PDA

View Full Version : Xác suất VN vào tứ kết là bao nhiu?

'OR''='
15-07-2007, 09:57
Hôm qua em vừa tìm được quyến xác suất mượn của thư viện tưởng đã mất nên nảy ra ý định tính xác suất cho VN vào tứ kết. Các bác tham khảo nhá

Tình hình trước lượt trận cuối cùng
1.Nhật Bản 4 điểm 4/2
2.Việt Nam 4 điểm 3/1
3.Qatar 2 điểm 2/2
4.UAE 0 điểm 1/5

Vì gần như chắc chắn Qatar thắng UAE nên
A1=Qatar thắng UAE =>P(A1)=1
A2=Qatar hòa UAE =>P(A2)=0
A3=Qatar thua UAE =>P(A3)=0

Vì VN hòa Qatar (VN suýt thua), Qatar hòa Nhật (Qatar suýt thua) nhưng VN có lợi thế sân nhà, khán giả nhà, trọng tài nhà nên có thể coi VN và Nhật ngang cơ
A4=VN thắng Nhật=>P(B1)=1/3
A5=VN hòa Nhật =>P(B2)=1/3
A6=VN thua Nhật =>P(B3)=1/3

Giả thiết 2 trận đấu cùng giờ là độc lập nên
B1=đồng thời Qatar thắng UAE, VN thắng Nhật =>P(B1)=P(A1.A4)=P(A1).P(A4)=1/3
B2=đồng thời Qatar thắng UAE, VN hòa Nhật =>P(B2)=P(A1.A5)=P(A1).P(A5)=1/3
B3=đồng thời Qatar thắng UAE, VN thua Nhật =>P(B3)=P(A1.A6)=P(A1).P(A6)=1/3

C=VN vào tứ kết
D=Nhật vào tứ kết
E=Qatar vào tứ kết

P(C/B1)=1
P(C/B2)=0 vì gần như chắc chắn Qatar thắng UAE cách biệt 2 bàn trở lên
P(C/B3)=0

P(D/B1)=0
P(D/B2)=1
P(D/B3)=1

P(C)=sigmaP(C/Bi).P(Bi)=P(C/B1).P(B1)=1/3
Xác suất VN vào tứ kết là 1/3
P(D)=sigmaP(D/Bi).P(Bi)=P(D/B2).P(B2)+P(D/B3).P(B3)=2/3
Xác suất Nhật vào tứ kết là 2/3
P(E)=1

Kết luận
-Qatar gần như chắc chắn vào tứ kết nên VN và Nhật phải loại nhau.
-Nhật chỉ cần hòa là vào tứ kết, VN buộc phải thắng.
-Khả năng vào tứ kết của VN là thấp nhất trong 3 đội

Bài toán giả thiết 2 trận đấu cùng giờ là độc lập (trên thực tế là không độc lập) và chưa tính đến việc UAE có thể gây bất ngờ.

Lý luận nào cũng chỉ là màu xám
Chỉ có cây đời mãi mãi xanh
(Johann Wolfgang von Göthe)

gamerchina
15-07-2007, 10:24
Tính toán chi cho mệt !
Ai có cơ hội nhất quá rõ ràng rồi còn gì !
Qatar thắng UAE trên 2 trái là 90 % vào :
VN-JaPan thắng thua khỏi nói làm gì !
VN-Japan hòa :
0-0 VN loại
1-1 VN loại (khi Qatar thắng UAE trên 2 trái hoặc 2 trái từ 3-1 trở lên )
2-2 : VN và Nhật vào
Khả năng hòa với tỷ số cao là rất khó !
cầu mong thằng UAE thịt được Qatar !!!!

hello_you
15-07-2007, 11:05
quata mà thắng uae thì việt nam hết đường.chỉ mong khán giả nếu có đến sân xem trận này(dù cùng giờ với trận vn)thì cổ vũ hết mình cho uae .biết đâu khi thấy khán giả vn cổ vũ họ giữ được sạch lưới là tốt rồi :)

hungcrazy
15-07-2007, 11:44
A e ở SG kéo ra QK7 hâm dọa Quatar đê:(

nino
15-07-2007, 15:19
Có bác nào ở Sì Gòn tìm cách làm sao cho đám Quatar tiêu chảy mấy ngày thì đảm bảo VN vô vòng trong là cái chắc :D :D

babylearnit
15-07-2007, 15:27
A e ở SG kéo ra QK7 hâm dọa Quatar đê
mí giờ, mí giờ :D

