PDA

View Full Version : Show me some web pages about Hacker !!!

phongnhattran
23-07-2002, 15:04
Có ai có thể chỉ cho tôi một số địa chỉ web dạy cách làm một real hacker không ? tôi rất muốn mình được trở thành một hacker thực thụ ( Không phải kẻ phá hoại ) .
Tôi đã visit nhiều trang rồi nhưng không làm được những gì họ dạy . !!!!
HELP ME PLEASE !

NickThai005
23-07-2002, 16:04
Vào đây (http://vncracking.com)

sexy
23-07-2002, 17:25
thành một hacker thực thụ: De lam gi chu???
Vo van! Chang lam nen tich su gi ca!

Thoi, ong ban kha nang den muc nao roi ma doi lam hacker thuc thu???
Noi cho tai ha nghe roi tai ho chu thu hack 1 website cua tai ho truoc khi trao doi tiep nhe!

Con nguoc lai....lam viec co ich chuc di!

NickThai005
23-07-2002, 19:13
Cũng có lý . Nhưng bạn cần phải trở thàng 1 hacker trước hết thì sẽ trở thành 1người thành công trong việc chống hacker .

sexy
23-07-2002, 21:41
Bai cua NickThai005: Moi doc nghe tuong dung....nhung ngam lai thi....sai nghiem trong...hihi.

Noi nhu ong ban thi nhung nguoi khong mang chu hacker chang biet gi ve security??????

Ban hay hoi tat ca nhung nguoi dang lam viec lien quan den bao mat xem co phai co phai la dan hacker hay khong? Co phai ho la hacker truoc khi di lam viec. Hay hoi nhung nguoi quan tri mang xung quang ban xem nao!!!

vikhoa
23-07-2002, 23:09
Sao cái này lại post vào E-books hả phongnhattran ? Lưu ý để lần sau post bài đúng chủ đề nhé.

Dang Trung Tin
24-07-2002, 16:06
Vào thử địa chỉ www.hackervn.net đi

NickThai005
24-07-2002, 18:12
Ông sai lầm rồi ***y . Ai nói ông là những thằng chống hacker lại không phải hacker . Hacker và người chống hacker cũng đều là 1 thôi . Họ chỉ khác nhau ở chỗ tư tưởng thôi : một bên thích phá hoại và kiếm chát từ việc ăn cắp tài liệu và tài khoản của người khác , còn 1 bên thì muốn có lọi cho người khác nên tìm cách ngăn cản thôi .

Nếu mà không có hacker thì cũng không có người chống hacker đâu , Cả 2 thằng tồn tại song song với nhau vả có thể nói là bổ trợ cho nhau

mayvitinh
25-07-2002, 16:58
Bài viết được gửi bởi Dang Trung Tin
Vào thử địa chỉ www.hackervn.net đi
Nick thai 005 nói đúng đó nếu không làm hac thì làm sao chống được hac đây*******************

phongnhattran
26-07-2002, 17:54
Em cũng biết là muốn trở thành hacker thì khó lắm chứ , nhưng đó là niềm ao ước của em đấy ạ . Em không biết phải bắt đầu việc học của mình từ đâu vì không có một tài liệu nào đáng tin cậy cả (Toàn là những bài mà em không tài nào thực hiện được )
Em cũng đã vào trang web Hackervn.net rồi nhưng vô vọng thôi . Ở đó họ chỉ toàn nói những gì đâu đâu không hà , một người chưa biết gì như em thì làm sao có thể thực hiện được cơ chứ hả các Bác . Chính vì vậy em rất mong các bác nào có lòng hảo tâm muốn gíup đỡ em thì xin cho em biết em nên bắt đầu từ đâu , sử dụng tài liệu nào (Hoặc có thể chỉ cho em biết vài địa chỉ web dạy các bước cơ bản , đáng tin cậy ạ !!!)
Kính mong các BÁC giúp đỡ cho đứa em tội nghiệp này ạ !!!

