PDA

View Full Version : Đăng nhập 1 GA ở 2 nơi cùng 1 lúc liệu có chết GA?

wlforever
11-06-2015, 14:39
Em có chơi 2 GA, e thuê 1 vps VN để đặt GA ở 2 VPS đó: GA1 đặt trên VPS1; GA2 đặt trên VPS2 (E đăng nhập bằng google chrome và chế độ người dùng 1 với từng bên đăng nhập và tất cả nick GA e đều đăng nhập trên chrome ở chế độ không lưu lịch sử, cookies - ctrol+shifft+N ấy ạ)
CHả là hôm nay e lẫn thế nào, GA2 trên VPS 2 e đã thoát rồi; GA1 trên VPS1 chưa thoát;
E nhớ thế nào mà lại đăng nhập GA1 trên VPS2 (đăng nhập ở chế độ ctrol+shifft+N của trình duyệt) trong khi GA1 vẫn đang ở trạng thái đăng nhập trên VPS1.
Ngay sau đó e đã thoát GA1 trên VPS2 và e cũng thoát luôn GA1 trên VPS1. Sau đó e tạo người dùng mới, đăng nhập lại GA1 trên VPS1 và GA2 trên VPS2.

Hiện giờ e đang rất lo, ko biết như thế có bị die GA ko, có gì bác biết bác giúp e với, e cám ơn các bác nhiều lắm :(((

adpirates
11-06-2015, 14:41
chuẩn bị tinh thần đi là vừa, tạm biệt 2 con gà luôn nhá

poorbussiness
11-06-2015, 14:46
Em có chơi 2 GA, e thuê 1 vps VN để đặt GA ở 2 VPS đó: GA1 đặt trên VPS1; GA2 đặt trên VPS2 (E đăng nhập bằng google chrome và chế độ người dùng 1 với từng bên đăng nhập và tất cả nick GA e đều đăng nhập trên chrome ở chế độ không lưu lịch sử, cookies - ctrol+shifft+N ấy ạ)
CHả là hôm nay e lẫn thế nào, GA2 trên VPS 2 e đã thoát rồi; GA1 trên VPS1 chưa thoát;
E nhớ thế nào mà lại đăng nhập GA1 trên VPS2 (đăng nhập ở chế độ ctrol+shifft+N của trình duyệt) trong khi GA1 vẫn đang ở trạng thái đăng nhập trên VPS1.
Ngay sau đó e đã thoát GA1 trên VPS2 và e cũng thoát luôn GA1 trên VPS1. Sau đó e tạo người dùng mới, đăng nhập lại GA1 trên VPS1 và GA2 trên VPS2.

Hiện giờ e đang rất lo, ko biết như thế có bị die GA ko, có gì bác biết bác giúp e với, e cám ơn các bác nhiều lắm :(((

Google nó có hàng triệu Adsense Publisher, chẳng lẽ nó để ý từng li từng tí 1 từng tài khoản. Đừng có lo quá nếu không có cheat

adsenseviet
11-06-2015, 14:51
2 Acc 2 tên 2 địa chỉ khác nhau. Vấn đề quan trọng nhất là nếu không vị phạm thì không chết nhé

wlforever
11-06-2015, 15:03
Google nó có hàng triệu Adsense Publisher, chẳng lẽ nó để ý từng li từng tí 1 từng tài khoản. Đừng có lo quá nếu không có cheat

vâng, GA là thế mà bác, e ko lo chết vì cheat, vì e ko cheat, e lo là e đăng nhập như thế có bị chết 2 GA ko thôi bác à :(

wlforever
11-06-2015, 15:08
2 Acc 2 tên 2 địa chỉ khác nhau. Vấn đề quan trọng nhất là nếu không vị phạm thì không chết nhé

vâng, 2 adsense 2 địa chỉ khác nhau bác à? e ko cheat chiếc gì, chỉ là GA1 đăng nhập trên VPS1 ; GA2 đăng nhập trên VPS2; (tất cả đều đăng nhập ở chế độ ẩn danh của google chrome)
Sau đó ở VPS2, GA2 e tắt hẳn trình duyệt, và bật lại trình duyệt đó lên; sau đó e đọc báo 1 lúc trên đó -> xong e bật chế độ ẩn danh (ctrl+shift+N) và e đăng nhập cái GA1 trên VPS2 (có nghĩa là lúc đó GA1 đều đăng nhập trên VPS1 và cả VPS2), e biết ngay lúc đó và thoát ngay... cả 2VPS này đều là VPS Việt Nam

