PDA

View Full Version : Dễ mà không dễ!!

abang
18-07-2007, 08:27
Mình có 1 file abc.txt, bây giờ muốn tạo 1 file có tên ABc.txt trong cùng thư mục thì phải làm sao? Tại vì trong win mặc định không phân biệt hoa thường nên không biết chỉnh thế nào.

giooc3chop
18-07-2007, 10:28
Chỉ có 1 cách là bạn chuyển qua xài Linux => thế là xong , ha ha ha

The Old Man
18-07-2007, 10:30
Windows System và DOS không cho trùng tên thì không làm được.
Có lý do đặc biệt nào cần phải làm như thế, hay chỉ là thắc mắc tìm hiểu?

abang
18-07-2007, 10:42
Tất nhiên là có lý do cần thiết chứ. Không biết làm thế nào. hix

The Old Man
18-07-2007, 10:54
Bạn muốn không cho biết lý do thì thôi.
Trả lời vắn tắc cho bạn là tôi có thể tạo file giống hệt nhau trong một folder. Hoặc 2 file chử thường và chử hoa cũng được. Tuy nhiên nó cũng có cái lý của nó. Bạn không muốn nói thì tôi củng không muốn nói. Bye bạn!

abang
18-07-2007, 13:38
Khoan bye đã "bạn già" (old man) :-)
Thật ra mình đang tìm hiểu source code của một chương trình trên linux. Trên linux thì 2 file có phân biệt hoa thường. Bây giờ mình định phát triển trên windows. Ban đầu chưa tìm hiểu rõ ràng về source code nên hiện tại không thể sữa tên các file lại được (source code nhiều, liên kết file tùm lum, không kiểm soát hết). Nếu "bạn già" biết thì giúp mình nhé. Cám ơn trước!

tramlang
18-07-2007, 13:54
Hì hì...abang cũng ...dễ thương ra phết đấy nhỉ? Bác Tom đừng...nóng nữa đấy!!!

The Old Man
18-07-2007, 14:08
Khoan bye đã "bạn già" (old man) :-)
Thật ra mình đang tìm hiểu source code của một chương trình trên linux. Trên linux thì 2 file có phân biệt hoa thường. Bây giờ mình định phát triển trên windows. Ban đầu chưa tìm hiểu rõ ràng về source code nên hiện tại không thể sữa tên các file lại được (source code nhiều, liên kết file tùm lum, không kiểm soát hết). Nếu "bạn già" biết thì giúp mình nhé. Cám ơn trước!
Nếu bạn giải thích như thế từ lúc đầu thì tôi đả nói với bạn là "Không được" rồi khỏi phải cho bạn coi hình làm gì. Nếu dùng code để chuyễn file-name từ Linux sang Windows với những files có tên trùng (hoa và không hoa) mà muốn giử lại y nguyên file-name thì "Không được" tuy nhiên muốn làm cho "Thấy" trùng tên như tôi dã cho thấy hình thì lại là chuyện "Có thể".

abang
18-07-2007, 14:25
Hix, dù sao thì cũng cám ơn bạn già nhiều. Vậy bạn già giải thích cách làm của bạn già đi.