PDA

View Full Version : Không thấy phân vùng ổ cứng laptop.Giúp gấp

quangtrong
11-07-2007, 13:05
Tình hình là iem có 1 con máy Dell INSPIRON 640M đang xài vista home basic. Thấy máy chạy chậm quá nên iem cài win xp lại để chạy cho nuột. Để cẩn thận thì iem ghost lại cái win vista sang ổ D (win cài ổ c).Sau khi ghost lại xong xuôi thì iem xài đĩa boot để chia lại ổ (vì ổ c hiện tại là 50GB).Sau khi vào chia lại bằng Partition Magic Pro trong Hiren 9.0 thì bị báo lỗi,sau 1 hồi ko đc vào cái Paragon cũng ở mục này.Vào ấn ấn mấy cái thì ko thấy hiện phân vùng ổ D nữa. Thôi thì iem liều lĩnh quyết win XP. Sau khi cài xong thì không tìm thấy driver cho win xp của cái laptop này,phân vùng ổ D cũng không thấy,vào Dos trong Hirent cũng không thấy.Ai có cao kiến gì giúp với,khẩn cấp lắm rồi

loveo_ko
13-07-2007, 10:40
Ổ D đã bị ẩn do bạn " ấn ấn mấy cái ", dùng đĩa Hirenboot ->partition magic show ổ D lên ...

phamhongle84
13-07-2007, 11:29
thăng kia spam không ah. Cái này tớ cũng gặp roài ah nhưng lần đó nghich nghịc thế nào mà xuất hiện trở lại xũng không rõ lám hiiiiiiiiiiiiii. chỉ nhớ là nghich nghich thế nào đó mà xuất hiện thôi

loveo_ko
13-07-2007, 15:46
thăng kia spam không ah. Cái này tớ cũng gặp roài ah nhưng lần đó nghich nghịc thế nào mà xuất hiện trở lại xũng không rõ lám hiiiiiiiiiiiiii. chỉ nhớ là nghich nghich thế nào đó mà xuất hiện thôiBạn ngịch mà không biết mình " ngịch " cái gì mà lại nói tui spam..........

tuan_infotec
13-07-2007, 16:15
Nếu ko có driver cho winxp thì bác lên trang web của Dell download về.Tại đây nhập vào số service tag ấy.
Còn chuyện nếu ko chia được partion bằng chtrinh Partion Magic thì bác có thể dùng chtrinh Acronic ấy.

phamhongle84
14-07-2007, 08:45
heeeeeeeeeeee . lúc đó rõ ràng tao đọc 1 lúc 4 bài mà thế mới nói spam chắc admin xóa roài.hiiiiiiiiii!
Đã nói là nghịch linh tinh mà linh tinh nhớ được chết liền
ok men