PDA

View Full Version : avast! Antivirus không chơi với Vietkey !

quockhanh
14-07-2007, 00:46
Tôi đang dùng chương trình avast! Antivirus bản home free. Nói chung là khá ok nhưng duy có 1 điều không thể hiểu là làm sao nó dứt khoát cho Vietkey.exe là có Worm, và cấm chạy luôn ! Có ai biết cách khắc phục không ? Giúp tôi với nhé !

lee_huynh306
14-07-2007, 02:09
_www.unikey.org :) .

tramlang
14-07-2007, 06:04
Có hai cách:
Một là: Giữ Vietkey, bỏ Avast! Hai là: Giữ Avast, bỏ Vietkey. ( Giống như bạn phải chọn...một trong hai ....cô bạn gái hay....úynh nhau đó mà!!!) Mến...

all4country
14-07-2007, 07:34
Mình cũng dùng Avast bản Free + Unikey, chạy ngon lành! :D

_www.unikey.org :) .

quockhanh
15-07-2007, 20:30
trùi.. bó tay rùi...ko ai biết chính xác à??? Lỗi do ViẹtKey hay do Avast ???

starrynighthn
15-07-2007, 20:33
Mình ko dùng Avast mà cũng chẳng dùng Vietkey,... :D
Nhưng mình thấy tốt nhất là xài unikey,.... :P xài vietkey vừa nặng vừa là hàng ***** -> ko tốt,.... ;))

quockhanh
17-07-2007, 01:19
sao lại là ***** ?? mình down từ trang VDC.com.vn về mà....hỗ trợ kỹ thuật hẳn hoi :(.... ac ac...thế này thì VDC up Virut lên trang Web à? thế thì hay nhể! :))

khdba2002
17-07-2007, 10:25
Moi nguoi cho toi hoi mot chut duoc ko?
May toi sau khi danh password khoi dong xong thi lai bi log off ra, khong vao duoc win.
Lam cach nao day?

mionh07
22-06-2008, 20:38
Trước đây tui cũng bị thế nên chuyển qua Unikey, thấy dùng còn tốt hơn Vietkey, Vietkey lâu rùi già rùi chuyển sang Unikey dùng thấy hay hơn, nhẹ hơn bộ cài chưa tới 1Mb. Ổn ^^'

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Moi nguoi cho toi hoi mot chut duoc ko?
May toi sau khi danh password khoi dong xong thi lai bi log off ra, khong vao duoc win.
Lam cach nao day?

Xem chừng thì bạn bị virus Userinit.exe, cố gắng chạy trong safemode xem, vào được thì copy toàn bộ dữ liệu wan trọng sang ổ khác rùi tiến hành repair lại win (kinh nghiệm bản thân vì trước đây cũng từng bị như bạn) bất quá thì cài lại win, chắc là thấy mấy cái Newfolder.exe hay phimnguoilon.exe click vào nên mới bị chứ gì, lần sau thì cạch