PDA

View Full Version : Tin nóng ! Một cầu thủ Trung Quốc bất tỉnh nhân sự

gamerchina
18-07-2007, 21:33
Đang xem trận Trung Quốc _Uzbekistan (0-3)
Phút bù giờ cuối cùng ,một cầu thủ TQ bất tỉnh nhân sự ! Chưa biết sống chết ra sao

security_plus
18-07-2007, 21:43
Mai thì biết. Giật cái tít kinh khủng :p

never_again922
18-07-2007, 21:43
Đúng là nóng thật. China bị loại là đúng roài, cả tỷ người mà tìm không ra 11 người đi lấy cup.

CNTTSG
18-07-2007, 22:05
Bác này nhanh thật , hơn cả mấy thằng Vnexpress.net

co3d
18-07-2007, 22:31
****, TQ nhục quá, dân đông như vậy mà ko tìm ra nổi mấy chục thằng đi đá, sân chơi này mà chơi ko nổi thì yếu sinh lý rồi, haha.

Phở Tái
19-07-2007, 00:35
TQ họ chỉ mới thả đội hình B ra thôi ^^. Nói nước người xin hãy nhìn lại chính nước ta, cũng cả chục triệu dân chứ đâu ít ^^

Arkain
19-07-2007, 06:52
****, TQ nhục quá, dân đông như vậy mà ko tìm ra nổi mấy chục thằng đi đá, sân chơi này mà chơi ko nổi thì yếu sinh lý rồi, haha.

TQ họ chỉ mới thả đội hình B ra thôi ^^. Nói nước người xin hãy nhìn lại chính nước ta, cũng cả chục triệu dân chứ đâu ít ^^

Bác Phở chơi cú giò lái quá đẹp, hahaha.

Dân số Australia: 20 triệu
Dân số South Korea: 49 triệu
Dân số VN: 85 triệu

Theo logic của bác co3d thì sinh lý thanh niên VN cũng đang có vấn đề!

security_plus
19-07-2007, 08:33

Đâu phải. Tại hôm qua, các cầu thủ Trung Quốc ăn nhằm bánh bao bìa "các tông" thôi :)

noob.123
19-07-2007, 08:46
Hố hố bọn tàu nhục như 1 con trùng trục, kém cả "ông em" VN.
VN vô địch:D

gianhut
19-07-2007, 08:56
Hố hố bọn tàu nhục như 1 con trùng trục, kém cả "ông em" VN.
VN vô địch:D

chứ cấi "ông em" VN của anh nó có vào được vòng trong nhờ chân của mình đâu? thà như vậy, đội hình người ta ko đủ mạnh bị loại. chứ vào trong bị người ta đá đít còn nhục hơn nữa. vào được nhờ ơn UAE mà suốt ngày cứ ba xạo, người ta cười cho. lol

co3d
19-07-2007, 09:12
Bác Phở chơi cú giò lái quá đẹp, hahaha.

Dân số Australia: 20 triệu
Dân số South Korea: 49 triệu
Dân số VN: 85 triệu

Theo logic của bác co3d thì sinh lý thanh niên VN cũng đang có vấn đề!
TQ thả đội hình B hả, đội hình A chắc để dành đá WC nhỉ, hehe. WC sợ vô ko nổi nữa, đá hay ghê!
Híhí, chẳng fải Việt Nam đi tiếp, còn TQ nó lủi thủi về nước đấy sao. Nếu đã so sánh VN & TQ thì nên so sánh thêm cái điều kiện thuận lợi và khó khăn đi, sẽ rõ...

security_plus
19-07-2007, 09:13
chứ cấi "ông em" VN của anh nó có vào được vòng trong nhờ chân của mình đâu? thà như vậy, đội hình người ta ko đủ mạnh bị loại. chứ vào trong bị người ta đá đít còn nhục hơn nữa. vào được nhờ ơn UAE mà suốt ngày cứ ba xạo, người ta cười cho. lol