Vấn dề e lo ở đây là liệu như thế có die GA ko bác à :( nghe nói bảo như thế sẽ đi cả 2 GA, hiện tại tinh thần e đang chán, tuyệt vọng, ko làm và ko nghĩ được gì...

adsenseviet
11-06-2015, 15:15
Vào 1 quán net có mấy bác đều đăng nhập GA. Quán nét như cave ngày tiếp mấy khách không lẽ DIE hết sao :). Yên tâm đi bạn

wlforever
11-06-2015, 15:17
Vào 1 quán net có mấy bác đều đăng nhập GA. Quán nét như cave ngày tiếp mấy khách không lẽ DIE hết sao :). Yên tâm đi bạn

vấn đề của e là 1 GA đăng nhập ở 2 nơi cùng 1 lúc bác à :(

adsenseviet
11-06-2015, 15:18
Càng không sao :D

wlforever
11-06-2015, 15:27
Càng không sao :D

bác ơi, bác có chắc chắn ko ạ? sao lại là càng ko sao ạ? :?
Nói thật giờ tâm trạng e đang đau khổ, buồn lắm và chán ko thể làm gì? nên bác biết bác chia sẻ thật cho e nhé....

megalog
11-06-2015, 15:55
bác ơi, bác có chắc chắn ko ạ? sao lại là càng ko sao ạ? :?
Nói thật giờ tâm trạng e đang đau khổ, buồn lắm và chán ko thể làm gì? nên bác biết bác chia sẻ thật cho e nhé....

tớ cũng từng đăng nhập kiểu bác rồi không sao nhé A+B cùng đăng nhập một IP mặc dù A&B được tạo ở hai IP # nhau được gần 1 năm rồi không sao :) , h mới nuối lại 2 tháng nay vẫn ok nhé bác yên tâm công tác .

wlforever
11-06-2015, 16:24
tớ cũng từng đăng nhập kiểu bác rồi không sao nhé A+B cùng đăng nhập một IP mặc dù A&B được tạo ở hai IP # nhau được gần 1 năm rồi không sao :) , h mới nuối lại 2 tháng nay vẫn ok nhé bác yên tâm công tác .

bác ơi, của e là A+B cũng đăng nhập ở 1 IP, cùng 1 trình duyệt ẩn danh X.
Và đăng nhập cùng 1 lúc A ở 2 IP khác nhau bác à...

vietdotcom
11-06-2015, 16:29
Bạn nên login 1 cái ở trình duyệt này 1 cái trình duyệt khác, hoặc xài trình duyệt ẩn danh cho an toàn

megalog
11-06-2015, 16:33
bác ơi, của e là A+B cũng đăng nhập ở 1 IP, cùng 1 trình duyệt ẩn danh X.
Và đăng nhập cùng 1 lúc A ở 2 IP khác nhau bác à...

theo mình không sao đâu địa chỉ ip đó cùng một nước chắc ok , nếu không cùng ip một nước nó đã cảnh báo bác rồi :D bác yên tâm , cùng lắm nó gộp hai con thành 1 :D

wlforever
11-06-2015, 16:35
Bạn nên login 1 cái ở trình duyệt này 1 cái trình duyệt khác, hoặc xài trình duyệt ẩn danh cho an toàn

e login đều dùng trình duyệt ẩn danh của google chrome bác à

- - - Updated - - -

theo mình không sao đâu địa chỉ ip đó cùng một nước chắc ok , nếu không cùng ip một nước nó đã cảnh báo bác rồi :D bác yên tâm , cùng lắm nó gộp hai con thành 1 :D

thông tin 2 con là 2 người khác nhau bác à? 2 VPS e đăng nhập đều là Việt Nam bác à

vietdotcom
11-06-2015, 16:37
e login đều dùng trình duyệt ẩn danh của google chrome bác à

- - - Updated - - -

thông tin 2 con là 2 người khác nhau bác à? 2 VPS e đăng nhập đều là Việt Nam bác à

Nếu vậy thì bạn xui rồi :(

wlforever
11-06-2015, 16:39
Nếu vậy thì bạn xui rồi :(

là sao ạ? bác bảo nên đăng nhập trình duyệt ẩn danh mà :(
giờ đang bấn loạn chả biết đâu mà lần...

shopdearmon
11-06-2015, 17:12

Đồng ý với ý kiến của bác này nói quá chuẩn - Bác có dùng 2 TK trên 1 máy cùng trình duyệt cũng không sao nếu bác làm ăn đàng hoàng..

