PDA

View Full Version : Mất đĩa cài cạc sound của máy

hyuk
16-07-2007, 11:12
E lỡ làm mất đĩa cài cạc sound của máy, bi h ko nghe đc âm thanh nữa, có máy chỉ để nghe nhạc là chính, vậy mà hix ...hix ... Main của em có tên là NVIDIA GeForce FX 5200( Microsoft Coporation ) anh chị nào có cùng main thì có thể share cho em cạc sound cho em đc ko ạ, em cảm ơn rất nhìu, hoặc anh chị nào pít cách tìm trên mạng thì chỉ cho em với ạ, nick ym của em là quanduirach102, e cám ơn nhìu lém

kotuankend
16-07-2007, 12:18
E lỡ làm mất đĩa cài cạc sound của máy, bi h ko nghe đc âm thanh nữa, có máy chỉ để nghe nhạc là chính, vậy mà hix ...hix ... Main của em có tên là NVIDIA GeForce FX 5200( Microsoft Coporation ) anh chị nào có cùng main thì có thể share cho em cạc sound cho em đc ko ạ, em cảm ơn rất nhìu, hoặc anh chị nào pít cách tìm trên mạng thì chỉ cho em với ạ, nick ym của em là quanduirach102, e cám ơn nhìu lém

Trùi ạh, NVIDIA GeForce FX 5200 là Vga card mà bạn, nếu sound card của bạn onboard thì phải xem trong main hoặc sách main có hướng dẫn chi tiết nói card bạn tên gì ( nếu onboard thông thường thì sound đa số là AC97 nhưng AC97 cũng tùy theo main gì nữa. VD: AC97 của main Asus,Intel,Giga...). Còn nếu sound card của bạn là rời thì bạn phải xem trên card của bạn tên sound card là gì nhé. Chúc bạn thành công :)

hyuk
16-07-2007, 16:21
thanx anh, em xem lại và đang nhờ bạn rùi ^^

hyuk
16-07-2007, 23:38
huhu em vẫn chưa tìm được, ai có share cho em với được không ạ T________________T

xuantoan134
30-06-2008, 09:52
Chào cậu hyuk. Em đánh mất bộ cài sound car rồi phải không? Anh có lời khuyên nhỏ cho em nè. Em tháo máy ra và đọc con IC sound car(nằm ở gần nút cắm loa đó). EM đọc thông số rồi lên mạng tìm theo thông số đó là được một bộ cài sound car tương thích