Ai đá đít????
Chờ xem ;)

noob.123
19-07-2007, 09:27
Đúng rồi. Thằng tàu mạnh thế mà không tự định đoạt được số phận. Trong khi VN ta yếu, xác định là đá chơi thôi ai dè thắng thằng UAE, hòa thằng QUATAR ===> kể cả ăn may đi chăng nữa nhưng mà còn có cơ để vào ;) Còn thua Nhật thì không thể trách được vì VN mình thể lực yếu quá, đã dồn sức vào 2 trận đầu rồi thì không thể trách được
Chúng ta đã phải nhờ người UAE mới vào được vòng trong nhưng mà không có gì là nhục cả. VN có thua hay thắng tôi vẫn tự hào về bóng đá VN ngày nay :D.
Còn thằng anh tàu khựa thì, cứ cho là mạnh đi, người to cao phốp pháp đi mà đá nhục như 1 con trùng trục;)
Bọn tàu nên biết nhục đi là vừa
Àh VN vừa mới tăng được 25 hạng
http://thethao.dantri.com.vn/bongquocte/2007/7/119487.vip

MichaelTuanAnh
19-07-2007, 09:42
các bác chớ vội đắc ý, mấy cái thể thao này ông TQ chỉ giải trí cho vui thôi, còn những mặt khác kìa...
VN mình vào đc vòng trong là do may mắn thui chứ thực ra thì...ai cũng biết rõ thực lực của mình cả rồi.
Còn vòng trong này chiến đấu thế nào thì...hạ hồi phân giải...(Cầu mong cho thắng để em còn "Đi Gió về Trăng" nữa hehe)

nvp19892003
19-07-2007, 10:08
chỉ có 1 trận mà các bác kết luận luôn được sự phát triển của cả nền bóng đá TQ :D, cái này thì đến các nhà làm thể thao chiến lược cũng phải lạy các bác
tàu khựa với Ấn Độ dân số cao nhưng mà đá bóng có ra gì đâu, dân số cao chẳng ảnh hưởng gì đến chuyện đá bóng cả, đơn giản là 1 tỉ dân sinh ra 1000 thằng thần đồng thì đến 998 thằng bị mai một tài năng vì ko được phát triển đúng các rồi, 1 thằng thành thiên tài thì bị tệ nạn xã hội lôi cuốn :D
còn ở nước khác, 10 triệu dân sinh ra 10 thằng thần đồng thì đến 9 thằng trở thành cầu thủ thiên tài
phải so sánh thế chứ các bác cứ tính số dân tỉ lệ thuận với trình độ bóng đá thì VN phải giỏi gấp Singapore vài trăm lần :))

quangvu
19-07-2007, 10:24
Các bác cứ nói VN mai mắn. Vậy chứ nếu Vn kg có TAY thì khi may mắn đến lấy gì để bắt .
Một thắng, 1 hòa, trận cuối nhờ người khác đá hộ kg phải là chuyện hiếm trong bóng đá. Nên mới nói "1 thắng 1 hòa" là đã có 1 chân trong bán kết .
Ông anh TQ thì . . . nhắc đến chỉ có thể nói potay.com !

'OR''='
19-07-2007, 10:32
Nhìn TQ đá với Uzbek mấy phút cuối thảm hại thật, cầm chắc bị loại nên đá vật và vật vờ, cầu thủ thì nằm sân liên tục đến nỗi phải bù giờ hơn 10'

rapvietnam
19-07-2007, 10:35
dân số đông hay ít chả liên quan dc bao nhiêu gì đến đội bóng cả, nếu thế chắc bóng đá Hà lan chả ai biết đến

noob.123
19-07-2007, 11:00
Ối giời, bọn Tàu nó đâu thèm chơi cái giải cùi bắp này, dân VN trước giờ hay nổ, bóng đá Việt Nam trước giờ như con ca..c ai cũng biết, có tý đã nổ.