Có bác nào ở Sì Gòn tìm cách làm sao cho đám Quatar tiêu chảy mấy ngày thì đảm bảo VN vô vòng trong là cái chắc
Thiệt hok, đeo diana vào đá cũng đc dzọ :D

chacchet
15-07-2007, 16:19
Chời ơi, sao NINO nói giống mình quá. Lạy trời cho mấy thằng Nhật ăn cái món cá tươi (mua ở chợ VN) cho nó bị tiêu chảy cả đêm thì đội VN mình chắc chắn vào tứ kết. Quá đã !

nmd
15-07-2007, 16:44
Mơ đi, nó có mang đầu bếp riêng sang đó. Kiểm tra qua 4-5 tầng lận. ^_^

nino
15-07-2007, 20:50
vậy là hết mơ :(. .

thongtinlaptop
16-07-2007, 00:03
chỉ biết mong cho vào đc để có động lực cho bóng đá nước nhà sang trang mới, amen !

thocon
16-07-2007, 09:00
Nói với tụi Nhật là: bọn mày mà thắng thì bọn tao sẽ ko cho bọn mày đầu tư vào nước tao nữa đâu!!! Hehe

atasi
16-07-2007, 10:21
hôm nay thời tiết ở thành phố không tốt, sáng đã mưa rồi chiều tối chắc cũng không ngoại lệ, khã năng 2 đội đá trong mưa rất cao. 2 đội chơi trận thủy chiến thì không biết trận này ai thắng ai ;)

testervn
16-07-2007, 20:00
Đến thời điểm này xác suốt là 100%, chúng ta tính tiếp xác suốt Việt Nam vào bán kết là bao nhiêu đi :)).

zhaoyun97
16-07-2007, 20:29
ông nội ơi = = ...giờ này nói làm gì nữa ...
lo chúc mừng cả 2 đội tuyển đi ^^!

nino
16-07-2007, 21:28
Chúc mừng 2 đội tuyển.
Giờ thì mình tính toán xem Việt Nam vào đến đâu nữa đi :D

nvp19892003
17-07-2007, 00:15
đến giờ khả năng VN vào tứ kết là 100% :D, khỏi tính

dth
17-07-2007, 09:08
XSTK hay những dự đoán cũng chỉ là dự đoán, là tính toán lý thuyết. Hôm qua kq trên sân cỏ ai cũng biết rồi. Sự kiện có XS thấp nhất đã xảy ra. Nhật, VN cùng vào tứ kết, dù VN thua Nhật tới 3 bàn. Hì, nên xem và tìm mọi cách cổ động cho VN đi.

thocon
17-07-2007, 09:53
Tuyển vài cô Yến Vi làm quà tặng mấy bạn UAE đi.

ThanhChung
17-07-2007, 10:09
Chúc mừng 2 đội tuyển.
Giờ thì mình tính toán xem Việt Nam vào đến đâu nữa đi :D

Vào đến đây là hết. :D
Ở tứ kết (ngày 21/7), Việt Nam gặp Iraq tại Bangkok
Thái Lan - Iraq: 1-1
Australia - Iraq: 1-3
Oman – Iraq: 0-0
Cập nhật thông số về Iraq cho các bác kết luận :D

Lord_of_monsters
17-07-2007, 10:16
Tuyển vài cô Yến Vi làm quà tặng mấy bạn UAE đi.