JFF
27-07-2002, 08:25
he he he......chào phongnhattran! tại hạ thấy cậu có chung ý tưởng với tại hạ rổi đấy......

tại hạ thấy chúng ta nên hợp tác được rồi,cậu thấy sao hả???????????????????

ptran
01-08-2002, 06:18
Theo ý PT thì muốn trơ? thành hacker giỏi thì việc đầu tiên là học Assembly và C thật giỏi . Hiê?u thật rõ về tât cả mọi lãnhvưc trong network (protocol) chớ không phải hardware . Hiê?u rõ về các loại OS (cách nào OS handle những processes ... . Sau đó thì bắt đầu học làm hacker. Nhưng thông thường sau khi học xong các phần đó rồi thì ít ai muốn làm hacker lắm :) :) ..

Kaka
02-08-2002, 12:08
Thiệt tình ! bạn nói bạn vào hackervn mà đọc ko hiểu thì nên tự xét mình lại đi, đó là vấn đề basic lắm rùi đó

xitrum82
05-08-2002, 19:59
hackervn.net không được hay cho lắm, tốt nhất là vào http://viethacker.com
Theo như lời của 1 ai đó thì cả nước ta chỉ có 1, 2 người xứng đáng được gọi là hacker thôi.
Theo lời của member trong viethacker thì: "Muốn trở thành 1 hacker thực thụ người ta có thể phải phấn đấu trong vài chục năm".
Tui cũng rất muốn trở thành 1 hacker và tui cũng đang rất cố gắng đây.

JFF
06-08-2002, 10:08
lời của xitrum82 nói cũng phải đấy

angelhell
06-08-2002, 10:52
đó là thực tế đáng buồn của tui đó, học hoài mà dở thấy bịnh , có nhiều đồ chơi mà không biết choi chơi

xitrum82
09-08-2002, 20:10
Chẳng có cách nào khác là tự tìm tòi, nghiên cứu và học hỏi.

JFF
10-08-2002, 10:33
ý tưởng của ngài thực hiện có được ko là do ở bản thân ngài thôi

tonyvnn
08-09-2002, 11:49
...minh cung thich hacker...cac ban biet khong? minh nghi truoc tien ban than minh phai hieu va mang da, sau do la lap trinh mang ......roi moi xem duoc www.hackervn.net chu chang choi.
minh xem nhieu trong do nhung chi hieu duoc chut it thoi..
neu cung so thich........
mail:"tony_technique_pi@zapo.net"

lonestar
08-09-2002, 18:40
Thôi thì làm trang web này thành trang web của hacker luôn đi

Thorn Bird
09-09-2002, 10:10
Ban co the vao MSN web site roi search voi key word la hacker, hacking do. No se chi cho ban ca dong nhung web site cua hackers. Trong nhung sites do ho cung dinh nghia ra rang the nao la mot hacker that su. Ho phan biet the nao la hacker va cracker. Da so nhung nguoi tu nhan minh la hacker, that su, theo ho chi la cracker thoi. De tro thanh mot hacker, ban can co nhieu hieu biet ve network, OS va mot so ngon ngu lap trinh nua. Nhung ngon ngu o low level thi tot nhat

westlife
09-09-2002, 19:22
Hacker ???
Ai cũng có một thời ao ước để rồi thất vọng. It's so difficult to be a hacker.
Bây giờ hãy học những gì có thể, đừng nghĩ đến những chuyện như vậy. Nhưng nếu bạn thích và có quyết tâm thì hãy làm những gì bạn thích. Không ai biết bắt đầu từ đâu, không một hacker thực thụ nào lại hỏi người khác là bắt đầu từ đâu.
Chúc thành công !!!

IRON
12-09-2002, 11:46
Chắc bác xì trum làm Mod bên việt hacker hay sao ý mà quảng cáo nó dữ vậy

nghiahieu
31-05-2003, 08:33
có ai biet tieng phap thi vao google danh vao "dmpfrance.com"
do la trang Web day hacker- chuyen ve mu trang day co truong lop dang hoang

nghiahieu
31-05-2003, 08:36
day day "www.thehackademy.net/online.php"

tdk
01-06-2003, 10:16
Mình thấy bạn phongnhattran nên gác ước mơ lại rồi học những gì căn bản rồi hãy "học làm hacker". Nếu bạn không có kiến thức căn bản thì làm sao hiều được những gì mà các tài liệu về hack nói đến? Nhiều khi nắm vững kiến thức còn chưa chắc hiểu những gì mà các tài liệu đó nói nữa là.