Phát chán bóng đá VN
Đúng rồi giải bé tí này mà còn không đá được thì ông anh tàu khựa đòi đá giải gì :-?
Nói chung bọn tàu chỉ bình thường thôi, thấy mấy ông như Ba Đẻn bảo ngày xưa hồi còn chiến tranh, sang tàu đá bóng giao hữu, ông anh tàu khựa thua suốt. Bây giờ nhìn thì to đấy, thể lực đấy nhưng chỉ là con hổ giấy thôi, bóng đá VN mà có tầm nhìn xa 1 chút thì tàu là cái đinh gỉ ;)

Phở Tái
19-07-2007, 14:39
TQ thả đội hình B hả, đội hình A chắc để dành đá WC nhỉ, hehe. WC sợ vô ko nổi nữa, đá hay ghê!
Híhí, chẳng fải Việt Nam đi tiếp, còn TQ nó lủi thủi về nước đấy sao. Nếu đã so sánh VN & TQ thì nên so sánh thêm cái điều kiện thuận lợi và khó khăn đi, sẽ rõ...

Ôi, dù gì thì Tàu họ cũng đã từng đặt chân vào WC rồi đấy ^^.

VN mới chỉ vào TỨ KẾT của 1 giải châu lục, VN ta chưa phải là một đối thủ đối trọng của các đội bóng CHÂU Á ^^ [ theo bình luận của 1 tờ báo ]

Như ông A.Riedl lúc nào cũng thốt 2 từ "may mắn" đó sao, giải kỳ này VN ta chỉ là may mắn mới lọt vào vòng trong, so về đẳng cấp thì còn thua xa lắm. Như những kỳ Sea Games hoặc Tiger Cup, [ Đông Nam Á ], có lúc nào chúng ta vượt qua tụi Thái đâu ^^

Nói gì thì nói, dù gì thì UEA cũng là vị thần may mắn cho VN mình, không có họ chắc giờ các cậu đã không bàn tán tới giờ rồi. UEA mới là đội đáng để chúng ta tung hô ^^

Những gì mình nói đều là sự thật, nhưng cho chắc ăn thì nói thêm câu cuối để đỡ bị "nhiết" ^^

VIỆT NAM VÔ ĐỊCH !!!

Arkain
19-07-2007, 14:59
Các bác đừng quá khích thế.

Việc gặp vận may trên sân thể thao chẳng có gì đáng nhục cả. Cho dù muốn dù không gì đi chăng nữa thì trong bất cứ một cuộc tranh tài nào cũng có sự nhúng tay vào của thần may mắn.

Và ngược lại, vận may cũng không đáng cho người ta thổi phồng lên rồi tự "nâng bi" lẫn nhau một cách đáng thương hại theo kiểu ếch ngồi đáy giếng, đà điểu vùi đầu.

Chính khi nào mình dựa vào cái vận may đó để cho rằng ta đây hơn người (giọng điệu quen thuộc của bọn bồi bút viết báo lá cải) thì khi đó nó mới trở thành điều đáng nhục nhã.

Phở Tái
19-07-2007, 15:04
MỌi người đang bàn tán trong không khí ôn hòa và đầy nhiệt huyết ủng hộ cho đội tuyển VN ta ^^

Cậu Arkain có lẽ lớn rồi mà "khả năng" phận biệt vấn đề còn hơi kém ^^, có ai ở đây quá khích đâu nhỉ ^^

gianhut
19-07-2007, 15:12
Đúng rồi. Thằng tàu mạnh thế mà không tự định đoạt được số phận. Trong khi VN ta yếu, xác định là đá chơi thôi ai dè thắng thằng UAE, hòa thằng QUATAR ===> kể cả ăn may đi chăng nữa nhưng mà còn có cơ để vào ;) Còn thua Nhật thì không thể trách được vì VN mình thể lực yếu quá, đã dồn sức vào 2 trận đầu rồi thì không thể trách được
Chúng ta đã phải nhờ người UAE mới vào được vòng trong nhưng mà không có gì là nhục cả. VN có thua hay thắng tôi vẫn tự hào về bóng đá VN ngày nay :D.
Bọn tàu nên biết nhục đi là vừa
Àh VN vừa mới tăng được 25 hạng
http://thethao.dantri.com.vn/bongquocte/2007/7/119487.vip

hòa Qatar à? Khi trận đấu kết thúc, chính A.Reidl cũng bất ngờ, nhưng cái đó ko nói, may mắn 1 phần, nhưng mà cố gắng cũng có 1 phần. Ghét nhất là cái tụi bình luận ba xạo
VN hòa Qatar + Qatar hòa Nhật <=> VN "có cơ hội" trước Nhật bản. lol

Còn thằng anh tàu khựa thì, cứ cho là mạnh đi, người to cao phốp pháp đi mà đá nhục như 1 con trùng trục;)
thế bây giờ đem TQ và VN ra đá thì dám cá độ với tôi ko? tôi chấp you 2 quả đấy!