yêu cầu tuyển ngay cho đội tuyển chúng ta ấy :drunk:

thagnv
17-07-2007, 10:24
Tối qua, coi đá banh, Việt Nam thật sự đổ vỡ và lộ rõ đẳng cấp của mình trước Nhật Bản, cứ như con nít đánh nhau với người lớn, người lớn chậm rãi nhưng kiểm soát toàn bộ trận đấu, con nít thì hung hăng và càng đánh thì càng u đầu. Ai coi cũng nản, bằng chứng là họ chuyển kênh, không xem VN thi đấu nữa mà qua ủng hộ mấy chú UAE, hic hic... không hiểu họ nghĩ làm sao nữa, hình như họ cảm thấy việc đội VN càng vào sâu càng tốt mà không cần quan tâm đến khả năng thật sự của tuyển VN, màu cờ sắc áo cái gì chứ, yêu thể thao cái con khỉ, bất bình quá, tui như người mọi vì mọi người chẳng ai muốn xem VN đá tiếp, họ thì chuyển kênh và cổ vũ cho UAE... rồi sáng nay, bao nhiêu mỹ từ được tung hô như thường lệ... chẳng hiểu công việc của bình luận viên bóng đá là gì, khi VN ghi bàn thì bình luận viên hò hét, tán dương lên trời, khi Nhật ghi 2 bàn thắng đều quá xuất sắc (tại tui mới coi tới đó thì bị mọi người chuyển kênh, bực mình quá, không thèm coi nữa) thì chẳng có một dấu hiệu gì của BLV cả... họ nói đội VN đã bị ghi bàn... chưa kể sáng nay, nhà báo lại tốn chữ cho đội UAE nữa chứ... dân tình biểu tình đòi đất trước nhà quốc hội thì báo chẳng có một chữ... (http://www.bbc.co.uk/vietnamese/forum/story/2007/07/070710_land_people_opinion.shtml)

Cứ cái đà này mai mốt chắc mình cũng có tên trong Black List của mấy bác An ninh Văn hóa quá!

kikikiki
17-07-2007, 10:32
He, đọc báo thấy vé máy bay qua BK chỉ có 19$, các bác có rảnh thì cùng em qua bển cổ vũ cho VN nhá

hello_you
17-07-2007, 10:40
cổ vũ chi cho phí tiền .tiền đó để ăn có khi ngon hơn :D

thực ra trình mình vẫn thế thui .các bác tung hô quá làm mọi người cứ tưởng mình trên mây. thực ra đẳng cấp của mình chỉ thực sự lộ rõ sau trận hôm qua. có lẽ ,mình lên cám ơn nhật bản vì đã dạy cho mình một bài học .đẩy mình về vị trí biết mình là ai .

khuyenvanhchim2
17-07-2007, 17:06
Tui nói thiệt Bóng đá Việt Nam chỉ có Cổ Động Dzien là Số 1 ....là người thật sự Vì màu cơ sắc áo của nước nhà ..hihih

Tui phuc nhất là mấy cổ động viên hôm qua may cờ UAE và làm chearleader trong SVD Quân Khu Bải ^^ ....mấy người đó thật sự đáng yêu quá trời...

Vui nhất là trong khi gào khản cổ UAE..UAE....mỏi miệng quá ...với lại chưa quen có bạn kia chơi luôn ...U S A...U S A...làm vui gần chết...

Dù báo chí có tâng bốc Đội Tuyển thế nào....thì sự thật Đẳng cấp cũng chỉ đến thế ...vẫn có thể bỏ đội tuyễn về lo việc gia đình....vẩn đầy rẩy mấy chiện...ba..chấm hihihih

Hy vọng đến lứa cầu thủ ..của Bầu Đức huấn luyện thành tài ..thì Đội tuyển đủ Đức và Tài...Việt Nam có thể ngẩng cao đầu...Cổ động Viên...không phải làm " Ngụy quân Tử " ...

mà nói thiệt hôm qua tui đi làm " Ngụy quân Tử"....xong cuối cùng thì nể và yêu U S A ...ủa quên ..UAE thật sự :D hihih

TMA
18-07-2007, 11:03
Tui mắc cười! Báo chí lúc đầu mới thắng thằng UAE đã đem chuyện đẳng cấp với lại phong độ ra bình loạn, VN đã lên 1 đẳng cấp mới...kakaka. Nhật nó đá với mình cứ như đá với con nít zay, còn VN thì đá thì chỉ trông chờ kết wa trận bên kia.

