần nữa vào lại trang Web này, lần này tìm được cái "hướng dẫn cài đặt" rất kỹ lưỡng. Theo đó lại ...down về ( mấy bản cũ đã nổi giận cho vào....thùng rác hết rồi!!!), làm y như hướng dẫn của họ thì kết quả tốt.
Dù đã cài đặt được, nhưng đến giờ cũng vẫn không biết là mấy lần trước mình đã mắc lỗi gì? Nên cứ kể lại vì chắc cũng có nhiều anh em gặp trục trặc giống mình trong việc cài đặt AVS, mình past lại hướng đẫn đó để anh em xem, (nội dung cũng không có gì đặc biệt, bằng tiếng Anh nhưng cũng dễ hiểu, chỉ cần làm theo thứ tự là good):

To install Active Virus Shield:
1. Go to www.activevirusshield.com, then click the Get FREE Anti-Virus Today! Click Here To DOWNLOAD button at the bottom of the window.
2. In the next window, enter your email address in the box labeled E-mail Address*:, then click the Get it now button.
3. In the next window, click the orange Click here to Start Installation button to begin downloading the software.
4. In the pop-up window, click the Save button.
5. In the next window, select the Desktop option from the drop down menu at the top, then click the Save button.
6. On the desktop, double-click the Setup file to start the Active Virus Shield Setup Wizard.
7. On the Welcome to the Active Virus Shield Setup window, click the Next button.
8. Click the radio button next to I accept the terms of the License Agreement, then click the Next button to continue.
9. Select the destination folder and click the Next button to continue.
10. Installation will begin.
11. On the Welcome screen, click the Next button to continue.
12. On the Activation window, type in your Activation code, then click the Next button.
12. Click the Finish button to complete Active Virus Shield installation and restart your computer.

P/S: Rất cảm ơn Dly đã có nhã ý giúp đỡ. Chúc dly khỏe để làm việc thiện giúp ích cho cuộc đời!!!

adn
19-07-2007, 16:14
Bước 12, Activation code ở đâu ra vậy bạn?

adn
19-07-2007, 16:16
Chờ gẫy cổ không thấy nó send Activation code đến

all4country
19-07-2007, 16:52
Trong email bạn cung cấp, có thể nó đã nằm trong bulk mail!

dly
19-07-2007, 16:57

Họ nhiệt tình lắm bạn ạ! Mới send địa chỉ mail xong là nhận được ngay. Kiểm tra lại hộp thư của mình :D :mad:

@ tramlang: Cảm ơn lời chúc của anh. Vui vì anh đã qua được :D

kiet567890
19-07-2007, 16:59
máy tính của tôi hiện đang sử dụng hệ điều hành Window XP, vừa rồi do sự cố máy, tôi cài lại vietkey và font abc nhưng khi truy cập mạng lại bị lỗi font chữ, rất khó đọc.
mong các bạn giúp đỡ

nguyen_cuong
19-07-2007, 21:40
Cái thằng AVS dùng khá tốt. Bạn phải cho địa chỉ mail chính xác, họ sẽ gửi ****** ngay lập tức.

magusvn
19-07-2007, 22:20
cái này xài tốt lắm hả mấy anh, thằng NAV nó update sao đó mà 0 cho em xài **** nữa, để em chuyển sang xài cái này thử

adn
20-07-2007, 07:51
Trong email bạn cung cấp, có thể nó đã nằm trong bulk mail!

Mình cũng là dân vi tính. Mình check hết cái account email của mình rồi, vẫn không thấy họ send đến. Cho đến thời điểm bài viết này là 16 tiếng rồi.

Vậy là sao đây !?

Hay là tháng này mình không may mắn :D

vnn1980
20-07-2007, 08:06
He he Tớ làm vài chục con Email ảo vẫn nhận được Key như bình thường

Legend_VN
21-07-2007, 22:48
Cũng không nhận đựoc luôn.
Potay

Hell Fire
23-07-2007, 10:49
Em xài Vista chạy ko đựoc file cài nữa, chả hỉu ???

dly
24-07-2007, 19:49
Vista có máy mình cài được, có máy không :confused:

2Het
24-07-2007, 20:27
1- Key của Kaspersky gởi về địa chỉ mail của mình rất nhanh, nhưng coi chừng phải lục trong thùng rác vì thằng Gmail nó tưởng là spam.

2- Điền key vô để activate phải có nối mạng, nếu ko thì nó ko cho update. Đây là hạn chế rất lớn với những máy ko có kết nối internet, muốn có bản free và update thủ công!

dly
24-07-2007, 21:03
Để update thủ công bạn bạn chỉnh: setting, update, manuel và chỉ vào nơi chứa các file bạn đã down xuống .

Trình Kaspersky lưu file này khi update theo đường dẫn sau C:/Documents and Settings/All Users/Application Data/AOL/AVP6/Dskm

đóng gói nó lại và đem qua những máy không có điều kiện online

all4country
25-07-2007, 09:17
Lạ nhỉ, thường mình chỉ yêu cầu 1 cái là nó gửi đi luôn :D

Mình cũng là dân vi tính. Mình check hết cái account email của mình rồi, vẫn không thấy họ send đến. Cho đến thời điểm bài viết này là 16 tiếng rồi.

Vậy là sao đây !?

Hay là tháng này mình không may mắn :D

Help me baby
12-08-2007, 19:57
sao kì quá mình vào www.actvevirusshield.com nhưng ko thấy chữ Get FREE Anti-Virus Today! mà thay vào đó là dòng chữ We're Sorry!
AOL® Active Virus Shield is no longer available.
Looking for protection from viruses, spyware and hackers?
We are now offering McAfee® Virus Scan Plus-Special edition from AOL.
Please visit AOL® Internet Security Central to find the most comprehensive FREE set of safety tools available to help keep you, your family, and your PC safer from online threat
Ai dơn rùi gưi giúp mình đi.mình ko dơn được.yahoo cua mình là al0_3md0h4@yahoo.com

all4country
12-08-2007, 22:06
Bây giờ thằng AOL chuyển "đối tác" rồi, từ Kaspersky sang Mcafee, bạn có thể vào đây để download nhé. McAfee cũng có tiếng lắm :yes:
http://safety.aol.com/isc/BasicSecurity/

sao kì quá mình vào www.actvevirusshield.com nhưng ko thấy chữ Get FREE Anti-Virus Today! mà thay vào đó là dòng chữ We're Sorry!
AOL® Active Virus Shield is no longer available.
Looking for protection from viruses, spyware and hackers?
We are now offering McAfee® Virus Scan Plus-Special edition from AOL.
Please visit AOL® Internet Security Central to find the most comprehensive FREE set of safety tools available to help keep you, your family, and your PC safer from online threat
Ai dơn rùi gưi giúp mình đi.mình ko dơn được.yahoo cua mình là al0_3md0h4@yahoo.com

thanhbao153
20-08-2007, 20:37
ai có phần mềm diệt virus hiệu quả nhất làm ơn chỉ dùm,minh là new member của DDTH,thanks

thanhibm
24-08-2007, 16:15
Bây giờ thằng AOL chuyển "đối tác" rồi, từ Kaspersky sang Mcafee, bạn có thể vào đây để download nhé. McAfee cũng có tiếng lắm :yes:
http://safety.aol.com/isc/BasicSecurity/

Thằng này bắt có Screen name nên mệt wa :D