PDA

View Full Version : có ai Du học tại canada

rinoa-16
10-03-2003, 06:15
hhi mình qua đây cũng lâu rồi và đang học về ngành ENGINEER COMPUTER nhưng mà có vẻ nặng quá , đang muốn đổi sang ngành design website quá hihi vì thấy ngành đấy cũng hay mà lại làm web đẹp có thể học tốt thì làm web cho công ty kiếm tiền nếu có ai ở CANADA thì cho xin địa chỉ mình có gì gặp nhau trao đổi học tập.

my address : 30 Central parkway,L5B1L3,MISSISSAUGA,ONTARIO
CANADA

rinoa-16
11-03-2003, 04:04
mình đi du học bên này cũng được 8 tháng rồi cuộc sống hầu như là ổn định , bên này kiếm việc làm thì nhiều lắm nhưng mà làm về vi tính thì khó lắm phải có bằng cấp cơ. còn Lao động chân tay thì nhiều làm trung bình 1h/6$ đến 7$ đấy là mức thấp nhất còn có thể lên cao tuỳ bạn chọn nghề mình bây giờ đang ở KÍ TÚC XÁ với cả bên này thì học hành tốt ít có khủng bố nói chung là một nước lý tưởng bạn chon đi đừng có sợ gì cả ai lúc đầu đều phải trải qua gian khổ mà apply đi hihi chúc bạn thành công

TriLite
13-04-2003, 17:33
ngành Engineer Computer? ngành gì lạ vậy?
có degree Website design? degree hay diploma?

rinoa-16
13-04-2003, 23:59
cái này học về phần cứng các bác ạ bằng diploma

TriLite
14-04-2003, 06:58
học database đi bác à, nó cũng sẽ dính tới web thôi

tunglete
19-05-2003, 11:44
chao bac,minh cung dang dzu hoc o canada day,nhung machua vao university chi dang hoc OAC thui.ma bac o missisauga lan hon,hihi ,muon len torointo thi bac phai ton thim mot cai ve nua goi..minh cung co may thang ban o missisauga ,moi lan di hoc la phai ton 2 cai ve do...ma bac dang hoc computer angineering hon.,cai do tyhi hoi bi kho a nha..bac hoc ruong nao dzay..noi nghe de minh con biet cho..mnh thi dinh sau nay hoc civil engineering....thui ,co gi bac reply lai nha..bibi

homesickvn
22-05-2003, 12:58
Hi, mi`nh cũng đang học ở Canada.

Nếu các bạn muốn biết và làm quen với các bạn đang du học ở Canada thì xin mời đến website của Sinh Viên Du Học này :

www.svduhoc.org/forum

See ya there.

last-signal
23-05-2003, 02:57
hà hà có bạn gòi , bạn ở Mít Xít Sao Gà àh , tui ở Tò Lón Tò nè :) . Lúc đầu tui cũng định vào Còm Pú Tờ En Chi Nia , hix ... khó wé , thuaaaaaaa :) . Bi dờ thì tui đang học dzìa Networking Engineer ở Khó Lịt .
Níu bạn định học Design thì thành thật xin bạn nên rút lui . Tụi Designer ở đây giỏi dã man , tụi nó đa số có khíu hong èh , cỡ mình dzô thì bị dzăng cái chắc .

rinoa-16
24-05-2003, 18:54
yếp tớ cũng nghĩ thế hay hôm nào anh em họp ở canada tụ tập toronto đi ăn uống đi các bác ới em thì học mà cũng thấy khó qua hichic

nguoingusi
28-05-2003, 14:53
Tò Lón Tò bệnh SARS gúm thí pà

chipma
26-07-2003, 17:15
Yeah, hehe, toronto bịnh SARS không biết có ai là người VN bị ngủm ko nữa. Tui chỉ quan tâm không biết girls ở Can như thế nào? Có đẹp hơn girls ở VN ko?

jcb
28-07-2003, 09:40
kkhông có đâu bạn hết Sars rồi và không có ngưởi viet nào bị chết vì sars cả..girl ở đâu tui không biết chứ ở vancouver thì quả là tuyệt