PDA

View Full Version : Gắn 2 ổ cứng SATA thế nào ???

Hell Fire
17-07-2007, 10:25
Mình đang xài 1ổ 160GB SATA Seagate, now mua thêm 1ổ 500GB SATA Western, nhưng gắn cáp hết ròi thì mở lên trong BIOS ko nhận được ổ cứng nào hết ? Now fix sao mấy bác ??? Ko bít fải set jumper thế nào, vì trên ổ Western nó ko thấy Primary/Slave gì hết :confused:. Thanx alot !

The Old Man
17-07-2007, 10:33
Không cần phải set jumper gì hết. Chỉ coi lại dây data cable và dây nguồn cho chắc chắn là xong.
Trong BIOS mà không thấy thì Windows kể như mù tịt.
Phải lo cho BIOS thấy trước cái đã.

Lord_of_monsters
17-07-2007, 10:37
Không cần phải set jumper gì hết. Chỉ coi lại dây data cable và dây nguồn cho chắc chắn là xong.

>bác nói đúng trong bios thì mù tịt làm sao ngoài nhận được, có lần mình cũng dính chấu rùi, cứ một cái hđ cắm jump master chân trong cùng con kia chả cần cắm gì tự nó nhận ngon lành (cắm cả 2 con không jump đôi lúc nó không nhận cũng chẳng rõ tại sao ) :beta:

khdba2002
17-07-2007, 10:50
Mọi người giúp tôi với, sao không thấy ai trả lời thế?
Máy tôi khởi động sau khi đánh password lại bị logoff ra ngoài mà không vào được Win là sao?
Kíu gấp với mọi người ơi!!!!

phamhongle84
17-07-2007, 11:36
Máy tôi khởi động sau khi đánh password lại bị logoff ra ngoài mà không vào được Win là sao?

Cài lại win đi Cài lại win đi ( the này dủ 20 chưa nhỉ???)

Lord_of_monsters
17-07-2007, 15:21
hình như bác là người thứ 4 kêu ca vụ này mấy khách hàng tui cũng kêu là gõ pass xong nó lại bật ra không log in được mặc dù đúng pass :down:
chắc virut mới quá (nhiều người bị quá):wacko:

Hell Fire
17-07-2007, 19:19
Hêhê, bác nói chính xác, em wên gắn cáp nguồn :tongue:,tại nó ngắn wá nên tọt xuống duói ko thấy. Nhưng now BIOS nhận ròi, vô Win lại ko thấy gì hết, với lại hình như đụng fần cứng chỗ nào á, hay bị báo lỗi màn hình xanh rồi restart, tháo thử ổ cứng Western thì boot vô Win bình thường :bawling:. Móa, , điên đầu ghê, chả bít why ???

tái sinh
17-07-2007, 20:14
Hêhê, bác nói chính xác, em wên gắn cáp nguồn :tongue:,tại nó ngắn wá nên tọt xuống duói ko thấy. Nhưng now BIOS nhận ròi, vô Win lại ko thấy gì hết, với lại hình như đụng fần cứng chỗ nào á, hay bị báo lỗi màn hình xanh rồi restart, tháo thử ổ cứng Western thì boot vô Win bình thường :bawling:. Móa, , điên đầu ghê, chả bít why ???

òa, gắn đc rùi mà hay bị màn hình xanh lè hử, có nhiều nguyên nhân lắm, nhưng nếu như của bạn thì thử thay nguồn khác khỏe hơn đi, 2HDD như thế thì tìm con nào >500w thử xem

The Old Man
17-07-2007, 21:57
Nếu windows chạy rồi thì nhanh lên vào Disk Manager chọn cái ổ mới đặt tên và tao partition và format ổ (nếu là ổ mới mua chưa có gì).
Nếu Win vẩn còn lổi thì coi lại nguồn cho tốt.

The Old Man
17-07-2007, 22:06
Chen vào post của người khác rồi đòi hỏi phải được giúp ngay là không phải phép.

Không nói HDH gì. Login lại bằng Administrator coi ra sao.
Giải thích lại trường hợp cho rỏ ràng.
Khi mở máy thì:
Login là ai?
Có pasword không?
Đánh pasword có đúng không,
Hay là quên pasword,
Hay là tự nhiên nó đòi pasword?
v.v

Hell Fire
18-07-2007, 12:09
òa, gắn đc rùi mà hay bị màn hình xanh lè hử, có nhiều nguyên nhân lắm, nhưng nếu như của bạn thì thử thay nguồn khác khỏe hơn đi, 2HDD như thế thì tìm con nào >500w thử xem

Nếu windows chạy rồi thì nhanh lên vào Disk Manager chọn cái ổ mới đặt tên và tao partition và format ổ (nếu là ổ mới mua chưa có gì).
Nếu Win vẩn còn lổi thì coi lại nguồn cho tốt.

OK. Thanx 2 bác alot :punk:. Vậy chủ íu do nguồn bèo à, mà chắc thế, vì em xài nguồn theo case (E6400, DVD, 1GB RAM, X1950 Pro, 2 HDD)