PDA

View Full Version : Update BIOS cho main.

hoasytre
13-07-2007, 09:44
Mình ko hiểu Update BIOS cho main có tác dụng như thế nào. Cách update BIOS ra sao. Máy mình đang dùng bị hiện tượng khi đang dùng chương trình nghe nhạc, đang phát bình thường đột nhiên khựng tiếng rồi lại phát BT đôi khi lại lặp lại. Liệu mình update BIOS thì hiện tượng kia còn diễn ra ko?
mong anh em trong diễn đàn chỉ bảo giúp với.

loveo_ko
13-07-2007, 10:21
Bạn tham khảo cách update bios ở đây
http://www.echip.com.vn/echiproot/weblh/sdpc/99/upgrbios/upgrbios.htm
Còn về chuyện Bạn nghe nhạc mà bị thế thì theo mình Bios không liên quan đâu ,có thể là do file nhạc của bạn bị lỗi .........

hoasytre
13-07-2007, 11:15
Minh ko nghĩ vậy đâu case này mình mới đổi nên dữ liệu vẫn là của mình nên mình biết những file này chạy ngon ở máy trc. mặc dù cấu hình máy này cao hơn trc nhiều. cụ thể chip P4 3.0 ram dual Ddram 1G HDD 120G sound on main. main asus 865 case đồng bộ của HP compaq.

dly
13-07-2007, 11:26
hoasytre đang áp dụng cách chữa bệnh "ho cho uống thuốc trị táo bón" đây mà :w00t:

Các việc bạn cần làm là:

Chạy trình dồn đĩa
Kiểm tra xem trong máy có quá nhiều CT nghe nhạc không? gỡ bớt ra
Quét virus
Kiểm tra lại nguồn điện, Cable data
Cài driver cho card graphic và card sound

hoasytre
13-07-2007, 23:40
ko biết khi update bios như vậy cố làm cho chíp nóng hơn ko. mình đã update nhưng tự dưng gặp phải hiện tượng màn hình chạy một lúc thì nó có hiện tượng vỡ hình rồi treo luôn. sau đó ko vào lại windown dc để lúc lâu sau mới lại vào đc và cũng chỉ dùng dc 1 lúc lại bị lại hiện tượng trên. mình dùng card AGP 128M geforce4 mx4000.

muatuyetvong
14-07-2007, 00:02
Âm thanh bị như bạn nói ko hẳn do Bios. Có thể xung đột Driver. Update Bios thì vào hãng sản xuất Bios sẽ có file chạy trực tiếp trên Windows.

dly
14-07-2007, 00:38
ko biết khi update bios như vậy cố làm cho chíp nóng hơn ko. mình đã update nhưng tự dưng gặp phải hiện tượng màn hình chạy một lúc thì nó có hiện tượng vỡ hình rồi treo luôn. sau đó ko vào lại windown dc để lúc lâu sau mới lại vào đc và cũng chỉ dùng dc 1 lúc lại bị lại hiện tượng trên. mình dùng card AGP 128M geforce4 mx4000.

Card graphic của bạn có vần đề rồi, chẳng liên quan gì tới bios cả. Cứ đau cái tay mà băng cái chân thân thể nguyên vẹn mới là lạ

phamhongle84
14-07-2007, 08:32
Chưa nghe hay làm bao giờ thì tìm tư liệu trên mạng đọc đã tuyệt đối không nên thử nghiệm(ngoại trừ độ "Xuân" thiên hạ vô đối hay nhà quá giàu). vì chỉ sai 1 cái là tớ có thể chúc mừng bạn có cái máy mới roài

hoasytre
17-07-2007, 17:05
Mình đã làm và thành công ko còn bị hiện tượng trên nữa nay chia sẻ cùng các Pro.