traixanha
04-06-2003, 03:37
Bài viết được gửi bởi phongnhattran
Em cũng biết là muốn trở thành hacker thì khó lắm chứ , nhưng đó là niềm ao ước của em đấy ạ . Em không biết phải bắt đầu việc học của mình từ đâu vì không có một tài liệu nào đáng tin cậy cả (Toàn là những bài mà em không tài nào thực hiện được )
Em cũng đã vào trang web Hackervn.net rồi nhưng vô vọng thôi . Ở đó họ chỉ toàn nói những gì đâu đâu không hà , một người chưa biết gì như em thì làm sao có thể thực hiện được cơ chứ hả các Bác . Chính vì vậy em rất mong các bác nào có lòng hảo tâm muốn gíup đỡ em thì xin cho em biết em nên bắt đầu từ đâu , sử dụng tài liệu nào (Hoặc có thể chỉ cho em biết vài địa chỉ web dạy các bước cơ bản , đáng tin cậy ạ !!!)
Kính mong các BÁC giúp đỡ cho đứa em tội nghiệp này ạ !!!

muốn làm hacker thi can phai hieu ro cai truc cua server va cac ngon ngu lap trinh,muon hack mot server ban phai hoc ve TCP/IP ,va nhieu cơ ban khac .nhung neu biet het duoc may cai nay thi nen di lam kiem tien hay hon,vi nhung nguoi ma biet ve cai nay ben my thi ho mot la lam ve web host ,hai la lam cho nhung cong ty lon voi tien luong rat cao va bổng lộc nhieu,tai sao phai di lam hacker, de cho người đời nguyền rủa

tulipxanh
04-06-2003, 21:47
ban muon tro thanh hacker uh? phai sieng nang va co dau oc' mot chut..thi ban se thanh cong .hacker la ngoui am hieu ..khong phai la nguoi chuyen su dung nhung gi`nguoikha'c da huong dan de di hack..

MaUce
10-06-2003, 22:04
Hừ hacker để làm gì chứ. Để mỗi ngày lên đây thấy các bạn kêu ca rằng ở VN không có cái hosting nào an toàn hay là "không có ai thực sự chuyên nghiệp". Bạn là hacker, vậy bạn nghĩ gì khi bạn cho một site hữu ích nào đó down, tôi thấy hình như các bạn chỉ thường nói về việc làm ngừng hoạt động của một site nào đó mà quyên đi mục đích của nó.
Trước khi học để trở thành hacker bạn hãy bỏ ra một phút để học về cách làm một con người chân chính.
Tôi cũng rất muốn biết về hack(vì nhiều lí do) và tôi không muốn xúc phạm tới ai, nếu đã xúc phạm bạn tôi thực sự xin lỗi.

achxi
14-06-2003, 20:29
Cha cố và kẻ cướp chỉ khác nhau cái áo thầy tu
Thiên tài và kẻ phá hoại chỉ khác nhau thời giờ rãnh rỗi

achxi@

achxi
16-06-2003, 08:48
JFF nghe hay nhỉ, nghe giống giống JFF NMS ...
Có ai biết cái nào làm NMS hay hay hơn thằng này (mà free, public sources) cho tui biết với. Vì cái NMS này có cái chữ JFF (Just For Fun mất cảm tình quá (sorry nha ! hehehe :-P) cứ tưởng đồ chơi.

achxi@

hiepsibongden
30-06-2003, 18:10
vưà đăng kí làm member cuả diẽn đàn này thây cái chủ đề khá hay nhưng ;) lại chẳng thấy gì hết . Các bác có các web đen nước ngoài hay không vậy chỉ ra đây cho anh em học hỏi coi , ở trong nước có mấy site khá hay nhưng dịch tạì liệu xong thì chẳng còn gì cho các bác thử nghiệm hết hihihi người ta se chống hết

traixanha
01-07-2003, 01:40
có web trắng không à, web đen bi firewall hết rùi ,;)

Hynohun
02-07-2003, 23:54
hãy ltrở thành người có ích cho xã hội, chẳng hạn như web design or web dev ;)