Đúng rồi giải bé tí này mà còn không đá được thì ông anh tàu khựa đòi đá giải gì :-?
Nói chung bọn tàu chỉ bình thường thôi, thấy mấy ông như Ba Đẻn bảo ngày xưa hồi còn chiến tranh, sang tàu đá bóng giao hữu, ông anh tàu khựa thua suốt. Bây giờ nhìn thì to đấy, thể lực đấy nhưng chỉ là con hổ giấy thôi, bóng đá VN mà có tầm nhìn xa 1 chút thì tàu là cái đinh gỉ ;)

vừa mới bấm reply mới để ý thấy bài của bác phở, thôi kệ, nói luôn :D.

"Bọn Tàu" bạn nói ấy, ít ra người ta vào được vòng CK world cup bik bao nhiu lần, VN của bạn (của tôi) có vào được chưa? Nên chấp nhận sự thật, ăn hên thì ăn hên. Hôm nọ tôi đi chơi, ko có coi TV, mở đài lên nghe, tường thuật cái trận này mà luôn chuyển tiếp báo cáo của tỉ số trận kia, ko coi trận đấu của nước chủ nhà mình ra cái gì, có thấy nhục ko?
You có bao giờ coi ESPN ko? cái thằng dẫn chương trình da ngâm ngâm ấy, nó hỏi chuyên gia thế này nà: "Do you think that Vietnam got in to quarter final having their home supporters. And now they don't have it anymore in Thailand, is it the end of the war for them?"

Hồi tối đó tôi về đến TP, thấy tụi này nó "đi bão" toàn đeo cờ VN, ko ai đeo cờ của 1 nước UAE nào hết nhỉ? buồn cười thật.

P/S: là người có học cả (tôi ko biết anh thì sao), người ta TQ thì nói TQ cho đàng hoàng, cứ tàu này tàu nọ, anh coi anh có bằng người ta ko đã hãy nói chuyện như thế

Arkain
19-07-2007, 15:13
Ừ, tại vì những bài ấy đã được các Mods dùng khả năng phân biệt cực kỳ kém cỏi của mình để quét vào sọt rác rồi bác Phở ạ.

noob.123
19-07-2007, 15:47
hòa Qatar à? Khi trận đấu kết thúc, chính A.Reidl cũng bất ngờ, nhưng cái đó ko nói, may mắn 1 phần, nhưng mà cố gắng cũng có 1 phần. Ghét nhất là cái tụi bình luận ba xạo
VN hòa Qatar + Qatar hòa Nhật <=> VN "có cơ hội" trước Nhật bản. lol

thế bây giờ đem TQ và VN ra đá thì dám cá độ với tôi ko? tôi chấp you 2 quả đấy!

vừa mới bấm reply mới để ý thấy bài của bác phở, thôi kệ, nói luôn :D.

"Bọn Tàu" bạn nói ấy, ít ra người ta vào được vòng CK world cup bik bao nhiu lần, VN của bạn (của tôi) có vào được chưa? Nên chấp nhận sự thật, ăn hên thì ăn hên. Hôm nọ tôi đi chơi, ko có coi TV, mở đài lên nghe, tường thuật cái trận này mà luôn chuyển tiếp báo cáo của tỉ số trận kia, ko coi trận đấu của nước chủ nhà mình ra cái gì, có thấy nhục ko?
You có bao giờ coi ESPN ko? cái thằng dẫn chương trình da ngâm ngâm ấy, nó hỏi chuyên gia thế này nà: "Do you think that Vietnam got in to quarter final having their home supporters. And now they don't have it anymore in Thailand, is it the end of the war for them?"

Hồi tối đó tôi về đến TP, thấy tụi này nó "đi bão" toàn đeo cờ VN, ko ai đeo cờ của 1 nước UAE nào hết nhỉ? buồn cười thật.

