PDA

View Full Version : minh muon nhan duoc su giup do cua cac ban.

hoangtruc
30-08-2002, 16:00
Xin chao tat ca cac ban.
lol
Minh thi rat la thich di du hoc, nhung von tieng Anh cua minh thi ko duoc tot cho lam,minh mong se nhan duoc su tro giup cua cac ban.
Minh cung da vao cac trang web du hoc nhung ma minh chiu thui, chang the nao hieu noi, hihihi, dung cuoi minh nhe!:.( .Nha minh thi cung ko giau co gi nen minh cung ko dam xin di du hoc, minh chi mong la minh hoc gioi de minh co the duoc di du hoc thoi.
Rat cam on, mong nhan duoc mail hoi am.;)

nguyenhuuhuan
11-09-2002, 15:57
Chao em! neu em cam thay tieng anh em cam thay khong that tot, va em cam thay minh khong thich hop hoc tieng anh, Thi em nenchuyen qua 1 ngon ngu khac, Giong anhne. Anh luc dau, cung bang khoan hieu lam. anh hoc tienganh khong tot. vi anh mat can ban tieng anh, the nhung, roi anh cung chuyen huong, anh hoc tieng Duc va Phap. hai ngon ngu nay, anh cam thay thich the la anh hoc va tim toi, De roi, em di du hoc Duc hoac Phap ay,, khong nhat thiet la phai tieng Anh moi di du hoc duoc em ah, va sau nay, co co hoi lai. em lai hoc tieng anh them,nhu vay co tot khong!!!!

QAL
11-09-2002, 20:04
Ê, sao không ai lập ra CLB tiếng Anh hết vậy nhỉ, có thể trao đổi về tiếng Anh, nâng cao trình độ. 1 ý tưởng không tồi đấy chứ.

Huong Lenh
12-09-2002, 05:31
Hello ban Hoang Truc, mi`nh ten Huong. Mi`nh dang hoc o nuoc ngoai, U.S. Mi`nh thay neu ban muon di du hoc thi` mi`nh nghi chac tieng Anh cua ban khong te^. den noi nhu ban no'i dau. Chac la` ban hoc. gioi lam, nen moi thi'ch di du hoc. Mi`nh nghe duoc la` hoc sinh na`o hoc gioi se~ duoc di du hoc, vay mi`nh nghi ban nen hoc that gioi thi` ban se~ thuc hien duoc uoc mo* cua mi`nh. Okay, neu co' gi` ban co' the mail cho Huong.

Bài viết được gửi bởi hoangtruc
Xin chao tat ca cac ban.
lol
Minh thi rat la thich di du hoc, nhung von tieng Anh cua minh thi ko duoc tot cho lam,minh mong se nhan duoc su tro giup cua cac ban.
Minh cung da vao cac trang web du hoc nhung ma minh chiu thui, chang the nao hieu noi, hihihi, dung cuoi minh nhe!:.( .Nha minh thi cung ko giau co gi nen minh cung ko dam xin di du hoc, minh chi mong la minh hoc gioi de minh co the duoc di du hoc thoi.
Rat cam on, mong nhan duoc mail hoi am.;)

bpmtri
12-09-2002, 09:59
Gửi bạn Hoàng Trúc, đúng như lời bạn nói, hãy học tập thật giỏi vào đặc biệt là tiếng Anh, cơ hội du học sẽ đến với bạn, không bằng cách này hoặc cách khác. Có rất nhiều cách để bạn đi du học: từ nhà nước (hơi bị khó), tự tìm học bổng trên mạng, hoặc thi cái học hổng của Úc chẳng hạn...

Chúc bạn thành công. Nhân tiện, hôm nọ tôi có đọc báo tuổi trẻ nói có đợt nhận hồ sơ để xét học bổng thạc sĩ và tiến sĩ của TPHCM, nếu bạn quan tâm, đến số 224 Điện Biên Phủ để lấy hồ sơ. (Xem chi tiết trên báo tuổi trẻ Thứ 6, 06/09/2002)

hoangtruc
27-09-2002, 16:16
Mình rất vui khi nhan duoc mail cua cac ban.
Minh biet la tieng Anh cua minh bay gio hinh nhu la da mat can ban rui thi fai?huhuu, nhung ma ko sao , nhu Huu Huan da noi, sau nay co co hoi minh se di hoc mon khac , biet dau duoc lai gioi thi sao?Phai ko cac ban?

vanlan2010
12-11-2002, 01:46
hoangtruc thân,

Đôi khi việc chọn ngôn ngữ cũng tùy thuộc vào bạn quyết định đi học về ngành gì và sẽ dự định tương lai của mình ở nước nào. vanlan2010 ko muốn đề cao tiếng Anh nhưng mình thấy tiếng Anh hiện là ngôn ngữ phổ biến nhất trên thế giới và dĩ nhiên cơ hội cho tương lai của bạn nhiều hơn. Chưa chắc khi bạn học tại nơi nào thì bạn sẽ được ở lại và làm việc cũng như sử dụng ngôn ngữ đó. Việc tiếp thu một ngôn ngữ mới dĩ nhiên cần thời gian và đừng tự mình cảm thấy chán nản và cho rằng mình mất căn bản. Có chì thì nên... biết đâu chừng với quyết tâm đi học thì bạn sẽ lấy lại vốn tiếng Anh của mình thì sao? vanlan 2010 nghĩ dù gì bạn cũng đã có được sự tiếp nhận tiếng Anh trước kia, việc ôn tập và lấy căn bản theo mình nghĩ sẽ dễ dàng hơn là học thêm một ngôn ngữ khác.

Chỉ vài ý kiến đóng góp của cá nhân. Chúc hoangtruc quyết định đựơc cũng như hoàn thành ước nguyện du học.

vanlan2010