bác cứ yên tâm - trừ khi bác cheat nó khi die 1 con thì 2 con die cùng lúc .. chỉ có vậy thôi.. đăng nhập cùng ip là chuyện thường ngày rồi.

vuonganhson
11-06-2015, 17:14
Đảm bảo với bạn 1 câu là : Đếch sao hết

wlforever
11-06-2015, 17:16
Đồng ý với ý kiến của bác này nói quá chuẩn - Bác có dùng 2 TK trên 1 máy cùng trình duyệt cũng không sao nếu bác làm ăn đàng hoàng..

bác cứ yên tâm - trừ khi bác cheat nó khi die 1 con thì 2 con die cùng lúc .. chỉ có vậy thôi.. đăng nhập cùng ip là chuyện thường ngày rồi.

e ko cheat chiếc gì cả, trước giờ đăng nhập mỗi nơi chỉ duy nhất con GA đó, hôm nay đầu óc bị làm sao nên đăng nhập nhầm. Nhiều người bảo đăng nhập trên cùng 1 trình duyệt 1 GA mà để trùng cookies à die ga nên e lo. e đăng nhập ẩn danh có được coi là trùng ko ạ? va đăng nhập 1 GA cùng 1 lúc trên 2 IP (cùng là Việt Nam) thì có sao không ạ?

dung_la_chet
11-06-2015, 17:16
Chả sao cả, trừ khi đăng nhập 2 GA cùng 1 lúc trên cùng một máy mới lo :)

wlforever
11-06-2015, 17:17
Đảm bảo với bạn 1 câu là : Đếch sao hết

e cám ơn bác, bác trả lời tự tin thế e cũng đỡ lo phần nào...e cũng ko phải loại gà nhưng đang rơi vào tình thế này cảm giác ngu ngơ k suy nghĩ được gì cả...

vuonganhson
11-06-2015, 17:17

3 GA trên 1 máy đây bác :D

wlforever
11-06-2015, 17:19

e out nick GA2 ở VPS2 rồi, GA1 thì vẫn onl ở VPS1; xong sau đó e lại đnăg nhập GA1 trên VPS2 (Có nghĩa là GA1 trên cả VPS1 và VPS2)
trình duyệt đăng nhập GA1 trên VPS2 chính là người dùng 1 e dùng để đăng nhập GA2 nhưng ở chế độ ẩn danh 2 bác à. Như thế có sao ko?

vuonganhson
11-06-2015, 17:22
e out nick GA2 ở VPS2 rồi, GA1 thì vẫn onl ở VPS1; xong sau đó e lại đnăg nhập GA1 trên VPS2 (Có nghĩa là GA1 trên cả VPS1 và VPS2)
trình duyệt đăng nhập GA1 trên VPS2 chính là người dùng 1 e dùng để đăng nhập GA2 nhưng ở chế độ ẩn danh 2 bác à. Như thế có sao ko?

Nói thế này cho bạn dễ hình dung nhé : tớ có 4 VPS tất cả và 3 GA chơi Youtube,ngày nào tớ cũng tạo kênh và liên kết random GA trên các kênh,có nghĩa là đăng nhập lung tung GA trên 4 VPS đó,chẳng việc gì cả,tháng vẫn nhận tiền đều như vắt chanh,có thấy cấm cáp gì đâu

wlforever
11-06-2015, 17:24
Nói thế này cho bạn dễ hình dung nhé : tớ có 4 VPS tất cả và 3 GA chơi Youtube,ngày nào tớ cũng tạo kênh và liên kết random GA trên các kênh,có nghĩa là đăng nhập lung tung GA trên 4 VPS đó,chẳng việc gì cả,tháng vẫn nhận tiền đều như vắt chanh,có thấy cấm cáp gì đâu

vâng, có khẳng định của bác e yên tâm hơn rồi, cám ơn bác lần nữa... :) từ chiều tới giờ có nhiều ý kiến trấn an làm e cũng yên tâm hơn.. dạo này kênh die quá nhiều (chắc youtube quét) nên doanh thu gần như ko còn, chết GA nữa coi như mất hết...

dung_la_chet
11-06-2015, 17:34
Thì đấy, chỉ ko log các acc cùng 1 lúc thôi :D

caychungac3
11-06-2015, 18:22
Chắc không sao đâu. 2 Ga đăng nhập 1 IP mới sợ chứ 1 ga đăng nhập không sao đâu