P/S: là người có học cả (tôi ko biết anh thì sao), người ta TQ thì nói TQ cho đàng hoàng, cứ tàu này tàu nọ, anh coi anh có bằng người ta ko đã hãy nói chuyện như thế
Xin lỗi nhưng tôi không thể ưa bọn tàu khựa tại sao thì ai cũng biết. he he tôi cứ gọi là tàu khựa và tuổi trẻ tuổi già tuổi trung niên của VN cứ gọi là tàu khựa đấy thì làm sao ?
Ai có thể cấm được miệng quần chúng nhân dân nào.
Tôi xin nhắc lại bọn tàu cũng thường thôi :))

gianhut
19-07-2007, 18:32
Xin lỗi nhưng tôi không thể ưa bọn tàu khựa tại sao thì ai cũng biết. he he tôi cứ gọi là tàu khựa và tuổi trẻ tuổi già tuổi trung niên của VN cứ gọi là tàu khựa đấy thì làm sao ?
Ai có thể cấm được miệng quần chúng nhân dân nào.
Tôi xin nhắc lại bọn tàu cũng thường thôi :))

đúng là miệng lưỡi của những người vụn chèo khéo chống.
như akrain nói đúng đó, ăn hên ko có gì nhục, ăn hên mà hất cái mặt lên chảnh mới là đáng nhục.
nói có sách mách có chứng chứ, đề cao VN mình quá, coi thường người ta quá, cứ nói người ta thường, mà mình có bằng người ta đâu. lịch sử bóng đá đã cho thấy. VN ta đã bao nhiu lần vô địch châu á? đã bao nhiu lần đặt chân vào vòng chung kết world cup?
nói 1 câu ko phải xúc phạm, may mắn AFC nó cho đăng cai cái giải này chứ, ko thì ko bik chừng nào mới qua được cái vòng bảng or chừng nào mới có cửa đá. lol

co3d
19-07-2007, 18:58
đúng là miệng lưỡi của những người vụn chèo khéo chống.
như akrain nói đúng đó, ăn hên ko có gì nhục, ăn hên mà hất cái mặt lên chảnh mới là đáng nhục.
nói có sách mách có chứng chứ, đề cao VN mình quá, coi thường người ta quá, cứ nói người ta thường, mà mình có bằng người ta đâu. lịch sử bóng đá đã cho thấy. VN ta đã bao nhiu lần vô địch châu á? đã bao nhiu lần đặt chân vào vòng chung kết world cup?
nói 1 câu ko phải xúc phạm, may mắn AFC nó cho đăng cai cái giải này chứ, ko thì ko bik chừng nào mới qua được cái vòng bảng or chừng nào mới có cửa đá. lol

Shi t, Thế Giới đang hội nhập chú em ạ, những câu đại loại như chừng nào mới qua được vòng bảng cũ rích rồi đó em ui.

gianhut
19-07-2007, 19:06
Shi t, Thế Giới đang hội nhập chú em ạ, những câu đại loại như chừng nào mới qua được vòng bảng cũ rích rồi đó em ui.

cũ thì cũ, nhưng mà đúng sự thật là thế thôi. hội nhập chả có ảnh hưởng gì đến cái đẳng cấp của bóng đá VN cả. gia nhập WTO rồi tự nhiên VN đá hay hơn à? đóng phim chắc? lol

never_again922
19-07-2007, 19:17
mọi ng` nên so sánh thôi đừng nên sỉ vả , như thế không hay lắm. Bóng đá chỉ là trò chơi thôi, tranh luận để thư giãn thôi để cho trò chơi thêm phần thú vị mà.

noob.123
19-07-2007, 19:54
Đành rằng thằng tàu cũng có điểm hay nhưng xét 1 cách tổng quát thì bọn tàu khựa cũng chỉ là tàu khựa bị cả thế giới sỉ nhục và tẩy chay.
Nếu muốn bóng đá VN phát triển thì hãy vứt quách lứa cầu thủ 8x thậm chí 9x đi, đầu tư vào lứa 2k ấy. Hay hơn, theo tôi nghĩ lứa 2k sẽ mang lại vinh quang cho VN vì.
Thể lực có, được đào tạo bài bản từ bé ==> có cả kỹ thuật
Có kỹ thuật + thể lực = VCK WORLDCUP

nguyenniit1911
19-07-2007, 19:58
Trên đây nhiều bác có cái lòng tự hào của một dân tộc rởm, miệng mồm suốt ngày chửi bới nước khác. Có bao giờ nhìn lại mình là ai ko?