Lọt vô trong, lúc trước thì nhờ người anh em Lào, bi giờ là nhờ U Anh Em. CDV mình thì mình bít thực lực đội mình tới đâu rùi, cổ vũ cho đội nhà là chính, vui là chính. Mấy bác báo chí thì cứ nổ um cả lên. Sức cầu thủ mình ko bằng tui nó là do cầu thủ mình thì ăn chơi, nhậu nhẹt wa, lãnh dc tiền thường là vô vũ trường, bia ôm chơi cho hết.

'OR''='
18-07-2007, 11:28
Bọn Nhật thắng VN nhưng tụi nó đang lo sốt vó vì gặp phải gặp Australia. VN mình tuy thua nhưng vấn vào được vòng trong lại tránh được đội mạnh, may quá còn gì.
Iraq mạnh hơn VN nhưng ở vòng tứ kết này cũng chẳng thể mong có đối thủ nào yếu hơn Iraq được. Mình nghĩ xác suất VN thắng Iraq cũng bằng xác suất VN thắng Thái Lan.

Arkain
18-07-2007, 13:16
Nhật lo sốt vó khi gặp Úc? hay là Úc lo sốt vó khi gặp Nhật?

babylearnit
18-07-2007, 15:43
thấy thằng úc đá với thái so thằng nhật đá với việt nam thì bung hết sức thằng nhậ cũng khó gặm thằng úc đc
cầu thủ úc toàn đá premier league, cứ tạt cánh đánh đầu như trận gặp thái thì thằng nhật cũng khốn đốn ko kém

'OR''='
18-07-2007, 16:28
Nhật lo sốt vó khi gặp Úc? hay là Úc lo sốt vó khi gặp Nhật?

Bác không nhớ là ở WC06 Úc thắng Nhật 3-1 à? Ở vòng bảng Úc nó đá vớ vẩn là do lục đục nội bộ thôi, chứ vào vòng tứ kết thắng là sống, thua là chết, bọn nó đoàn kết lại thì Nhật cũng khó mà chống được.

Arkain
18-07-2007, 17:12
Nếu thế thì đến game Japan - Australia thì bác nào bắt Úc nhớ chấp tớ vài ba điểm gì nhé :D

quangvu
19-07-2007, 11:23
Hy vọng đến lứa cầu thủ ..của Bầu Đức huấn luyện thành tài ..thì Đội tuyển đủ Đức và Tài...Việt Nam có thể ngẩng cao đầu...Cổ động Viên...không phải làm " Ngụy quân Tử " ...

mà nói thiệt hôm qua tui đi làm " Ngụy quân Tử"....xong cuối cùng thì nể và yêu U S A ...ủa quên ..UAE thật sự :D hihih

Chẳn có gì là Ngụy quân tử cả, nhất là làm chiện có lợi cho đất nước :wub: !

nguoimoi
19-07-2007, 11:25
Pác Quangvu này tệ thật PC bị dính Virus :"Nude Lindsay Lohan saver hxxp://myscreensavers.info/lindsay.scr"mà chơi liền 5 bài. Ghê thật !

quangvu
19-07-2007, 11:31
Pác Quangvu này tệ thật PC bị dính Virus :"Nude Lindsay Lohan saver hxxp://myscreensavers.info/lindsay.scr"mà chơi liền 5 bài. Ghê thật !

Máy dính Virus mà lại gặp mạng củ chuối !

vikkeix
19-07-2007, 11:47
0% - Không phần chăm.

vikkeix
19-07-2007, 11:48
Thực tế VN đá được 1 trận đầu, còn lại thì ra sân cho vui.........

nguoimoi
19-07-2007, 12:12
0% - Không phần chăm.

Việt nam bay sang Thai Lan để đá trận tứ kết từ hôm nọ rồi ! Pác chẳng theo dõi gì cả.

kendo
19-07-2007, 12:22
Mai phải lập ngay topic mới "Xác suất VN lọt vào...chung kết" mới đã chứ... lolz