Doan Dung
19-07-2007, 20:17
Hãy cùng nhau tạo nên một không gian thân thiện và hòa nhã trên diễn đàn!

noob.123
19-07-2007, 20:26
Trên đây nhiều bác có cái lòng tự hào của một dân tộc rởm, miệng mồm suốt ngày chửi bới nước khác. Có bao giờ nhìn lại mình là ai ko?
Có chứ...........................................:D

gianhut
19-07-2007, 22:16
Đành rằng thằng tàu cũng có điểm hay nhưng xét 1 cách tổng quát thì bọn tàu khựa cũng chỉ là tàu khựa bị cả thế giới sỉ nhục và tẩy chay.
Nếu muốn bóng đá VN phát triển thì hãy vứt quách lứa cầu thủ 8x thậm chí 9x đi, đầu tư vào lứa 2k ấy. Hay hơn, theo tôi nghĩ lứa 2k sẽ mang lại vinh quang cho VN vì.

nói như ông thì cả thế giới nó đc đá VCK Worldcup rồi lol . VN mình, có bao giờ hơn đc thái lan đâu, nó ko có thể lực à? nó ko có kĩ thuật à? nó ko đc đào tạo bài bản à? nó đã từng đặt chân vào VCK WC chưa? lol

nguyenniit1911
19-07-2007, 23:53

Tương lai của bóng đá Vịt Nam là đây. lol

vanhoahoc
20-07-2007, 08:15
Tại sao chúng ta lại dùng từ "tàu khựa" nhỉ?
Người Hoa cũng rành IT lắm chứ! Nếu họ vào đây chửi VN thì diễn đàn này thành cái gì?
Mình không tôn trọng người ta thì làm sao người ta tôn trọng mình được!

security_plus
20-07-2007, 08:29
Tại sao chúng ta lại dùng từ "tàu khựa" nhỉ?
Người Hoa cũng rành IT lắm chứ! Nếu họ vào đây chửi VN thì diễn đàn này thành cái gì?
Mình không tôn trọng người ta thì làm sao người ta tôn trọng mình được!

Xin trân trọng thông báo: kể từ ngày hôm nay (20/07/2007) Security_plus tôi sẽ tẩy chay "bọn" Trung Quốc.

http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/story/2007/07/070719_stimes_spratlys.shtml

Chúng ta phải vượt lên!

gianhut
20-07-2007, 12:23
Xin trân trọng thông báo: kể từ ngày hôm nay (20/07/2007) Security_plus tôi sẽ tẩy chay "bọn" Trung Quốc.

http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/story/2007/07/070719_stimes_spratlys.shtml

Chúng ta phải vượt lên!

nhãm nhí. làm như cái nước VN nó hiền lắm vậy. cứ la bị nước người ta xâm chiếm, trong cái lịch sử vn đó, gả bà công chúa cho nước chim ba rồi lấy bà cái nước của người ta, bây giờ người ta tuyệt chủng bị xóa tên khỏi bản đồ luôn, có ai nói tới ko? mà thôi, ko nói bậy bạ, mắc công bị mấy bố trên kia vịn lol

noob.123
20-07-2007, 16:14

Chúng ta phải vượt lên!
Đây chỉ là 1 phần nguyên nhân thôi bác.Bọn tàu đểu từ trên đểu xuống. Em đã được cô giáo và bố mẹ, ông bà họ hàng giáo dục phải tẩy chay bọn tàu từ lâu rồi, bây giờ bác mới tẩy chay là e rằng quá muộn.:(

hoanglantham
20-07-2007, 17:48
Dân VN mình hâm mộ đá banh thì chẳng ai bằng cả. Nhưng mà mấy ai tập tành đá cho ngon lành .Toàn ngồi quán cafe xem,nếu có đá thì cũng đá cho vui.